What's new

[Chia sẻ] Thám hiểm Sơn Đoòng - Hành trình và cảm nhận

Đầu tiên là em vẫn chưa đi nhưng em muốn đặt gạch ở đây để bắt đầu cập nhật thông tin từ ngày mai.
Lâu lắm rồi kể từ cái ngày mà em viết bài chia sẻ về chuyến đi Trường Sa - https://www.phuot.vn/threads/3370-Trường-Sa-viết-về-nơi-tôi-đã-một-lần-đến
Lần này em lại may mắn được lựa để thực hiện một chuyến đi thực sự, nghiêm túc với khá nhiều mục đích khác nhau.
Mong là sẽ có đủ tài liệu cũng như tài viết lách để tặng các bạn chưa và sẽ vào Sơn Đoòng một ngày gần đây!

Re: Thám hiểm Sơn Đoòng - Hành trình và cảm nhận.

Bác đi theo diện nào ạ. đóng tiền hay là đc đi với đoàn khảo sát nào đó :D

Em đi diện biển xe 80B hehe. Đã tập kết để mai đóng đồ!

SƠN ĐOÒNG KÝ SỰ

Hôm nay là ngày thứ ba đoàn chúng tôi lên khỏi hang Sơn Đoòng và trở lại với bộn bề cuộc sống thường nhật.
Cảm giác đầu tiên khi quay lại Hà Nội là cảnh bon chen, ngột ngạt, dẫm đạp lên nhau ngoài phố phường. Ngay cả khi ra khỏi hang thì Phong Nha hay đường Hồ Chí Minh vẫn rất chi là thoáng đãng. Đây là lý do giải thích tại sao có rất nhiều người không thể chịu được Thủ đô.
Kể từ hôm nay, tôi sẽ tranh thủ ghi lại một cách chi tiết nhất những gì đã vượt qua trong 10 ngày qua để đến và về từ hang Sơn Đoòng để chia sẻ cùng với các bạn yêu quý đi lại, để cùng khám phá một địa điểm thực sự đẹp những để đến được đó không phải là dễ dàng với tất cả chúng ta.

SƠN ĐOÒNG KÝ SỰ

Hôm nay là ngày thứ ba đoàn chúng tôi lên khỏi hang Sơn Đoòng và trở lại với bộn bề cuộc sống thường nhật.
Cảm giác đầu tiên khi quay lại Hà Nội là cảnh bon chen, ngột ngạt, dẫm đạp lên nhau ngoài phố phường. Ngay cả khi ra khỏi hang thì Phong Nha hay đường Hồ Chí Minh vẫn rất chi là thoáng đãng. Đây là lý do giải thích tại sao có rất nhiều người không thể chịu được Thủ đô.
Kể từ hôm nay, tôi sẽ tranh thủ ghi lại một cách chi tiết nhất những gì đã vượt qua trong 10 ngày qua để đến và về từ hang Sơn Đoòng để chia sẻ cùng với các bạn yêu quý đi lại, để cùng khám phá một địa điểm thực sự đẹp những để đến được đó không phải là dễ dàng với tất cả chúng ta.
Uýnh dấu hóng bài của bác ợ :D

À team V2 của bác Lâm Xung đi quay đây.

Hình thì chắc sẽ dính vấn đề bản quyền chương trình nên chắc chả có mấy mà hóng :))
Mới có cái drone raw footage hồi đầu tháng 10 Tây lông post lên thôi

Gần tuần nay nghe tin có dự án xây cáp treo vào Sơn Đoong mà em cứ quýnh hết cả lên, bác liệu có thông tin gì không ạ? Em cũng đặt muc tiêu sẽ vào đây trước năm 30 tuổi vì giờ chưa đủ kinh tế, có cáp treo chắc hẳn sẽ hiện thực hóa sớm hơn, nhưng cũng không thể đồng tình với việc xây dựng cáp treo ở đây, còn đâu thiên nhiên hoang dã nữa đây.

http://tuoitre.vn/tin/ban-doc/20141...ao-dong-son-doong-pha-thien-nhien/662014.html

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back