What's new

[Hỏi đáp] Thăm NYC cuối tháng 9

trùi ui, ăn uống ở NYC thì vô cùng tận, ít nhất bác cũng phải đưa ra một vài tiêu chí: muốn ăn đồ nào, giá cả bao nhiêu, thì mới giới thiệu được. tốt nhất là bác vào yelp.com tìm, có review cụ thể.
Lincoln center ở bên upper west side thì em ít qua, nhưng trên đấy mấy phố (74th & Amsterdam av) có Levain, là 1 trong những hàng bán cookie ngon nhất trong thành phố.

An uong o NY

Cái bakery đó lại nằm cạnh metro stop, rất tiện. Thanks!

Chúng em thích rẻ và ngon !! Nhưng mà cũng xác định là sẽ ăn rẻ và không ngon nếu đói quá . Chúng em muốn tránh đắt và không ngon.
Em thích ăn Việt nhất, vì có nước , như món phở chẳng hạn.
Các bác trong forum này mà review food thì chắc gần vói ý của chúng em hơn là các chỗ khác . Các bác nói đắt, thì em cũng thấy expensive, Các bác nói ngon, thi chắc em cũng sẽ thấy ngon.

Cám ơn Freshair!

Last edited:
Bún phở thì bác cứ xuống chinatown, phố Baxter (gần subway Canal green line) có mấy nhà hàng Nha Trang, Thái Sơn gì đó hoặc ở phố Mott (subway Spring St green line), em thấy chất lượng na ná như nhau. Ở Mott còn có mấy hàng bán bánh mì nữa (bánh mì Việt Nam đang là mốt ở nyc).

Nếu bác thích ăn đồ có nước thì có thể đi ăn đồ Nhật.
Ippudo (gần St Mark's) được cho là nhà hàng ramen ngon nhất nyc. Ăn ngon, nhưng phải chờ lâu quá em thấy ko đáng (em chờ 1 lần 1 tiếng, 1 lần 1 tiếng rưỡi). Nghe nói ăn buổi trưa cuối tuần thì đỡ đông hơn. Hoặc bác có thể đến đặt tên rồi đi lòng vòng quanh St Mark's.

St Mark's có rất nhiều nhà hàng Nhật, em cũng hay đi nhưng tên thì nhớ mỗi Oh Taisho là nổi về yakitori.
Gần St Mark's có SobaKoh. Họ tự làm soba, trông rất hay. Ăn ngon, hơi mắc một chút, nhưng 5:30 - 7h hàng tối có early bird special, $19 có đồ uống, khai vị, món chính, tráng miệng.
[Đặc biệt trên St Mark's có Mamoun's bán falafel siêu rẻ, bác mua $5 là ăn căng bụng].

Bên upper west side, nhà hàng rẻ duy nhất mà em biết là Silk Road Palace, bán đồ Tàu. Em đi ăn 2 lần, cũng ko nhớ là ăn gì, ngon dở thế nào vì họ cho rượu vang trắng miễn phí (rượu rẻ tiền thôi, nhưng uống trôi) từ lúc mình bước vào chờ đến lúc mình bước ra khỏi cửa.

Soho đâu đâu cũng có nhà hàng, có thể đi quanh nhìn menu và chọn. Ở đoạn Spring St & Thompson st có Hiroko's Place (Nhật/Ý), Bistro Les Amis, Country Cafe (Pháp) em thấy ăn cũng ngon, nếu chỉ gọi món chính thì cũng ko mắc.

Đi nước ngoài thì ăn đồ của người ta đi. Món Việt về nhà ăn cũng được. Đi sang NYC mà còn đòi tìm phở làm gì cho mất công. Mấy cái đó giành cho mấy bác Việt kiều thui. Bạn có ăn hết một chậu phở 12$ không.

Lời khuyên của tớ là cố gắng thưởng thức, nhất là cảnh đẹp và ăn uống. Mỗi món ăn đặc sắc ở mỗi nơi mình đi qua cũng là một phần văn hóa của nơi đó. Cứ thử đi, có gì tối về làm gói mì tôm.

Các bác thạo NYC cứ chỉ cho bạn ấy các món thuần American spirit nhé

An uong o NYC

Rất cám ơn Bac Freshair va bac Thikdichoi.

Cám ơn bác Freshair rất nhiều về những đia chỉ và nhận xét cụ thể . Quý quá! Chúng em thể nào cũng đến một trong những khu đó .

