What's new

[Đã chốt đoàn] Thăm rừng tràm Trà Sư, An Giang (27-28/10/2012)

Hi all,

Nhóm của Hikarusai có 2 ban nữ dự định đi rừng tràm Trà Sư, viếng thăm & leo núi miếu bà chúa xứ Núi Sam, lăng thoại Ngọc Hầu, làng người Chăm Hồi Giáo, làng cá bè trên sông, chợ biên giới Tịnh Biên, ...& thưởng thức bún cá, lẩu mắm, thịt bò, bánh xèo & thốt nốt An Giang :D:D (nhứng quan trọng vẫn là rừng tràm).

Bạn của Hikarusai lần đầu đi phượt nên không an tâm lắm nếu chỉ có 2 đứa con gái đi, mà dời lịch lại thì Hikarusai lại không dời được. Nên mình để thông tin trên đây đến cuối tuần xem có bạn nào có ý muốn đi chung thì hoan nghênh nhé

Lịch trình sơ bộ:

27/10/2012 (Thứ 7)

~ 6h sáng khởi hành đi Châu Đốc bằng xe Kiến An bên chợ Thiếc Q5.
~ Đến Châu Đốc lúc 12h trưa, có 2 options :check in KS gần chợ, nghỉ ngơi, đi ăn trưa ở chợ/ check in o gan rừng tràm, có 1 số nhà trọ ở đó, sáng chạy lại dzô rừng tràm cũng tiện. Nghe nói bún cá CĐ ngon trứ danh hehe :D:D.
~ 2h trưa: Đi viếng miếu bà chúa xứ Núi Sam & lăng thoại Ngọc Hầu. Ăn thử món thịt bò ngang Mộ Cô Năm ở đây, nghe đồn là ngon :>
~5h chiều: ghé rừng tràm đón hoàng hôn trên đài quan sát
~8h tối: về lại Châu Đốc, đi chợ đêm, nghe nói các quán này ăn được nè: mì bò viên Sáu Đảnh, hủ tiếu Nam Vang và mì Vách Tường, ra quán cafe Bến Tàu ngắm ngã ba sông Châu Đốc, những làng bè,..Xong, đi về ngủ

28/10/2012 (CN)

~4h sáng thức dậy, chạy dzô rừng tràm lại để kịp đón bình minh & ngắm cảnh chim đi ăn buổi sáng. Giờ này nắng trong, chụp hình rất đẹp, người vắng nên thấy được nhiều chim.
~8h sáng, đi núi leo núi Cấm, ăn bánh xèo rau rừng ^^ ,viếng tượng phật,...
~12h trưa: nghỉ ngơi phè phỡn bất cứ chỗ nào tìm thấy :D
~1h trưa: đi thăm thú làng Chăm, chợ Tịnh Biên,...
~4h chiều: đón xe về lai SG. 10h tối có mặt ở nhà

Dự tính ngân sách:

Phòng trọ: 300-450k/phòng/4 người/đêm => 75-113k/người/đêm
Xe máy mướn: 120-150k/xe/ngày
Xe đò từ SG-CD: 120k/người/chuyến
Ăn uống: 120-150k/người/2 ngày
Ghe rừng tràm: 55k/chuyến

Tổng: ~800k/người.
Nói chung mình sẽ linh động tiết kiệm chi phí xuống

Các bợn ngâm cứu plan này & confirm trong tuần này nhé, hạn chót là thứ 7 tuần này để mình nhờ anh bạn ở dưới Châu Đốc book vé xe & thuê xe máy lun

Plan sơ bộ thì thế, còn tình hình thực tế đến đò rùi tính nhé mọi người. Không có leader gì cả, nếu bạn thích thì đi chung cho vui, nếu bạn thích chụp hình giống mình thì cùng nhau đi "săn bắn". (Mình đang xài Sony Nex F3 hehe)

Xie Xie :)

Last edited:
Re: Kiếm 2 bạn nam phượt thăm rừng tràm Trà Sư, An Giang (27-28/10/2012)

Giáp ngày đi mà vẫn thiếu xế thì cho mình biết với nhé! Vì mình chưa trả lời được trong tuần này.

