What's new

[Hỏi đáp] Thác Voi và Thác Hang Cọp thực tế giờ như thế nào?

hieu1907

Phượt thủ
cuối tháng này mình đi Đà Lạt, có bạn nào vừa đi về có hình ảnh thực tế của Thác Voi và Thác Hang cọp như thế nào share cho mình coi với, lần đầu đi Đà Lạt mà nghe thấy tình hình ô nhiễm nên đang phân vân để lên lịch trình. cảm ơn các bạn.:D

Last edited:
Thác voi thì mình chưa tới nhưng thác hang cọp thì kg nên đi, đường xa lại xấu nữa. Giờ kg biết có gì thay đổi kg?

thác Voi mình chưa đi nhưng thác Hang cọp ko còn j nữa cả hoang phế hết rồi, đường vào lại xấu, hix đã vậy còn bị mìn tiền giữ xe 30k để vào xem cái hang cọp giờ đã biến thành cái hố rác.

:( thê thảm vậy ah?! để mình tìm thông tin thác voi xem sao. trên diễn đàn k thấy bạn nào post hình mới năm nay cả hic

Thác voi bạn đi thì phải leo xuóng dưới chân thác mà ngắm vẫn đẹp và hùng vỹ .Đường từ ĐÀ LẠT chạy xuống thác voi đổ đèo rất đẹp 2 bên đường dã quỳ nở vàng ;các vườn hoa trồng 2 bên đường cũng đáng để bạn khám phá .mùa này hoa ban trên đường TRẦN HƯNG ĐẠO nở trắng rất đẹp ,còn thác hang cọp đãhoang phế lâu rồi ko còn gì để đi .mình vừa từ ĐÀ LẠT về ;ĐÀ LẠT VẪN LÀ NƠI BẠN NÊN KHÁM PHÁ ;nếu bạn nói dl ô nhiễm thì vn mình ko có chỗ nào đáng để bạn đến đâu

Thác voi bạn đi thì phải leo xuóng dưới chân thác mà ngắm vẫn đẹp và hùng vỹ .Đường từ ĐÀ LẠT chạy xuống thác voi đổ đèo rất đẹp 2 bên đường dã quỳ nở vàng ;các vườn hoa trồng 2 bên đường cũng đáng để bạn khám phá .mùa này hoa ban trên đường TRẦN HƯNG ĐẠO nở trắng rất đẹp ,còn thác hang cọp đãhoang phế lâu rồi ko còn gì để đi .mình vừa từ ĐÀ LẠT về ;ĐÀ LẠT VẪN LÀ NƠI BẠN NÊN KHÁM PHÁ ;nếu bạn nói dl ô nhiễm thì vn mình ko có chỗ nào đáng để bạn đến đâu

vẫn còn nhiều nơi mà chưa phát triển du lịch thì thiên nhiên vẫn rất đẹp và hoang sơ bạn ạh. đúng là con người là kẻ thù số 1 của thiên nhiên, thik cái đẹp nhưng lại k biết bảo vệ nó.
trong lịch trình của mình vẫn còn 1 ngày thư thả nên đag tìm mấy cái thác, cảm ơn bạn hướng dẫn. mình sẽ đi xuống thác Voi hihi. mà ở Đà lạt bạn có đi ngang các cánh đồng người ta trồng hoa để mang ra chợ bán k? chỉ mình vài nơi nhé bạn. mình cũng muốn đi chụp hình dã quỳ nữa, nhưg đến tết tây thì chắc hoa tàn hết rồi. thay vào đó sẽ đi tìm các cánh đồng người dân trồng hoa. chắc cũng đẹp lắm.

Thác Voi Nam Ban mình đi hồi tháng 8/2012:

Xem thêm bài và ảnh ở topic này.

Mùa này thác Voi ít nước hơn nhưng vẫn hùng vĩ.

Còn thác Hang Cọp đường vào quanh co với nhiều khúc cua cùi chỏ nhưng quang cảnh đẹp. Điểm đặc biệt của dòng thác là vẫn luôn chảy xiết, dù cho đó là mùa mưa hay mùa khô.

Đã đến thác Voi thì bạn nên đi đủ 3 nơi, gần xịt nhau ngay đó luôn: Thác Voi - chùa Linh Ẩn (ngay phía trên thác Voi) rất to & đẹp và uy nghi bề thế - cơ sở nuôi và sản xuất & dệt dâu tằm tơ, đây là nơi đáng đi để có thể tận mắt vào xưởng xem họ lấy tơ từ con tằm như thế nào rồi dệt thành áo, ví ra sao...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,349
190,048
Latest member
COKHINAMLONG
Back