What's new
Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Nhật Bản

Mình vừa ở Tokyo hôm nay này, hoa anh đào bắt đầu nở rộ. Năm nay hoa nở sớm hơn mọi năm vài hôm.

Mình post sai chỗ nên bị khóa, post lại ở đây nhờ các bác hướng dẫn giúp nhé!

30/4: Tối khởi hành.
1/5 : Sáng đến sân bay kích hoạt JR Pass đi Narita Express về Tokyo gặp đứa em họ. Trưa khởi hành đi Nagoya luôn.
2/5: Chơi ở Nagoya nguyên ngày
3/5: Sáng bắt tàu đi Kyoto. Chơi ở Kyoto nguyên ngày và nghỉ đêm ở Kyoto.
4/5: Trưa trả phòng bắt tàu đi Osaka. Nghỉ đêm ở Osaka.
5/5: Trưa bắt tàu đi Hiroshima nghỉ đêm lại Hiroshima.
6/5: Trưa bắt tàu về lại Tokyo. Nhận phòng đi Tokyo Tower, Tokyo Tree, Ueno Park,...
7/5: Fuji Mount - Nakone nguyên ngày - Hết JR Pass
8/5: Tokyo nguyên ngày - 10:00 pm khởi hành ra sân bay Haneda.
9/5: Sáng về đến Sài Gòn.

Mình đã "lỡ" mua JR Pass rùi nên lên lịch trình hơi có vẻ cỡi ngựa xem hoa để tận dụng 7 ngày đi JR Pass. Mình bị say xe nên chỉ đi tàu, metro chứ không đi bus được. Trước khi book khách sạn, các bác cho mình hỏi thăm những vấn đề như sau nhé.

1. Lịch trình như vậy ổn chưa? Mình có nên đi Sapporo để ngắm hoa anh đào nở muộn không? (Xa quá, hic!)
2. JR Pass có thể dùng đi lại trong thành phố thay cho metro được không? (Theo mình biết thì mạng lưới JR khá rộng nhưng đi lại trong thành phố thì tàu điện ngầm vẫn tiện lợi hơn)
3. Các bến tàu hoặc trạm tàu điện ngầm có nằm sát điểm du lịch chưa hay mình phải đi bus đến.
4. Có night trains nào JR Pass fully covers không? (Mình có tham khảo rồi, nhưng càng đọc càng rối)
5. Có nên mua cục phát wifi (nhỏ em họ hứa cho mình mượn một cái điện thoại để sử dụng bên đó mà ko biết có xài mạng được không)?

Cảm ơn mọi người rất nhiều, lần đầu đi Nhật một mình nên cũng hơi lo, nhất là nghe mấy vụ đi nhầm tàu, nhảy tàu, rồi không tìm được khách sạn,...

Chào các bạn, mình định đi Nhật 7 ngày từ 29-5/5. Hành trình của mình có vẻ rất khác với các bạn đã post ở đây :((
29-30/4: tokyo ( đền chùa,disneyland, bảo tàng truyện tranh Ghibli)
1/5: vườn hoa hitachi
2/5: Đảo mèo ở Ishinomaki
3-5/5: lịch trình đang còn trống chưa biết đi đâu
Mình là nữ đi 1 mình, lại ko biết tiếng Nhật nên đang rất lo khoản đi lại :( mấy nơi mình đến lại ko đc phổ biến lắm, không biết có bạn nào kinh nghiệm về những địa điểm này ko cho mình xin vài lời khuyến nhé

Nhóm mình đi Tokyo từ ngày 23/4-26/4, có đi Phú sĩ và Hakone. hy vọng lúc đó vẫn còn hoa anh đào trên núi Phú sĩ vì trên núi cao lạnh hoa nở muộn. Có bạn nào đi cùng không?

Nhóm mình đi Tokyo từ ngày 23/4-26/4, có đi Phú sĩ và Hakone. hy vọng lúc đó vẫn còn hoa anh đào trên núi Phú sĩ vì trên núi cao lạnh hoa nở muộn. Có bạn nào đi cùng không?

Chào anh,

Núi Phú Sĩ và Hakone cũng nằm trong lịch trình sắp tới của em. Hiện em đang rất mù mờ về cách đi tàu ở khu vực này. Lịch của em là đi Tokyo, sau đó sẽ đến vùng Hakone và Kyoto. Vậy em nên đi núi Phú Sĩ trước rồi mới vòng xuống Hakone hay đi Hakone trước ạ? Nếu em đi từ Tokyo thì sẽ bắt tàu/bus nào đến trạm 5 của núi Phú Sĩ? Đáng lẽ em phải dành thời gian đọc hết topic trước khi hỏi nhưng do thời gian cũng hơi gấp nên mong anh và mọi người giúp đỡ. Trên đường đến Hakone có 1 cánh đồng cỏ lau rất đẹp. Năm 2013 em đi tour nên không thể dừng ở khúc đó được. Lần này tự đi em cũng muốn nghiên cứu cách đến đó.

