What's new

Thân chào BQT diễn đàn Phượt.

Status
Not open for further replies.

nguoihoian

Phượt thủ
Tôi là 1 người con của Hội An, gần đây vô tình trên công cụ tìm kiếm google tôi thấy diễn đàn Phượt, là một người mê du lịch và đam mê chia sẻ cảnh đẹp ở quê hương tôi, tôi có ý liên tục gửi bài giới thiệu về hình ảnh, con người, ẩm thực, văn hóa của người hội an lên diễn đàn này để chia sẻ, giao lưu cùng các bạn.

Tuy nhiên quan điểm của tôi và Moderator của diễn đàn hình như có khác, và liên tục bị warning cảnh báo ko post bài kiểu đó nữa từ HoPhap 2, Moderator của diễn đàn này.

Quan điểm tôi rất rõ ràng, post bài phải ghi rõ nguồn gốc bài viết, tác giả viết bài xem như là tôn trọng tác giả và công sức sưu tầm, tìm kiếm của họ để đóng góp chia sẻ cho cộng đồng mạng. do đó mỗi bài viết của tôi đều để lại link nguồn, không nhất thiết nguồn phải là của một website nào đó riêng biệt.

Tuy nhiên việc post bài kèm theo link nguồn bài viết ko được moderator ở đây chấp nhận. Nay tôi gửi lên đây để xin ý kiến chung. Nếu quan điểm của diễn đàn cũng như nội quy chung là nghiêm cấm gửi link từ các website khác. Tôi xin tôn trọng và xin phép rút lui.

Cảm ơn BQT!

Là một người cũng yêu nét đẹp của Hội An mình rất thích và khâm phục bạn khi tạo và duy trì website: nguoihoian.infor.
Tuy nhiên về topic [Chia sẻ] Thông tin du lịch Hội An cùng các bạn. mình đã có ý kiến và trả lời qua pm với bạn nhưng hình như bạn chưa thông suốt được nay mình xin phép trả lời lại:
- Thứ nhất mình chỉ warning 1 lần duy nhất bạn dùng từ "liên tục " nghe có vẻ nặng nề quá.
- Thứ hai :
Quan điểm tôi rất rõ ràng, post bài phải ghi rõ nguồn gốc bài viết, tác giả viết bài xem như là tôn trọng tác giả và công sức sưu tầm, tìm kiếm của họ để đóng góp chia sẻ cho cộng đồng mạng. do đó mỗi bài viết của tôi đều để lại link nguồn, không nhất thiết nguồn phải là của một website nào đó riêng biệt.

Tuy nhiên việc post bài kèm theo link nguồn bài viết ko được moderator ở đây chấp nhận. Nay tôi gửi lên đây để xin ý kiến chung. Nếu quan điểm của diễn đàn cũng như nội quy chung là nghiêm cấm gửi link từ các website khác. Tôi xin tôn trọng và xin phép rút lui.

Mình không hề warning việc bạn viết bài và gửi kèm link trích dẫn (việc đó luôn được hoan nghênh trong www.phuot.com) mà mình đã cố nói rõ cho bạn là : xin trích nguyên văn trong pm nhé
Quote:
Originally Posted by nguoihoian
bạn hơi sai lầm, viết bài phải ghi rõ nguồn gốc bài viết, bài viết được các thành viên cũng như tác giả của website nguoihoian.info viết ra để giới thiệu cho mọi người cùng biết, nên khi chia sẻ lại phải ghi rõ nguồn viết bài, đó là tôn trọng tác giả, nếu nguồn từ tuoitre hay bao quang nam, vnexpress thì tôi cũng đều ghi ra như vậy thôi.

- Mình trả lời :" từ nick của bạn "nguoihoian" đến website bạn giới thiệu và lấy bài từ đó "nguoihoian.infor " có một sự "tương đồng " đáng ngạc nhiên . Mục đích bài viết của bạn là gì ? Là quảng cáo cho website nguoihoian.infor đúng không? Nếu mục đích là viết bài cho mọi người biết về hội an thì mình không phản đối nhưng nếu quảng cáo cho website nguoihoian.infor dưới hình thức này thì mình kiên quyết phản đối".
....Giới thiệu về mình trên website tí nhé, và sẽ liên tục giới thiệu các bài viết về Hội An ở đây:

Chào mừng bạn đến với Người Hội An: http://www.nguoihoian.info

ĐÔI LỜI GIỚI THIỆU!

Hội An về đêm mang một nét đẹp quyến rũ lạ kỳ mà có khi người dân ở đây cũng chưa khám phá hết được.

Trong một lần dạo Phố Hội về đêm, tôi tình cờ phát hiện cái đẹp của đêm ở Hội An mà nhiều tờ báo đã đăng ảnh, nhiều phóng viên đã săn tìm và đăng tải.

Một ý tưởng phát sinh với mong muốn đưa Hội An và những nét đẹp vươn xa, ra ngoài tỉnh thành và cho cả thế giới cùng biết đến.

Với mong muốn như trên, Người Hội An đã ra đời. Chúng tôi giới thiệu về những nét đẹp của quê hương (một thành phố di sản), Chúng tôi giới thiệu về công cuộc bảo tồn, tôn tạo các di sản văn hóa, danh lam thắng cảnh mà thiên nhiên đã ban tặng …, Chúng tôi giới thiệu về sự nắm bắt công nghệ hiện đại, hòa nhịp cùng đất nước để nâng cao đời sống …

Là những người còn trẻ tuổi, chúng tôi không tránh khỏi những thiếu sót nhất định trong cuộc sống, trong một cộng đồng. Mong rằng sẽ nhận được những góp ý chân thành để ngày một hoàn thiện hơn, ngày một có giá trị hơn. Xin chân thành cảm ơn!

http://www.nguoihoian.info/gioi-thieu/
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=164264#post164264

Last edited:
bài viết trên website chẳng phải của tôi, của các thành viên Người Hội An chia sẻ và tự viết ra cũng có, phần bài đầu tiên đúng là bài giới thiệu cá nhân tôi, vì đó là chia sẻ làm quen, nếu sai phạm tôi xin xóa bài đó. cảm ơn mod đã nhắc nhở.

4R sẽ vẫn luôn welcome các bài viết của nguoihoian và các member khác để cung cấp thông tin / tư vấn cho du lịch Hội an, chia sẻ các bức ảnh đẹp về Hội an.

Tớ tin bạn nguoihoian không có ý định quảng cáo về trang web riêng, mà chỉ đơn giản là bạn muốn quảng cáo về Hội an ;-)

Chờ đón những bài post mới của bạn có nhiều giá trị thông tin, cảm xúc và đúng luật :D

Nice day cả làng :)

Cám ơn bạn Black, nếu là quảng cáo cho web cá nhân, thì tôi đã không sửa từng chữ, chèn từng hình ảnh vào và không gửi full bài viết lên đây mà sẽ để backlink lại thôi, cho vài dòng giới thiệu vào là đủ rồi.
Cám ơn và mong là các bạn sẽ thích thú với thông tin du lịch Hội An từ tôi, lúc nào tham quan Hội An, nhớ contact me ... nhá, tôi sẽ chia sẻ tất cả những gì tôi biết về hội an cho các bạn, kèm 1 chuyến du lịch Hội An thật thú vị.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back