What's new
Re: TP.HCM - Cà Mau bằng xe máy...Đường nào nhanh và An Toàn. HELP

Thank bác. Em đã đi cung đường này để xuống Cà Mau. Đường không có gì ngoại trừ có rất là nhiều CHUỐI :(( và ruộng chạy hoài không thấy hết. Tới đoạn trên là khoảng 2h00 Am mà chạy tới 7h15 Am mới hết Quản Lộ. Xanh mặt với đoạn đường này. Em sẽ có bài Report chuyến đi Cà Mau và vòng quanh miền Tây cho các Bác.
Bạn ơi, bạn đi theo lộ trình QL1A đến tt Ngã Bảy rồi đi theo quản lộ PHụng Hiệp hả bạn?
Đường này có xấu ko mà đi hết hơn 5h lận :-s?
Mình đang tính đi từ Cà Mau về Cần Thơ ngược theo lộ trình này mà thấy kinh quá.
Mong sớm có report.

Re: Xin Thông Tin tư vấn Hành Trình : Biên Hòa- làng hoa Chợ Lách - Mũi Cà Mau mốc số

Em Thịnh Đây , em nghi anh nên o lại bến tre 1 đêm .... Lúc nay em dt , biết a chưa đi .... vậy bao giờ a đi , phone em 1 tiếng nhé ... em về bến tre dẫn a đi hết bến tre .

Re: Xin Thông Tin tư vấn Hành Trình : Biên Hòa- làng hoa Chợ Lách - Mũi Cà Mau mốc số

cám ơn bạn Thịnh đã gọi , nếu có dịp đi thế nào cũng xin sự trợ gúp của bạn
Thanks

Đường đi tương đối ổn thôi. Mặt đường chỉ trải nhựa qua loa nên sần sùi hết cả con đường + leo cầu vô đối :)) không biết có bao nhiêu cây cầu + cây chuối trên đoạn đó nữa :)). Đi buổi tối chỉ nghe tiếng máy xe + đèn xe của mình + 800-1000m mới có xe đi ngược or cùng chiều. Sương mù lúc 4h30-6h khá là dày đặc. Cần cẩn thận vì tầm nhìn chỉ vỏn vẹn 100m-20m đổi lại.Nhưng bù lại lúc rạng sáng quang cảnh hai bên rất là đẹp. Và không có CSGT đâu cả :O Vì tính chất đoạn đường này có sương mù dày đặc + đường hẹp + nên chạy chỉ 50-60Km/h. Nếu bạn đi theo lộ trình của bạn thỉ chỉ đi qua cung đường trên chưa đến 15Km và gần ra hết đường. Nếu từ Cần Thơ về lại Cà Mau bạn đi hết cung đường quản lộ Phụng Hiệp chắc chắn bạn sẽ có được cảm giác như tôi :)) không tả được. Chỉ biết Tức Cười =)):-j

Từ TP wa ngã 7 đi QL1A hay còn đuơng nào nhanh hơn ko các bạn?
Từ Vĩnh Long qua ngã 7 Phụng Hiệp như thế nào các bạn?
Mình định đi sớm t7, chập tối có thể tới Cà Mau được ko các bạn?
Bike: Ex2011
Thanks các bạn?

Mình đã từng đi rồi. Dư sức từ HCM->CM. Nhưng mình đi theo tuyến HCM->LA->Bến Tre->Trà Vinh->Sóc Trăng->Bạc Liêu->Cà Mau. Còn đường kia chưa đi nhưng mình nghĩ cũng dư sức trong ngày, bạn.

cho em hỏi phượt Cà Mau từ Sài Gòn

các bác cho em hỏi muốn ra đất mũi từ SG ra mũi Cà Mau trong vòng 3 ngày e sẽ phải đi như thế nào không ạ,chí phí khoảng bao nhiêu thì được ạ,e sẽ đi bằng ô tô xuống đó,e mới đi phượt ,không có nhiều kinh nghiệm :(, mong các bác chỉ giáo :D

