What's new

[Hỏi đáp] Thẻ ngân hàng nào thanh toán rút tiền lợi nhất ở châu âu

nicegirl87

Phượt thủ
Em định sang Pháp, Ý, Hy Lạp vào giữa tháng 9. Em xin hỏi là mình nên làm thẻ ngân hàng nào để rút tiền lợi nhất ở đó ạ. Em có visa của vcb nhưng em ko biết là có bị từ chối rút tiền ở nhiều máy rút ko nữa. Cám ơn cả nhà ạ

Em định sang Pháp, Ý, Hy Lạp vào giữa tháng 9. Em xin hỏi là mình nên làm thẻ ngân hàng nào để rút tiền lợi nhất ở đó ạ. Em có visa của vcb nhưng em ko biết là có bị từ chối rút tiền ở nhiều máy rút ko nữa. Cám ơn cả nhà ạ

Mấy nước đó dùng thẻ visa VCB là OK rồi, nếu là thẻ credid lại càng Ok, thẻ Debid cũng được nhưng phải nạp đủ tiền và có thể có những công ty ở vùng Hylap thanh toán qua mạng không chấp nhận thẻ debid

Đúng đó bạn ra ngân hàng Vietcombank làm một cái thẻ Visa xong bạn vào Paypal rồi đăng ký tài khoản là ok à .Vì paypal đa sỗ hỗ trợ hết khi vào đó rồi bạn rút về thẻ của mình là ok .
Được cái tiện là thẻ visa và thẻ thường vietcombank là chung một tài khoản .
Chúc bạn thành công ha .!

Hi bạn.

nếu chắc ăn thì bạn nên làm thêm thẻ của các bank nước ngoài : HSBC, Citibank, ANZ ... vì các thẻ ngân hàng VN khi tt nước ngoài hay bị trục tặc, không thực hiện được. Mình đã bị nhiều lần khi ở nước ngoài tt bằng thể credid của các bank VN phát hành thì quẹt ko được ( không phải 100%), nhưng đưa thẻ HSBC ra thì ok.

Nhưng thẻ VCB là thẻ tính tỷ giá tốt nhất hiện nay khi tt ngoại tệ.

nếu rút tiền mặt thì khó hơn nữa đó.

chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Mình dùng thẻ Techcombank debit quẹt thoải mái :) chưa thấy phát nào xịt. Đã test ở 5 nước Châu Á và 2 nước Châu Âu :D

Hi bạn.

nếu chắc ăn thì bạn nên làm thêm thẻ của các bank nước ngoài : HSBC, Citibank, ANZ ... vì các thẻ ngân hàng VN khi tt nước ngoài hay bị trục tặc, không thực hiện được. Mình đã bị nhiều lần khi ở nước ngoài tt bằng thể credid của các bank VN phát hành thì quẹt ko được ( không phải 100%), nhưng đưa thẻ HSBC ra thì ok.

Nhưng thẻ VCB là thẻ tính tỷ giá tốt nhất hiện nay khi tt ngoại tệ.

nếu rút tiền mặt thì khó hơn nữa đó.

chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Dùng thẻ Master Card của SGCP hay thẻ Vía debit của ACB có được không bạn ?
Cảm ơn trước

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back