[Thông tin] Tham quan các trại trồng nấm quy mô ở Đồng Nai

thanhtucn

Phượt tử
Chào mọi người, hiện mình đang làm việc bên caynamviet và mình có ý tưởng là sẽ tập hợp các địa điểm chuyên về trồng nấm với quy mô lớn như nấm linh chi, nấm rơm, nấm bào ngư tại địa phương Long Khánh - Đồng Nai... để cho mọi người tham quan du lịch, dạng như là du lịch sinh thái vậy đấy.
Vì nấm với trái cây được xem như đặc sản của đất Long Khánh mình, có thể mọi người biết về trái cây như chôm chôm bơ sầu riêng Long khánh nhưng vẫn chưa biết tới những mô hình trồng nấm ở đây.
Hiện giờ mình đang đi một số nơi để xin ý kiến các bên, nếu được mình sẽ thông báo. Mong nhận được sự ủng hộ của các bạn.

lenguyenson

Phượt tử
bọn em từng qua caynamviet gặp anh Thanh Tú nhưng không biết có phải là anh không nữa, bọn em đợt đó từ Phan rang làm chuyến tới mũi Cà mau có ghé qua chỗ anh tham quan đấy. Em thấy ý tưởng của anh hay và mới mẻ lắm, ủng hộ ông anh nhiệt tình

thanhtucn

Phượt tử
bọn em từng qua caynamviet gặp anh Thanh Tú nhưng không biết có phải là anh không nữa, bọn em đợt đó từ Phan rang làm chuyến tới mũi Cà mau có ghé qua chỗ anh tham quan đấy. Em thấy ý tưởng của anh hay và mới mẻ lắm, ủng hộ ông anh nhiệt tình
Anh nhớ rồi, bữa nào anh đi phan trang ghé em chơi nha

lenguyenson

Phượt tử
ok anh, em cũng đang muốn phát triển một mô hình nuôi nấm nhỏ để mọi người có thể tham quan, cho em làm một nhánh nhỏ ngoài này của cây nấm việt nha anh haha