What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.

quocviet71

Phượt tử
Mong các bác góp ý lịch trình đi Malaysia - Sin của em

Chào các bác, công sức 2 đêm thức trắng của e đây.(c)

Chuyến bay của tụi em SG-Sin, Sin-SG:
Jetstar, Ngày đi 24/1/2013, giờ khởi hành: 21h15, đến: 0:10 tại terminal 1. Ngày về 31/1/2013, giờ khởi hành 14h15, đến 15h05. :DE

LỊCH TRÌNH SIN - MALAY

BẢNG CHI PHÍ

LƯU Ý

1. Mang jack 3 chấu
    [*]Mang kem chống muỗi
    [*]Mang chai nước không để châm nước trực tiếp
    [*]Mang theo áo lạnh (để lên genting)
  2. Mì gói

THẮC MẮC NGOÀI:

1. Em đăng ký vé máy bay có khứ hồi đàng hoàng. Nhưng đọc trên diễn đàn thấy nhiều bác bảo qua hải quan Sin thì cần cung cấp chính xác điạ điểm khách sạn bên sin (mà tụi em lại ăn bờ ngủ bụi làm ji có book dorm nào), đem theo 1000 S$ (kiếm đâu ra) thấy cũng hơi sợ. Em đã đi tour 1 lần qua Sin và Malay có đóng dấu trong passport rồi chắc ko sao, còn bạn em là nữ chưa đi lần nào, tiếng anh ko vững sợ nó ko cho wa'. Nghe nói Malaysia cũng vậy phải ko mấy bác :help.

2. Em định đi chuyến từ Johor Bahru đến Malacca lúc 24h mà không biết bus còn hoạt động không. Tương tự, em cũng không biết di chuyển từ genting sang Ipoh thế nào, có bus chạy ko. Ban đêm, cụ thể là 23-24h, có bus (ko phải coach) chạy thẳng từ Kular lumpur về Johor Bahru ko. Hoặc có tuyến nào thẳng từ Putrajaya về Johor Bahru ko?

3. Qua malaysia thì mua sim đt nào là rẻ nhất, nó cũng xài băng tần GMS như mình luôn phải ko ạ?

4. Malaysia có bán vé bus, MRT Ezlink card như Sin ko ạ? Em định mua 2 vé The singapore tourist pass loại 1 ngày, để chơi 2 ngày 25, 30 ở Sin được không mấy bác? ;)

Tết 2013 này e với đứa bạn qua đó chơi, ko biết chuẩn bị thế này là đầy đủ chưa, tính mỗi đứa cầm theo 7 triệu và 1 cái thẻ visa có balance 2tr ko biết đủ hok (K). Lần đầu du lịch bụi sang nước ngoài nên còn bỡ ngỡ. Chỉ biết cậy nhờ anh em thương yêu trên forum thui.hihi

Dù có dù ko em cũng xin cảm ơn rất nhiều!​

Last edited by a moderator:
Re: Mong các bác góp ý lịch trình đi Malaysia - Sin của em ^^.

@quocviet71 : theo mình biết bus trễ nhất từ bến xe Larkin (Johor Bahru) đi Malacca là 8.30pm của hãng causewaylink,không thấy hãng nào trễ hơn, đi khoảng 2-3h là đến Malacca.

Cám ơn bạn đã cho mình thông tin, mình check trên trang này http://www.busonlineticket.com/booking/select_coach.aspx?fromcompany=1&sort=2&ddFrom=Johor%20Bahru&ddTo=Kuala%20Lumpur&pax=1&deptdate=2012-09-16&company=0&way=1 thì cõ chuyến 23h45 mà hình như nó ko phải là bus mà giống xe khách hơn :(. Đúng là ko có chuyến nào thẳng từ Johor Bahru --> Malacca :( hic còn thắc mắc quá trời :((

hi bạn ^^
Mình cũng mới đi Sin dc 2 lần nên cũng ko g1op ý dc nhiều
Nhưng thấy cái lịch trình ngày đầu tiên của bạn: cùng lúc đi Jurong, Zoo, Botanic Garden,... trong cùng 1 ngày thì có hơi ... khổ :(
Mình còn nhớ hôm mình lang thang ở Sin, sáng hí hửng đi Jurong, đến 11:00 xem show xong rồi đi lòng vòng trong Jurong đến trưa thì về => mệt không chịu nổi :9 có lẽ vì sức khoẻ chưa tốt nhưng mình thấy nếu đã đi Jurong thì nên đi 1 cái trong 1 ngày rồi đi cái nào nhẹ nhàng hơn