Nhóm mình vửa đi Trà sư về giá thuê thuyền là 50k/ người, bạn thuê sao có 10k rẻ quá nhỉ ? Lịch trình có ghé làng Chăm, không biết làng chăm bạn nói đến ở xã nào ? huyện nào ?

Nhóm mình vửa đi Trà sư về giá thuê thuyền là 50k/ người, bạn thuê sao có 10k rẻ quá nhỉ ? Lịch trình có ghé làng Chăm, không biết làng chăm bạn nói đến ở xã nào ? huyện nào ?

@meocoi: vậy ah, mình hỏi bạn ở dưới đó thì nghe báo giá thế, mà anh bạn đó nói nếu muốn đi ghe chậm & chụp được hình nhiều thì nên thỏa thuận giá 50k luôn. Thanks đã update nhé bạn

@Lenhankiet: thnks bạn nhé, mà đi xe đò nhé bạn, bạn mình từng bị té xe nên nói chung là nhát xe máy lắm

Thông báo: đã tuyển được 1 nam rùi nhé :)

@meocoi: vậy ah, mình hỏi bạn ở dưới đó thì nghe báo giá thế, mà anh bạn đó nói nếu muốn đi ghe chậm & chụp được hình nhiều thì nên thỏa thuận giá 50k luôn. Thanks đã update nhé bạn

50k đi 2 chặng đó bạn, chặng 1 đi xuống máy, chặng 2 đi ghe chèo tay. Ai dị ứng với mùi bông Tràm thì đeo khẩu trang nha.

Bạn meocoi cho hỏi lun là nếu thuê nhà trọ thì mình nên thuê ở đâu, giá bao nhiêu. Đoàn khoảng 10 người thì giá thuê thuyền cũng vậy hả bạn. Và tình hình là chi phí như bạn hikarusai trên tính có khả thi không vậy ?

Anh là dân an giang, nếu e đi thì e đi xe Hùng Cường giường nằm về Châu Đốc giá vé 150K, khách sạn HBO hay gì đó gần bà chúa Sứ khoảng 300K cho 2 người đó. Ngay ngày đó a cũng có nhóm bạn đi Châu Đốc và Trà Sư nếu có Join thì đi chung

Last edited by a moderator:

Anh là dân an giang, nếu e đi thì e đi xe Hùng Cường giường nằm về Châu Đốc giá vé 150K, khách sạn HBO hay gì đó gần bà chúa Sứ khoảng 300K cho 2 người đó. Ngay ngày đó a cũng có nhóm bạn đi Châu Đốc và Trà Sư nếu có Join thì đi chung

@mrken1109: tứ hải giai huynh đệ, cho em số phone đi alo tối đi ăn chung ;) Hên xui thì gặp hehe

Vé vào rừng Trà tham quan là 45k bao gồm đi thuyền máy và thuyền chèo. Trước khi đi thuyền chèo có thể thỏa thuận trước với người chèo đi chậm để ngắm ngía và chụp hình và thêm tiền (tùy hỉ). Vì bạn ngắm hoàng hôn và sáng sớm hôm sau ngắm bình minh thì nên tìm chỗ nào gần đó hoặc hỏi xem việc ngủ lại lun rừng Tràm cho tiện nha ( từ Châu Đốc về rừng Tràm hơn 20km). ĐThoại rừng Tràm trà Sư: 076.2218025
Mình thấy sum chi phí của bạn hình như thiếu ah, mình nhẩm/1 người nè: vé xe 2 chiều 260k + KS 100k +thuê xe và xăng 2 ngày 140k+ăn uống 2 ngày 240k + vé tham quan Trà Sư 55k (tip) #800k.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back