What's new

Thắc mắc về nick bị khóa

Status
Not open for further replies.

chaubaogia

Phượt ọp
Tớ hỏi 1 câu nhé, mong BĐH diễn đàn giải thích dùm:
Tớ tạo nick cuibap hộ cho 1 thằng bạn, không hiểu sao nó nói không vào được, làm tớ quê với bạn.
Nick cuibap cung chưa hề vi phạm luật gì cả?
Mặt khác khi ban nick, không hề nhận được một lời giải thích nào từ BĐH cả, tại sao vậy?
Nếu giải thích được, xin cám ơn.
Nếu có thể, xin phục hồi lại nick cuibap, cám ơn thêm lần nữa.

TB: vì tớ nghĩ là HP1,2 ban nick, nên tớ mới quan tâm đến HP, có gì ko phải, xin bỏ quá cho. Thanks.

Tớ tạo nick cuibap hộ cho 1 thằng bạn, không hiểu sao nó nói không vào được, làm tớ quê với bạn.

Nick đó bạn đăng kí và đã sử dụng lần nào chưa?

Trong danh sách những nick bị khoá không có nick Cuibap.

Bạn xem lại quá trình đăng kí và kích hoạt xem.

Đã đăng kí, sử dụng rồi, post được 2 bài rồi tèo, khi vào nó thông báo như thế này này:
cuibap, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

1. Your user account may not have sufficient privileges to access this page. Are you trying to edit someone else's post, access administrative features or some other privileged system?
2. If you are trying to post, the administrator may have disabled your account, or it may be awaiting activation.

Bác Chitto kiểm tra dùm nhé, nếu được thay mặt thằng bạn cám ơn BĐH diễn dàn.

Note: Post 2 bài, 1 bài trên thông tin du lịch Singapore, 1 bài ở đâu nữa thì không nhớ rõ

Tớ hỏi 1 câu nhé, mong BĐH diễn đàn giải thích dùm:
Nick cuibap cung chưa hề vi phạm luật gì cả?
Mặt khác khi ban nick, không hề nhận được một lời giải thích nào từ BĐH cả, tại sao vậy?
Nếu giải thích được, xin cám ơn.
Nếu có thể, xin phục hồi lại nick cuibap, cám ơn thêm lần nữa.

TB: vì tớ nghĩ là HP1,2 ban nick, nên tớ mới quan tâm đến HP, có gì ko phải, xin bỏ quá cho. Thanks.

Tớ giải thích cho bạn chaubaogia hiểu:
1.
Nick cuibap và nick chaubaogai sử dụng chung cùng 1 địa chỉ IP
Nick Langbiang và nick deocanai sử dụng chung cùng 1 địa chỉ IP.

2.
cả 2 nick đó được tạo ra cùng với thời điểm tranh cãi giữa nhóm ĐTM và HP 1.

3.
Diễn đàn không cho phép 1 thành viên có nhiều nick ( Trừ các thành viên có thêm nick công)

Do đó khi nick cuibap post bài lên và chúng tôi phát hiện ra, căn cứ theo nội qui nên chúng tôi chặn nick đó lại.

Note: HP 1 không chặn nick đó, mà do admin chặn lại.
Cám ơn bạn chaubaogia đã ưu ái nhắc nhiều tới nick HP 1.

Rất cám ơn bạn HP 1 về sự giải thích.

Nhưng nick cuibap là nick mới, không tham gia tranh cãi với HP 1 gì cả, oan cho bạn ấy đấy.

Sở dĩ chung IP là chaubaogia tạo nick dùm 1 người bạn.

Do đó nếu được, Admin vui lòng mở đường cho bạn ấy, đừng chặn nữa có được không? Bạn ấy thích phuot và muốn hỏi thăm những cung đường phượt.

Xin cảm ơn.

3.
Diễn đàn không cho phép 1 thành viên có nhiều nick ( Trừ các thành viên có thêm nick công)

Do đó khi nick cuibap post bài lên và chúng tôi phát hiện ra, căn cứ theo nội qui nên chúng tôi chặn nick đó lại.

Note: HP 1 không chặn nick đó, mà do admin chặn lại.
Cám ơn bạn chaubaogia đã ưu ái nhắc nhiều tới nick HP 1.

Hophap1 là mod nên cần phát biểu đúng luật nhé (removed***). Phượt luật không cấm một người dùng nhiều nick, càng không thể chỉ căn cứ vào IP để phát biểu là một người dùng nhiều nick.

Nhà tớ có 6 người mà chỉ có 1 máy tính thôi , 2 người đã phải sử dụng chung 1 nick rồi, còn lại 4 người theo tớ nghĩ chắc là 4rum không có ý định từ chối không cho họ tham gia 4rum đâu.

P/S : Nếu HP1 xóa bài đã post , tớ sẽ xóa bài này

Last edited by a moderator:
Thực ra trong giai đoạn có cuộc tranh cãi giữa nhà ĐTm và HP1 thì 2 nick kia được tạo cùng lúc nên không thể không kiến BQT phải đặt câu hỏi được! Sự việc đã qua rồi nhưng tôi thì thấy nick "deocanai" này đúng là không nên để tồn tại vì nó đã vi phạm nội quy"Nick không được có nghĩa tục tĩu hay phản cảm ".

Last edited:
Sẽ nhắn admin kỹ thuật xem lại vì sao nick cuibap ko post bài được, tớ cũng vừa check, nick này ko nằm trong ds bị ban, bạn chaubaogia vui lòng nhắn bạn cuibap chờ câu trả lời nhé. Tks :)

Thực ra trong giai đoạn có cuộc tranh cãi giữa nhà ĐTm và HP1 thì 2 nick kia được tạo cùng lúc nên không thể không kiến BQT phải đặt câu hỏi được! Sự việc đã qua rồi nhưng tôi thì thấy nick "deocanai" này đúng là không nên để tồn tại vì nó đã vi phạm nội quy"Nick không được có nghĩa tục tĩu hay phản cảm ".

Em có đọc mấy diễn đàn bàn về cái nick name khi có dấu thì như thế nào. Thực ra khi không có dấu dễ gây hiểu lầm là tục tĩu, v.v..nhưng cuối cùng như thế nào mới là nghĩa cuối cùng thì chủ nhân mới biết được.

Em xin góp ý thế này: Nếu nick nào có thể có nhiều nghĩa (***) thì các cụ cứ làm rõ trước khi ban.

*** removed vì không cần thiết

Last edited by a moderator:
Phượt cũng cúng sao giải hạn đê!

Ngắm nghía 1 hồi, em xin thẽ thọt vài câu (NT)
Từ dạo xuân mới về, hình như thời tiết ko đc thuận lợi, mưa không thuận, gió không hòa....:shrug:
Không hiểu cụ nào xông đất nhà Phượt ta mà em toàn thấy..cấu véo , trách móc, rồi lằng bà nhằng những chuyện đẩu đâu. Mà đâu phải là đám Phượt tử mới vào cho cam, toàn các lão làng và Lãnh đạo cả.
Thôi các bác cho em xin,chắc tại tên 2 cái nick HP1 và HP2 ko được thuận mệnh giời nên nó vậy, các Lãnh đạo đổi người đi xem có khác không nào. =))
Đốt vía , đốt vía, đốt vía.....

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back