Còn Zoo thì mình đi ngày hôm sau, sáng cũng đi Zoo (mua cái vé bao gồm xe điện và tàu thuỷ), chiếu cố gắng đi thêm cái USS (vì hôm nay là ngày cuối cùng) => 1 ngày mệt mỏi không thể tả ^^

Nhưng sau khi đã đi Zoo và Jurong thì mình thấy nên chọn 1 trong 2 thôi
Đi cả 2 thì hơi phí vì na ná giống nhau

Bên cạnh đó, kế bên Zoo mới mở River safari (mình thấy rất hay ^^)

Một vài ý kiến nhỏ nhoi

Chúc bạn chuyến đi vui vẻ

hihi. CÁm ơn bạn. Mình nhất định sẽ đi River Safari, thấy hay wa' trời :). Vé là 30S$ phải ko bạn ^^. hihi Chắc chỉ chọn đc 1 cái thôi. đi ko hết nổi. Cũng phải đi USS chơi thử nữa. ^^

@quocviet71: Bạn đi của Jet Star thì trước khi đi 1 hôm, nhớ gọi điện hỏi lại chính xác giờ bay nhé, vì Jet Star rất hay delay, và họ sẽ k bảo trc hay gửi email thông báo cho mình đâu. Còn mang theo 7tr là đc rồi, k phải mang nhiều đâu, còn nếu hỏi thì bạn show cho nó mấy cái thẻ ATM, bảo nó là để tiền trong thẻ hết, chỉ cầm từng đấy tiền mặt thoai. Còn phần hải quan, nếu k ở thì bạn cứ điền địa chỉ của 1 cái Hostel nào đấy. Còn bên Malay mình cũng đọc topic thấy 1 số bạn bị HQ hỏi, nhưng đa phần là ko sao đâu ^^.... như mình, thì mình cũng học mọi ng trên 4rum, chỉ để tầm 300RM , trong ví thoai, bảo nó t đi du lịch bụi chỉ mang theo nthe, còn đâu t để tiền trong thẻ.Chuẩn bị thì rất kỹ nhưng đi thì chẳng có vấn đề j cả. Họ chỉ hỏi đúng 1 câu, mày tên là A/B à?, gật đầu cái, đóng dấu rồi đi thôi .Từ giờ đến lúc bạn đi vẫn còn nhiều time, cho nên bảo bạn gái chuẩn bị câu trả lời, mấy câu giao tiếp thì đơn giản mà.

Đợt qua Malay mình k mua sim, chỉ mua ở bên Sing, nhưng sang Malay ng nhà mình gọi sang vẫn đc, nhưng gọi đi thì k đc. Nếu k cần thiết lắm thì bạn ra post gọi về cũng đc.

Mình coi qua cái lịch trình của bạn thấy dầy đặc wa', sợ ko có sức - thời gian mà đi hết.Vì vấn đề di chuyển: tiêu hao năng lượng với thời gian của mình khá nhiều.^^

Cho mình hỏi 1 câu đc ko ^^ tại 1 câu nhỏ nên lập chắc khỏi cần post mới :) mình book phòn trên agoda = credit của mẹ mình. trong phiếu in confirm nó yêu cầu phải mang theo credit, mà mẹ mình lại đi du lịch nước khác đúng vào ngày ấy nên ko đưa cho mình đc. vậy có khi nào ks ko chấp nhận ko, thanks mọi ngừoi ^^

cái này em cũng ko biết rồi, hihi. Bác thử email cho họ xem sao :)

Cảm ơn bạn, nhờ thông tin của bạn mà mình an tâm rồi ;) hihi. Cần Đt tại sợ lạc với bạn thôi :). Buồn là chi phí vé đi chơi là cả mấy chai rồi (USS + River safari là 100 S$ ~ 2tr) mà tính ăn nhiều đặc sản bên đó nữa mà tiền lực thì có hạn. hic :((

Cho mình hỏi 1 câu đc ko ^^ tại 1 câu nhỏ nên lập chắc khỏi cần post mới :) mình book phòn trên agoda = credit của mẹ mình. trong phiếu in confirm nó yêu cầu phải mang theo credit, mà mẹ mình lại đi du lịch nước khác đúng vào ngày ấy nên ko đưa cho mình đc. vậy có khi nào ks ko chấp nhận ko, thanks mọi ngừoi ^^
Có comfirm ticket thì cứ thế mà dùng(nếu là hostel),còn hotel thì mình chưa test.USS cũng vậy không ai hỏi thẻ bạn cả.Good luck:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back