What's new

[Chia sẻ] Thành phố Nha Trang đi TP Tuy Hòa 118km; 28+29/05

lengkeng1minh

Thông xanh
Có 1 bạn quen mới sắm xe mới nên quyết định làm 1 chuyến đạp xa để thử xe, mình chọn phương án đi từ TP Nha Trang đi TP Tuy Hòa, đường dài 118km ( thực tế thì đường dài hơn).
Tối ngày 27/05, nhóm 3 người xuất phát từ Sài Gòn lên xe giường nằm đi Nha Trang với 2 chuyến lệch giờ nhau là 21g30 và 22g.
Bọn mình đến TP Nha Trang khá trể, mãi đến gần 7g sáng mới tới nơi; Sau khi kiểm tra xe, đi vệ sinh cá nhận xong thì chạy ra công viên Yến Phi trên đường Trần Phú, TP Nha Trang để hội quân với 1 bạn ở Nha Trang.

attachment.php

Gặp nhau, chào hỏi và giới thiệu mọi người với nhau, bọn mình bắt đầu gặm bánh mì và uống cà phê ( tự mang theo)

Sau khi gặm bánh mì và làm ly cà phê cho tỉnh táo, bọn mình bắt đầu thẳng tiến đường ven biển Trần Phú để ra Ninh Hòa.

attachment.php

Dừng nghỉ 5p trong đoạn ven biển.

attachment.php

Nhóm mình 4 người, gồm 3 nam và 1 nử; Đây bạn Ninita, Nikita lần đầu tiên đạp xa.

attachment.php

Đây là Lê Phương_ Hội phượt Nha Trang

attachment.php

Trần Vũ_ Cùng xuất phát từ Sài Gòn với mình và Nikita

attachment.php

Last edited:
Đường ven biển cũng lên và xuống dốc nhiều lắm, nó làm nóng cho bọn mình, 1 bên là núi và 1 bên là biển với các làng chài hoặc ao tôm.

attachment.php

QL 1A cũng khá vắng xe.

attachment.php

Đội hình đang di chuyển.

attachment.php

2 bên đường, nhà dân trồng soài và đang vra trái rất nhiều, Bọn mình muối mặt đi xin mà người ta không cho, may sao có 1 cây soài cô đơn bên vệ đường.
Thế là vừa có chổ núp nắng vừa có soài để ăn, thâm chí lấy vài trái mang theo để ăn dọc đường.

attachment.php

Di cuyển tiếp không xa cây soài cô đơn, thì nhóm gặp 1 bạn phượt đi bộ; Bạn đi đã hơn 20 ngày và xuất phát đi bộ xuyên Việt từ Cà Mau để ra Lạng Sơn.
https://www.facebook.com/tranduong.tran.543?fref=ts
Đây là FB của bạn ấy, đến lúc này bạn đã tiến vào đất Bình Định; Mong các anh em nhà phượt trên dãi đất miền trung hãy .....cổ động, động viên hoặc đồng hành cùng bạn ấy.
+ Xin các Mod cho mình dẩn nguồn từ bên ngoài vào nhằm giới thiệu loại hình đi bộ xuyên Việt của 1 bạn trẻ đầy nghị lực.

attachment.php

attachment.php

Chia tay bạn Dương đi bộ, bọn mình chạy thêm chục km thì ghé vào quán nước mía, sẳn ăn trưa luôn.
Bửa trưa gồm bánh mì Sănich+ Chả lụa+ xoài xanh+ ớt+ sơ ri.

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Sau khi ăn và ngủ khoảng 1g thì bọn mình tiếp tục lên đường.
Đoạn đường này có gió ngược, tuy không mạnh lắm nhưng cũng làm cả nhóm khốn đốn, vật vã_ Hình minh họa là đoạn vừa qua thị trấn Vạn Giã để tiến đến Tu Bông.

attachment.php

attachment.php

Đoạn đường Vạn Giã đi Tu Bông hôm nay gió chỉ hiu hiu, lúc tạt ngang, lúc thổi sau lưng, bọn mình không ngàn gió nhưng nắng thì chói chang.
Tình cờ gặp bạn quen của Lê Phương, bạn là dân quân ở Tu Bông, bạn tháp tùng theo cả nhóm về Tu Bông luôn.

attachment.php

Sau đó dắt cả nhóm đi ăn bánh canh Tu Bông.

attachment.php

attachment.php

Sau khi ăn xong bạn trẻ này chở bạn Phương đi xin phép vào 1 khu vực hoang sơ để cắm trại, nhóm 3 người còn lại thì vào chợ Tu Bông để kiếm gì mua để tối làm BBQ.
Tại chợ, người dân tưởng bọn mình là tàu khựa nên không thèm chào mời, không thèm bán, mãi sau khi biết bọn mình là người từ Sài Gòn ra mới giao lưu vui vẽ, nhưng lúc này chợ cũng chẵng có gì để mua. Đành mua cho 4 người mổi người 1 đòn bánh tráng cuốn chã+ bùn và thêm vài chai nước lơn.

Rời thị trấn Tu Bông để vào hồ thủy lợi Hoa Sơn để hạ trại qua đêm.

attachment.php

Đường vào khu cắm trại phãi đi vòng quang hồ, đường nhỏ, dốc núi gập ghềnh.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Bạn nử trong nhóm thiệt là 'Sửu Nhi".

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941