What's new

[Hỏi đáp] Thăm Los Angeles

hieua

Phượt tử
Gia đình của mình tại Hà Nội, năm trước mình có được vé cho toàn bộ gia đình (02 người lớn và 01 trẻ em) theo hành trình Hà Nội – Los Angeles và San Francisco-Hà Nội, mình đã tham khảo tòa bộ các công ty du lịch tại Việt Nam, thật sự với giá rẻ nhất cho Tour Los Angeles-Universal Studio San Diego – LasVegas – Hoover Dam – Gran Canyon gồm: Phương Tiện – Khách sạn + Tourguide + Bảo hiểm + vé vào cửa (Gran Canyon, Disney, Universal Studio, Sea World) khoảng 3,500$ cho cả nhà 8 ngày 7 đêm tại Los (ăn uống tự phải lo/không biết có phải bao trọi Tour guide không?). Thực sự, hiện nay kinh tế thật khó khăn, mình đang hưởng chế độ lương của công ty cổ phần có 60% của nhà nước lên mọi chi tiêu phải tiết kiệm tối đa. Chộm hỏi các Mem của Phượt có giải pháp nào để có thể thực hiện trọn vẹn Tour sau và tiết kiệm hơn chi phí không?

NGÀY1 : LOS ANGELES
Mua sắm
NGÀY 2 : LOS ANGELES - LAS VEGAS
NGÀY 3 : LAS VEGAS - HOOVER DAM - GRAND CANYON
NGÀY 4 : LAS VEGAS – ETHEL M CHOCOLATE FACTORY – BOTANICAL CACTUS GARDENS
NGÀY 5 : LOS ANGELES – DISNEYLAND
NGÀY 6 : HOLLYWOOD - UNIVERSAL STUDIO

Bạn sang topic bên kia của bạn Greko, bên đấy cũng có tour đi vòng cả miền đông lẫn miền tây Mỹ , kèm cả ăn uống, vé máy bay từ VN mà đâu như cũng chỉ có 3500/ người, chắc là rẻ hơn giá của bạn tìm được 3500/3người ( chưa có vé máy bay từ VN và không bao ăn uống).Bạn thử hỏi qua cty du lịch đó xem họ tính giá ra sao! Thực ra muốn rẻ nữa thì có cách là thuê xe lái lấy rồi thuê motel thì chắc sẽ rẻ hơn rất nhiều, nhưng đòi hỏi phải có một số kỹ năng đi lại tối thiểu trong Bắc Mỹ .

Ban a`,

Tôi không hiểu vai trò cua Tour guide của ban. Phiên dịch? Tôi ko hiểu tour guide sẽ charge bạn ntn? Các đia điểm tham quan nhu Disney hay SeaWorld đêu có hướng dẫn viên chuyên nghiẹp hiểu biết khu vu.c của họ, và họ nhiệt tình. Khi vào cửa họ cũng phát Schedules (giờ nào, show diễn gÌ, ở đâu) va sơ đồ rất kỹ càng phục vụ du khách .

Xung quanh Disney land va Sea World co nhieu KSan, va nhung khach san này rất family friendly. Rất nhiêu quán ăn nữa, và những thông tin đi lại ăn uống brochures có rất nhiều ở KS..Tha hồ chon. Bạn cần có cell phone để chủ động liên lạc các nơi.

Bạn hãy liên lac đến những bạn sẽ tham quan, hỏi xem họ đón khách từ sân bay như thế nào (free). Mot số KS cũng provide transportation to and from airport (free). Ban goi dien thoai hoi xem vé vào cửa bao nhieu tiẹn Toi đáon chừng từ $50-80/person/dạy

Nếu bạn bay tới Las Vegas từ LA, mua vé trước khoảng 4 tuần, hãng Southwest.com, hiện nay la $40/nguòi/lượt . Nếu bạn hủy chuyến thì cũng ko mất tiền, mà tiền đó sẽ đươc dùng for your next purchase with SWest. SeaWorld thì Bạn đi xe bus xuong San Diego cũng đụoc. Tôi tin rang gia đìnnh bạn sẽ rat thích seaworld.

chúc bạn may mắn .

Xin chào các bác,

Mình từ VN qua Mỹ chơi lần đầu tiên, dự kiến sẽ có mặt tại Los Angeles trong tuần 15-22/08/2011 muốn tham quan 1 số nơi Quanh Cali (SF, Los, Las). Các bạn/thành viên nào có kế hoạch đi những điểm nói bên vào khoảng thời gian này có thể cho mình đi cùng (hoặc kết hợp với mình thành nhóm để tiết kiệm tiền đặt tour) thì liên lạc với mình nhé.

Xin cám ơn.

Last edited:
Hi bạn

Mình cũng dự kiến (dự kiến thôi nhẻ, chưa fix) sẽ đi công tác ở Mỹ từ 16/8 ở San Diego - California.
Dự định đi chơi Los Angeles vào cuối tuần nào đó.
Có gì contact kết hợp nhé.

Xin chào các bác,

Mình từ VN qua Mỹ chơi lần đầu tiên, dự kiến sẽ có mặt tại Los Angeles trong tuần 15-22/08/2011 muốn tham quan 1 số nơi Quanh Cali (SF, Los, Las). Các bạn/thành viên nào có kế hoạch đi những điểm nói bên vào khoảng thời gian này có thể cho mình đi cùng (hoặc kết hợp với mình thành nhóm để tiết kiệm tiền đặt tour) thì liên lạc với mình nhé.

Xin cám ơn.

Mình từ Tp.HCM dự kiến sẽ đến Los vào cuối tháng 9 ( từ ngày 24 - 30/09) chưa confirm chính xác được, mình đi du lịch tự túc, lần đầu đến US, ở đó khoảng 5 ngày. Mình cũng muốn đi 1 vòng San Diego, Las Vegas, SF ...

Các bạn/thành viên nào có kế hoạch đi những điểm nói trên thì cùng tham gia nhé, rất mong được kết hợp.
Liên lạc với mình [email protected] / YM foryou284

Mình từ Tp.HCM dự kiến sẽ đến Los vào cuối tháng 9 ( từ ngày 24 - 30/09) chưa confirm chính xác được, mình đi du lịch tự túc, lần đầu đến US, ở đó khoảng 5 ngày. Mình cũng muốn đi 1 vòng San Diego, Las Vegas, SF ...

Các bạn/thành viên nào có kế hoạch đi những điểm nói trên thì cùng tham gia nhé, rất mong được kết hợp.
Liên lạc với mình [email protected] / YM foryou284

5 ngày chỉ đủ "cưỡi ngựa xem hoa" LA thôi. Nước Mỹ rộng lớn, bạn nên tập trung một điểm, thuận tiện đi lại, tiết kiệm thời gian và chi phí di chuyển....Chúc bạn có chuyến đi Mỹ tốt đẹp!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back