What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia

Status
Not open for further replies.
linhnam;1274787" Đã bỏ form nhập cảnh " said:
@Linhnam and all: Có bạn ool123 đi sau mình cũng xác nhận là vẫn phải điền form nhập cảnh mà. Nhưng mà thực ra cái này không phải là vấn đề, điền form nhập cảnh cũng chỉ có vài phút thôi mà.
Mình sang Bali bằng AA, có khi nào nó bắt hàng không giá rẻ khai form, còn hàng không giá không rẻ được miễn không nhỉ? Hehe. Nghĩ đến thôi tự nhiên đã cảm thấy buồn vì bị phân biệt đối xử. Hehe.

@Linhnam and all: Có bạn ool123 đi sau mình cũng xác nhận là vẫn phải điền form nhập cảnh mà. Nhưng mà thực ra cái này không phải là vấn đề, điền form nhập cảnh cũng chỉ có vài phút thôi mà.
Mình sang Bali bằng AA, có khi nào nó bắt hàng không giá rẻ khai form, còn hàng không giá không rẻ được miễn không nhỉ? Hehe. Nghĩ đến thôi tự nhiên đã cảm thấy buồn vì bị phân biệt đối xử. Hehe.

Chị xác nhận lại là không còn phải điền form nhập cảnh nữa nha, chị cũng bay bằng AA nè. Chỉ phải điền vào form khai báo của hải quan thôi. Họ sẽ hỏi số hiệu chuyến bay đến nên tốt nhất là giữ lại boarding pass để có thông tin cung cấp cho họ nếu lỡ không nhớ số chuyến bay.

Đợt này khai phá thêm được nhiều điều ở Bali quá. Sẽ chia sẻ trong nhà riêng của chị.

Tôi có thắc mắc muốn hỏi,rất mong nhận được trả lời của những bạn đi trước.Tôi book vé HN-SING-BALI (transit ở Sing)của hãng Tiger air đi từ 1 đến -18-09-2015.Trong quá trình book thì chọn bỏ phí 14$ transit tranfer gì đấy của nó ra cho đỡ...tốn tiền :D(vì nếu chọn mục này phí cộng thêm 30$ cả chiều đi và về khi transit ở Sing).Giờ cảm thấy hơi nản vì không biết hải quan Sing nó có cho nhập cảnh trong thời gian ngắn vậy không(Khoảng gần 24hs transit mỗi chiều đi và về) .Nhận tiện có bạn nào ở bali trong thời gian trên có thể cho mình join đoàn,đi một mình cũng hơi ngại khoản thuê xe máy vì nghe nói bên đấy nó đi bên trái đường.

Tôi có thắc mắc muốn hỏi,rất mong nhận được trả lời của những bạn đi trước.Tôi book vé HN-SING-BALI (transit ở Sing)của hãng Tiger air đi từ 1 đến -18-09-2015.Trong quá trình book thì chọn bỏ phí 14$ transit tranfer gì đấy của nó ra cho đỡ...tốn tiền :D(vì nếu chọn mục này phí cộng thêm 30$ cả chiều đi và về khi transit ở Sing).Giờ cảm thấy hơi nản vì không biết hải quan Sing nó có cho nhập cảnh trong thời gian ngắn vậy không(Khoảng gần 24hs transit mỗi chiều đi và về) .Nhận tiện có bạn nào ở bali trong thời gian trên có thể cho mình join đoàn,đi một mình cũng hơi ngại khoản thuê xe máy vì nghe nói bên đấy nó đi bên trái đường.
Bạn muốn vào Sing chơi đó ha, hôm rồi mình bay SG-SIN-YOG nhập cảnh bình thường, hải quan chỉ hỏi 2 3 câu nhẹ nhàng thôi !

Hi các bạn

Mình mới đi Bali về, còn ít tiền IDR. Bạn nào mua thì inbox mình nhé. Tỷ giá là 1IDR =1.75 VND

Bạn nào đi Bali, nếu thích trekking thì có thể thử sức núi Agung nhé (rất là vui nhưng cũng rất phê, Tây một số đứa còn bỏ cuộc)

Cám ơn

Cái phí transit gì gì đó của bạn thì mình không biết, cũng chưa bao giờ transit lâu như vậy cả.
Còn việc thuê xe máy, bạn có gì phải ngại nhỉ? Minh cũng đi 1 mình, cũng thuê xe máy, khỏe re chứ có gì đâu. Việc nó đi bên trái hay bên phải cũng không quan trọng, ra đường, cứ nhìn dân nó đi ntn, mình đi như thế là không sao.
Chúc bạn vui, và an toàn trong chuyến đi

Đợt tới cuối tháng 10, nhà em dự định đi Bali 05 ngày 4 đêm. Dự định là 2 ngày đầu sẽ ở UBUD (1h chiều đến UBUD) và đi tham quan những điểm gần UBUD. Sau đó tranh thủ tour white water rafting để miễn phí di chuyển từ UBUD xuống KUTA (hoặc ko thì tự túc).
Em đọc nhiều quá nên cứ loạn hết cả lên, anh chị có lịch trình nào sẵn hoặc giúp em được cái lịch trình, hoặc góp ý với ạ 

Theo minh biết Indo có rất nhiều đảo đẹp, đã có ai đi đảo khác ngoài bali chưa, mình thấy Kakaban đẹp vô cùng nhưng lại chưa nhiều thông tin lắm

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back