Bác thikdihoi gơi ý ăn đồ Mỹ rất hay, nhưng em ko thích fast food, mà vào tiệm ăn Mỹ đàng hoàng có khăn trải bàn thìa dĩa này nọ kia, ăn uống gọi món thì chúng em sợ đắt lắm . NY toàn những là siêu giầu sang. Nhưng nếu đói quá, mà địa hình địa vật lại xa lạ, đi đâu cũng metro, hay taxi, chúng em có khi đói quá thì cũng đành liều.

Các bác khác có kinh nghiệm đắt rẻ tốt xấu gì thì cho chúng em biết nhé .

Cám ơn.

Carter Hotel 99 đô 1 đêm mà đọc TA rồi NYT thấy ghê rợn, gián chuột chạy đầy phòng, chủ người việt là tỷ phú USD mà không chịu chi tiền renovation gì cả.

kiếm được khách sạn tại NY là Ramada Long Island và Alsor in the park giá khá mềm, 50 đô cho phòng 2-4 người. 2 double bed.

có điều ngày 24-25 ks nào cũng tăng tiền lên hết :(

Đi nước ngoài thì ăn đồ của người ta đi. Món Việt về nhà ăn cũng được. Đi sang NYC mà còn đòi tìm phở làm gì cho mất công. Mấy cái đó giành cho mấy bác Việt kiều thui. Bạn có ăn hết một chậu phở 12$ không.

Lời khuyên của tớ là cố gắng thưởng thức, nhất là cảnh đẹp và ăn uống. Mỗi món ăn đặc sắc ở mỗi nơi mình đi qua cũng là một phần văn hóa của nơi đó. Cứ thử đi, có gì tối về làm gói mì tôm.

Các bác thạo NYC cứ chỉ cho bạn ấy các món thuần American spirit nhé

Ùi, thức ăn Mỹ thì thấy hot dog, ở NYC thì đặc biệt có bagel ăn với cream cheese (cái này dễ ăn so với khẩu vị Việt) hoặc rặt Mỹ thì bagel với cream cheese thêm miếng cà hồi xông khói (cái này thì hơi khác khẩu vị Việt nhá! bác già thua!). Đói, mệt và rẻ thì ghé vô quán Pizza (không phải Pizza Hut đâu), mua 1 lát ăn ná thở đấy! rẻ nửa và nếu trời lạnh, mấy quán soup bán 1 ly soup với 1 miếng sandwich và 1 trái chuối hoặc táo khoảng 6 ông Washington (hồi bác già đi năm 2006). Tóm lại nếu không quá kén ăn và cầu kỳ thì cũng không sao đâu! các tiệm người Hàn đường 32 giữa đại lộ 5 và 4 có bán Mỳ Hàn khá rẻ. Các tiệm Tàu có cơm chiên và đồ xào bán theo kilo cũng tạm! Đi chơi vui vẻ đừng lo lắng nhiều quá, thức ăn thời @ này đa dạng và sẳn lắm!

<-- đang ở NY, nên đây google ít kinh nghiệm

mùa này lạnh, hôm nay tí nữa lại mưa :(

ăn uống đắt quá, chặt chém ác quá, coffee thấy toàn Starbuck gần 5 đồng cho 1 ly cà phê :shrug: trong khi mình dân Canada nửa mùa quen với Tim Horton bình dân rồi, cũng thấy có Timmy tại NYC ngay vị trí đẹp trên 5/6th ave gì đấy nhưng vắng hoe bán ế =)) , trong khi cũng cái đó ở Canada thì xếp hàng rồng rắn

và ở NYC thấy TD bank (tứ đại gia tại Canada, mình đang xài thằng này) khá mạnh, trụ sở nhiều toàn vị trí đẹp, vui nhỉ.

đi đến Time Square thấy cũng bình thường, chả bằng Shibuya , đến 5th Avenue cũng không bằng được Ginza, thấy chỗ Abercrombie bà con xếp hàng để vào mua rồng rắn dài thòng hài vãi =))

Đi NYC mấy lần e rút ra kinh nghiệm là ăn uống xuống China town là ok nhất, rẽ vào trong ngõ nhỏ thì có nhiều nhà hàng Việt, nhưng các bác ý cũng hay dụ lắm, hôm e gọi 4 món đi 2 người mà còn bảo e là mấy cái đó chỉ ăn vặt thôi sao no được, gọi thêm đi, may em quách tỉnh không thì tự dưng mất tiền oan mà mang về ks thì cũng chẳng ăn nổi, còn mấy hàng tây thì các bác nên search trước khi đi chứ cứ tự dưng xà vào 1 hàng là vừa bị chém lại vừa có tí ti

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back