What's new

[Hỏi đáp] Thanh Hóa - Nghệ An - Hà Tĩnh - Quảng Bình - Quảng Trị

E cám ơn anh ah.
E hỏi tý nữa. Từ ga đến TP Đồng Hới có xa k ah. Đi thăm động nước thì thuê đò như thế nào. Có giống như ở Chùa Hương không ah.

Ga tới TP ĐH rất gần.

Căng là đò ở Phong nha đấy, đi lẻ chắc phải chờ để đi ghép với đoàn nào đó đông đông, chứ kg thấy có thuyền chở 1 -2 người đâu.

(chưa đi chùa Hương phát nào nên chịu kg biết đò ở đó thế nào); Nói chung đi Phong nha mất tối đa 4h. Đi bãi Đá nhảy và lân cận mất tối đa 1 ngày.

Nhờ các bác chỉ trên bản đồ cho em vị trí Hang Bua - Hang Thẩm ôm và Thác Xao Va

Vài hôm nữa em định làm 1 chuyến trong ngày đi 3 nơi trên, em xuất phát từ Vinh bằng xe 2 bánh thôi. Nhưng đến giờ thông tin về nơi đó vẫn còn hạn chế quá, nên muốn được các bác giúp đỡ.
Em xem trên bản đồ nhưng vẫn chưa xác định được vị trí cụ thể của mấy địa điểm trên, nhờ các bác chỉ giúp ạ. Em cảm ơn.

Chấm trên bản đồ làm gì trong khi bạn search trên mạng có thể ra ngay thông tin chi tiết: ở đây

Hang Bua

Vị trí: Thuộc địa phận xã Châu Tiến huyện Quỳ Châu.

Cách đến đây: Cách thành phố Vinh khoảng 170km về phía tây bắc. Theo quốc lộ 48, qua thị trấn Quỳ Châu khoảng 20km, đến địa phận xã Châu Tiến, rẽ phải chừng 2km.

Hang Bua nằm trong dãy núi đá vôi thuộc địa phận xã Châu Tiến huyện Quỳ Châu, cách thành phố Vinh 170km về phía tây bắc.

Bạn là người ở Vinh thì phải thạo cái này hơn người ở nơi khác chứ nhỉ?

Hang Thẳm Ồm và thác nước nằm ở rừng quốc gia Pù Mát, huyện Con Cuông, đi vào từ đường 7, không cùng đường với hang Bua. Có lẽ không thể đi 1 ngày.

Chấm trên bản đồ làm gì trong khi bạn search trên mạng có thể ra ngay thông tin chi tiết: ở đây

Hang Bua

Vị trí: Thuộc địa phận xã Châu Tiến huyện Quỳ Châu.

Cách đến đây: Cách thành phố Vinh khoảng 170km về phía tây bắc. Theo quốc lộ 48, qua thị trấn Quỳ Châu khoảng 20km, đến địa phận xã Châu Tiến, rẽ phải chừng 2km.

Hang Bua nằm trong dãy núi đá vôi thuộc địa phận xã Châu Tiến huyện Quỳ Châu, cách thành phố Vinh 170km về phía tây bắc.

Bạn là người ở Vinh thì phải thạo cái này hơn người ở nơi khác chứ nhỉ?

Cảm ơn bác chitto, những thông tin trên em cũng có rồi ạ, nhưng em đang muốn xác định vị trí chính xác nó nằm trên bản đồ cơ.
Hang Bua em nghĩ không nằm trong vườn QG Pù Mát đâu bác, vì nó nằm ở Huyện Con Cuông, còn Hang Bua và Thẩm Ôm nằm ở Huyện Quỳ Châu mà. Cái thác nước mà bác nhắc là thác Kèm ạ, thác nằm trong vườn QG Pù Mát.Năm ngoái em có đi 1 chuyến ở đây, bác có thể xem thêm ở https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1869

Bản đồ tôi không thạo lắm ,cứ hình ảnh cho dễ xem .

Hang Bua và Hang Thẩm Ồm trên cùng 1 đường đi.Theo QL 48 tất cả có biển chỉ dẫn to ,rất dễ tìm.

Ấn tượng mạnh nhất với tôi là đi vào mùa lá cây Săng lẻ đỏ rực ...đẹp ngỡ ngàng ...!!!

Có chuyến tôi chạy từ 2007 bạn tham khảo thêm ;

http://ttvnol.com/f_233/888052.ttvn

Biển chỉ dẫn đường vào Hang Bua -Hang Thẩn Ồm - Thẩm Chạng :

thanks bác Dugia rất nhiều, em đã xem bài của bác bên ttvnol lâu rồi, em đã tìm hiểu kĩ nhưng vẫn không có thêm thông tin gì mới nên mới lên đây mong được các bác giúp.
Một lần nữa em xin cảm ơn.
PS: Tấm biển trên là nằm ngay trên quốc lộ 48 hả bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back