What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Lào

hoankiem

Phượt quái
Các bác xem có những cung đường nào thuận tiện ở Lào nhi?

Hà nội - Cầu Treo - Viên Chăn - Văng Viêng - Luông PharBang - Xiêng Khoảng - Na Mèo - Hà nội

Last edited by a moderator:
Các bác xem có những cung đường nào thuận tiện ở Lào nhi?

Hà nội - Cầu Treo - Viên Chăn - Văng Viêng - Luông PharBang - Xiêng Khoảng - Na Mèo - Hà nội
em nghĩ từ Luông Pra băng về fonsavan (cánh đồng chum) Nậm cắn - Diễn Châu thì hay hơn. Bọn em cũng đã đi như thế.

Em xin giới thiệu một cung lòng vòng ra ngoài D.P.R một ít:

Hà Nội - Vinh - Nậm Cắn - Phonesavanh - LuangPrabang - Me kong _ PakBeng - Huoay Xai - Chiang Khong (Thái) - Chiang Saen (Thái) - The Golden Triangle - Tachilek (Miến) - ChiangRai - UdoThani - Vientian - Lac Sao - Cầu Treo - Hà Tĩnh - Hà nội

Hoặc giả chỉ trong D.P.R thôi:
Hà Nội - Vinh - Nậm Cắn - Phonesavanh - LuangPrabang - Me kong _ PakBeng - Huoay Xai - Luang Nậm Thà - UdomXai - Tây Trang - Điện Biên - Hà nội

HN- Đồng hới - Lao Bảo- Savanakhet- Pakse- Attapu- Bo Y-Pleiku - Qui nhơn-HN

Last edited:
suýt nữa thì nghĩ bậy :LL
Đây là cây xăng cho tàu thuyền :)

Nhân tiện hỏi luôn: Đọan từ chỗ ngã ba đi từ Cầu treo đến savanakhet có đẹp ko? vì nếu đi theo lộ trình vào từ Lao bảo, ra Bờ Y thì sẽ bỏ qua đọan đấy.

Đoạn từ Cầu Treo đến Lao Bảo chỉ đẹp từ Cầu Treo đến ngã 3 đường 13, đoạn này thì các bác chạy rồi, đoạn còn lại hơn buồn ngủ, vì đường đẹp còn cảnh thì đơn điệu, trừ phi cá bác hứng lên bỏ đường lớn chui bụi rậm :)):)):))

Đợt trước sang Lào bọn em có đúc kết được mấy điều như sau:
1. Muốn nhanh thì phải từ từ​
2. Lào chả còn con voi nào​

Giờ xem ảnh bác Nato mới thấy hoá ra là có voi :D Mà mấy cái thác đẹp quá, lại chờ chuyến Nam Lào vậy

Anhminh, Minh béo: bàn lùi đi, hôm trước thấy bác nào (Nato?) khuyên là nên đi tầm tháng 10 mà

Là em khuyên tháng 10 ạ :))

Thế à, khỉ thật, dạo này lẫn linh tinh hết cả

À tiện ông anhminh nói mới nhớ ra hôm ở Vientiane, anh em rủ nhau chui vào cái sàn nhảy ở 1 khách sạn thấy bảo 4* gì đó, gặp 1 em chân dài quá nách, mặt đẹp như Xô fi Mác Xô (viết thế nào các bác nhể?) đứng 1 mình, bèn đổ ra cưa cẩm bằng hỗn hợp ngoại ngữ Anh, Việt. Em im lặng và nhã nhặn chịu trận 5' rồi tươi cười lôi từ đằng sau lên 1 ông ảnh giới thiệu = tiếng Việt rất sõi: "là bạn trai của em". Bạn trai của em thì xin lỗi Lý Đức còn phải gọi là anh về độ to, còn về mặt mà nói thì lưu manh cũng đến thế là cùng =))

Chú bạn nhìn trừng trừng, bọn em choáng nặng, may lúc trước vào cửa em thông minh đột xuất cho 2 chú bảo vệ to như gấu ở đấy đâu như 10USD, 2 chú thể hiện sự thiên vị đặc biệt = cách ra đứng cùng bọn em. Thế là dĩ hoà vi quý, không thì á :Dam :Dam :Dam =)) =)) =)) (BB)

Kinh nghiệm của ông hay quá nhỉ! Thế này mỗi bạn tạt qua Lào tôi phải nhớ găm mấy đồng đô lẻ trong đít quần he he (c)

Đợt trước sang Lào bọn em có đúc kết được mấy điều như sau:
1. Muốn nhanh thì phải từ từ​
2. Lào chả còn con voi nào​

Ở phía nam Lào còn nhiều voi lắm, thỉnh thoảng cũng có thể thấy bắt gặp ngoài đường, mà một khi các bác thích nhìn voi tận mắt các bác có thể theo một cái Tour cưỡi voi đảm bảo hơn đứt tour cưỡi voi ở Bản Đôn cũng như ở Thai lan ma em đã tững đi, lên rừng lội suối các kiểu, phê cực luôn, mà còn phải mang săn khăn tắm đi nữa để đề phòng bị nó phun cho ướt nhép :)), Đó là ở Ban Kiep Ngon, Cách Pakse khoảng 48 km, trên đường đi Attapu, đầy hoang dã, trước khi đi con phải book trước vì nhiều khi vào được đến nơi thì hết voi hoặc là voi đi làm viêc..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back