[Chưa chốt đoàn] Thailand 24/6/2019 > 28/6/2019

leeyoungjea

Phượt quái
Thailand 24/6/2019 > 28/6/2019



Ngày 1 : 24/6 Vietnam > Bangkok > Pattaya



  • 6h00 sáng có mặt tại sân bay, ăn sáng tự túc
  • Sau khi làm thủ tục cất cánh đến nơi sẽ là trưa
  • Làm thủ tục nhập cảnh và ăn trưa , mua sim điện thoại .
  • Sau bữa trưa di chuyển đến bến xe morchit mua vé đi Pattaya ( thời gian dự kiến có mặt tại bến xe 12h00 trưa ) Morchit Bus Station (Morchit Bus Terminal hay Morchit 2) giá 30 Bath
  • Di chuyển 3h đến và nhận phòng tại pattaya vào lúc 15h00. Sau khi tắm rửa nghỉ ngơi 16h00 Minisiam tham quan hơn 1h - 2h . Địa chỉ Mini siam: 387 Moo 6 Sukhumvit Rd., Pattaya City Naklua, Banglamung , Chonburi 20150
  • Chi phí dự kiến :
  • - bữa trưa 100 bath
  • tiền xe di chuyển 400 bath
  • ăn tối 100 bath
  • ăn vặt 100 bath

Ngày 2 : 25/6 Pattaya


  • Sáng 8h00 sau bữa sáng, mọi người có mặt tại trước cổng chào Walking street sau đó book vé tàu sang đảo coral
  • 12h00 trở về đất liền
  • Sau bữa trưa sẽ thuê tuk tuk đến tham quan trân bảo phật sơn
  • 14h00 trên đường về ghé thăm đồi pattaya ( Pattaya Hill )
  • 17h00 dùng bữa tối trên đường về khách sạn, tắm
  • Di chuyển về walking street và dùng bữa tối trên đường đi. 20h00 đến check-in xem show Alcaza ( địa chỉ : Nhà hát Alcazar (Alcazar Theatre), 78/14 Pattaya 2nd Road
  • Gặp nhóm bảo 22h30 ơ Walking Street chơi đêm 1 hôm :v
  • chi phí dự kiến : - ăn sáng trưa chiều : 200 bath
  • di chuyển 800 bath
  • ăn vặt 100 bath

Ngày 3 : 26/6 Pattaya > Bangkok


  • Sáng 8h00 check out phòng
  • Sau bữa sáng 9h00 có mặt tại trước cổng chào Walking street mua vé về lại Bangkok ( dự kiến sẽ đến bangkok vào lúc 13h00 )
  • Tự túc ăn trưa và di chuyển về căn hộ nghỉ trưa và tắm rửa
  • 17h00 di chuyển đến asiatique river front tham quan và dùng bữa tối tại đó.
  • 20h00 có mặt tại chợ đêm Rot Fai Train Night Market ( địa chỉ : đến trạm BTS Udomsuk bắt taxi đến Srinakarin soi 51, TTTM Seacon Square Mega Shopping Mall )
  • 23h00 trở về khách sạn nghỉ ngơi
  • Chi phí dự kiến : - ăn sáng trưa chiều : 300 bath
  • chi phí di chuyển 500 bath
  • ăn vặt 100 bath





Ngày 4 :27/6 Bangkok

  • Sáng 8h00 sau bữa ăn sáng di chuyển đến Grand Palace
  • 10h00 tham quan chùa Wat Pho
  • 12h dùng bữa trưa
  • Sau bữa trưa di chuyển đến các trung tâm thương mại nào mà chưa đi được trong ngày 18/05
  • 16h00 về lại khách sạn tắm rửa nghỉ ngơi
  • 19h00 có mặt tại China Town ăn tối và khám phá
  • 22h00 về nghỉ ngơi.
  • 23h00 Đóng hoi hành lý, xong thì phi ra khaosan xõa đêm cuối
  • chi phí dự kiến : - ăn sáng trưa chiều 300 bath

- vé tham quan 1000 bath
- chi phí di chuyển 700 bath
- ăn vặt 200 bath

Ngày 5 :28/6 Bangkok > Vietnam


  • sau bữa sáng 8h00 có mặt tại chợ Chatuchak
  • Ăn trưa ở chợ
  • Bắt xe lên Sân bay Chi phí dự kiến : - ăn sáng trưa chiều 200 bath

- chi phí di chuyển 400 bath
- ăn vặt 100 bath

Lưu ý : lịch trình có thể thay đổi tùy theo thực tế chuyến đi
Thời gian 5 ngày
Chi phí mang theo 5000 bath đến 8000 bath tùy nhu cầu sử dụng mỗi người . mỗi bạn tự đổi tiền và mua vé máy bay . có thể mang usd để đổi bath.
Liên hệ : 0972229464 0903334325 ( Long )



bangkok-canh-dep.jpg
 
Last edited by a moderator:
Top