Re: cho em hỏi phượt Cà Mau từ Sài Gòn

Mình vừa bụi CM về hồi lễ 30.4, chia sẻ với bạn 1 ít nè!
Từ SG bạn có thể đi xe Phương Trang/Kumho giường nằm đi CM, vé chỉ khoảng 170, hôm mình đi lễ nên mắc hơn. Nên đi đêm để tiết kiệm thời gian.
CM nếu bạn ko có người quen ở đó thì cũng hơi khó để thưởng thức những thú vui ruộng vườn ở đó (giống mình), nhưng cũng có vài nơi tuyệt vời để đi.
Bạn có thể đi U Minh, ra bến xe hoặc hỏi ng ta chuyến xe buýt đi U minh, leo lên xe nói bác tài cho xuống ở trung tâm thị trấn U Minh, tới đó rồi hỏi tiếp đường để đi vô rừng, còn ko thì ghé Công ty lâm nghiệp U Minh Hạ để hỏi, lúc mình đi mình ghé đây còn được chú Giám đốc công ty này dẫn đi, thik lắm
Bạn có thể đi Đầm Thị Tường, đi xe buýt tuyến CM - Năm Căn, xuống ở Cống Đá, từ đó đi xe ôm vô Khu căn cứ, xe ôm khoảng 35k, vô tới khu căn cứ hỏi quán chị Kiều, vô quán thuê đò đi vòng vòng trong đầm, ghé nhà chú Hai Hùng ăn cơm hoặc nhờ chú mua HS cho ăn. Đầm này nếu có thời gian bạn sắp xếp đi để được có mặt lúc sáng sớm hoặc hoàng hôn, là những lúc rất đẹp, sáng sớm thì tốt hơn vì có thể chứng kiến cảnh chài lưới buổi sáng.
Bạn có thể đi Đất Mũi, từ CM có tàu đi ĐM hết 3 tiếng, hôm mình đi thời gian ít nên bỏ qua zụ này.
Dưới đó thì bạn nên di chuyển bằng xe buýt là chủ yếu, ngon bổ rẻ, đi xe máy thì cũng được nhưng có những nơi, như U Minh chẳng hạn, đi xe máy ko dám về buổi tối, mình là nữ hên hơi bị ớn, nếu bạn là nam thì có lẽ đỡ hơn.
Có thể hỏi đường đi Hòn Đá Bạc
Chi phí thì rẻ, bạn đi 3 ngày chắc xài cỡ 2 tr, hoặc hơn xíu
Mình nhớ đâu nói đó, bạn hỏi gì thêm thì mình trả lời nha.

các bác cho em hỏi muốn ra đất mũi từ SG ra mũi Cà Mau trong vòng 3 ngày e sẽ phải đi như thế nào không ạ,chí phí khoảng bao nhiêu thì được ạ,e sẽ đi bằng ô tô xuống đó,e mới đi phượt ,không có nhiều kinh nghiệm :(, mong các bác chỉ giáo :D

Bạn chỉ cần 2 ngày là đủ.Khoảng 21 h bạn bắt xe Phương Trang,Mai Linh..170k/lượt. Khoảng 5h00 sáng ngày hôm sau là có mặt tại bến xe Cà Mau.Bạn hỏi nhà xe cho bạn xuống bến tầu cao tốc Phường 7 (nhà xe họ sẽ sắp xếp đưa bạn xuống tận nơi khoảng 20p).Bạn đi tầu cao tốc 120k/lượt,mất 3 tiếng là tới Chợ Đất Mũi.Đi tiếp 20k xe ôm/lượt là tới Mũi Cà Mau.bạn ở đây chơi bời đến 14h00 bạn lại đi xe ôm về chợ Đất Mũi và Bắt tầu Cao tốc về Cà Mau và 21 h00 lại bắt xe về SG.Sáng hôm sau lại có mặt tại SG(nếu thích bạn có thể ở thêm 1 đêm tại Đất Mũi....)

em muốn chơi ở hòn đá bạc,hoặc rừng u minh, từ đó chạy qua đất mũi thì phải đi như thế nào ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back