What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Israel

taimeriag

Phượt tử
Chào mọi người,
Mình đang xin visa du lịch Israel. Vì tự đi nên lãnh sự quán Israel ở HN nói là cần 1 người ở Israel bảo lãnh/ mời từ Israel. Nếu người bạn đó xin dùm mình thì
Thủ tục phải như thế nào?
Đến đâu để làm?
Mình cần đưa tài liệu nào cho người bạn đó?
Người bạn đó có phải đóng tiền thế chân không? (nghe nói là khoảng 4000 USD)
Thời hạn làm trong bao lâu? và thủ tục có phức tạp không?
Xin visa đi Israel phức tạp quá nên mình cũng thấy nản. Không biết là bên Israel có công ty du lịch nào làm luôn dùm mình visa luôn không? Mình có nhờ **** tour làm dùm nhưng bên đó cũng bó tay.
Mong mọi người có kinh nghiệm, xin giúp đỡ mình. Mình đang cần rất gấp. Mọi người cũng có thể gửi mail cho mình qua [email protected] ^^

Last edited by a moderator:
Re: Xin Visa du lịch Israel

Trước tớ học ở Bỉ, bọn làm cùng lab rủ đi nhưng mà tớ không dám vì ngại hộ chiếu có đóng visa của các nước khu vực đó sẽ khó vào Mỹ. Hồi đó ước mơ là học xong thì sang Mỹ làm việc. Hic, bây giờ giấc mơ đó tan tành mà Ixrael cũng chả có được đi :(

Re: Xin Visa du lịch Israel

Trước tớ học ở Bỉ, bọn làm cùng lab rủ đi nhưng mà tớ không dám vì ngại hộ chiếu có đóng visa của các nước khu vực đó sẽ khó vào Mỹ. Hồi đó ước mơ là học xong thì sang Mỹ làm việc. Hic, bây giờ giấc mơ đó tan tành mà Ixrael cũng chả có được đi :(

Israel thân Mỹ mà bạn, có 1 số nước Trung đông tuy gần nhau nhưng thuộc 2 thái cực với Mỹ, bạn nên google thêm, kẻo bỏ lỡ 1 điểm đến hấp dẫn.
Mình thì thích Israel lắm mà ông bồ mình ghét nên không cho đi, hic hic ...

Xin chào các bạn,
Sẽ có nhất nhiều người muốn du lịch ở đất nước này. Do trước đây công nhân VN sang lao động rồi trốn ở lại nên dẫn đến việc cấp visa sẽ khó (khó chứ không phải không được). Mình cũng tìm hiểu thông tin trên web không hề có thông tin việc cấp visa du lịch tự túc (không có thư mời) do đó Mình chia sẻ kinh nghiệm xin visa Israel du lịch tự túc như sau:
- Chỉ có văn phòng ở HN do đó bạn nên gọi điện hỏi thủ tục trước khi làm ở đây:
http://embassies.gov.il/hanoi-vi/ConsularServices/Pages/Visa vào Israel.aspx
Các hồ sơ bạn cố gắng làm đầy đủ, quan trọng nhất là rõ ràng mình bạch. Phải chứng minh có đủ tài chính. Nếu bạn có một công việc ổn định và chứng minh được thì rất thuận lợi cho việc xét visa.
Sau đó chờ xét và phỏng vấn trực tiếp.
Nên làm trước khi đi khoảng 2-3 tháng (hạn visa là 3 tháng)
Vào DSQ sẽ được kiểm tra phỏng vấn an ninh rất nghiêm ngặt từ ngoài cổng.

Em cực thích đi du lịch Israel. Lý do là em mê đọc "Nhà Giả Kim". Trong câu chuyện có nhắc tới vị vua xứ Jerusalem. Em tìm hiểu ra mới biết Jerusalem là vùng đất tranh chấp giữa Palestine và Israel, nơi mà mới đây tổng thống Trump vừa tuyên bố là thủ đô của Israel. Lý do thứ 2 là em nghe nói nhiều về tài trí của người Do Thái. Mà Israel lại là cái nôi của người Do Thái. Còn lý do thứ 3 là vì Việt Nam mình lâu nay đang noi gương khởi nghiệp của Israel, nơi đứng đầu thế giới về phong trào khởi nghiệp. Thế nên em mê lắm. Cơ mà cứ thấy trên tivi ùm xèo bom đạn ở dai Gaza nên cũng hơi lo. Kiểu gì em cũng sẽ phải tới Israel một ngày nào đấy ^^.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back