Lịch trình của em là Tokyo - núi Phú Sĩ - Hakone - Kyoto - Takayama - Nagoya - Tokyo.

Em cám ơn anh và mọi người rất nhiều.

Chào anh,

Núi Phú Sĩ và Hakone cũng nằm trong lịch trình sắp tới của em. Hiện em đang rất mù mờ về cách đi tàu ở khu vực này. Lịch của em là đi Tokyo, sau đó sẽ đến vùng Hakone và Kyoto. Vậy em nên đi núi Phú Sĩ trước rồi mới vòng xuống Hakone hay đi Hakone trước ạ? Nếu em đi từ Tokyo thì sẽ bắt tàu/bus nào đến trạm 5 của núi Phú Sĩ? Đáng lẽ em phải dành thời gian đọc hết topic trước khi hỏi nhưng do thời gian cũng hơi gấp nên mong anh và mọi người giúp đỡ. Trên đường đến Hakone có 1 cánh đồng cỏ lau rất đẹp. Năm 2013 em đi tour nên không thể dừng ở khúc đó được. Lần này tự đi em cũng muốn nghiên cứu cách đến đó.

Lịch trình của em là Tokyo - núi Phú Sĩ - Hakone - Kyoto - Takayama - Nagoya - Tokyo.

Em cám ơn anh và mọi người rất nhiều.
Bạn muốn đến trạm 5 của núi Phú sĩ đi bằng bus, bến đi cách cửa ga tây ga Shinjuku khoảng 200m, điểm đến có thể là Fuji-Q hoặc Trạm 5 của núi Phú sỹ http://highway-buses.jp/fuji/ đến đó rồi xuống Hakone cũng được, còn nếu đi Hakone thi có thể bắt tàu trực tiếp từ ga Shinjuku http://www.hakonenavi.jp/english/freepass/

Mình mới ở Tokyo Chủ Nhật vừa rồi. Hoa anh đào đã nở khá rộ rồi, tuy vẫn chưa phải cao điểm.

Vài tấm hình để ai chưa từng chiêm ngưỡng (như mình) dễ hình dung =))))

Tranh thủ đang qua đường chụp 1 phát để lấy được cảnh 2 bên :v :v

11080583_10203756295657615_682814364851623864_o.jp  g

11080491_10203756295937622_8340711367200795569_o.j  pg

Mình đi công tác ở Tokyo, sẽ có 2 ngày thứ 7 (11/4) & CN (12/4) rảnh rỗi, có bạn nào lúc đó đang ở Tokyo thì cho mình join chung với, mình chưa có kế hoạch sẽ làm gì cho 2 ngày này hết.

Dự định là sẽ lăng quăng đâu đó.

Bạn muốn đến trạm 5 của núi Phú sĩ đi bằng bus, bến đi cách cửa ga tây ga Shinjuku khoảng 200m, điểm đến có thể là Fuji-Q hoặc Trạm 5 của núi Phú sỹ http://highway-buses.jp/fuji/ đến đó rồi xuống Hakone cũng được, còn nếu đi Hakone thi có thể bắt tàu trực tiếp từ ga Shinjuku http://www.hakonenavi.jp/english/freepass/

Em cám ơn anh đã hướng dẫn.

Như vậy, em sẽ đi thẳng từ Tokyo đến trạm 5 núi Phú Sĩ. Từ đó về Hakone thì em thấy Hyperdia có tuyến như sau

Nếu vậy thì từ trạm 5, em sẽ đi bus về ga Kawaguchiko, sau đó chuyển line nhiều lần để về Tokyo rồi vòng lại Hakone phải không ạ?

Em cám ơn anh đã hướng dẫn.

Như vậy, em sẽ đi thẳng từ Tokyo đến trạm 5 núi Phú Sĩ. Từ đó về Hakone thì em thấy Hyperdia có tuyến như sau

Nếu vậy thì từ trạm 5, em sẽ đi bus về ga Kawaguchiko, sau đó chuyển line nhiều lần để về Tokyo rồi vòng lại Hakone phải không ạ?

Từ Fuji đi Hakone thật ra gần xịt, mà hem hiểu sao ko làm train :(, bắt đi lòng vòng xa lắc.

Bạn thử cân nhắc thông tin về bus ở đây xem sao nha, nếu được thì lợi hơn nhiều: http://www.japan-guide.com/e/e6905.html?aFROM=5200_6900

Mình chưa đi chặng này, chỉ tìm thấy thông tin như vậy thôi. Nếu bạn đi được thì về nhớ review để mọi người có kinh nghiệm nhá. Nếu có mua Hakone pass thì được tính luôn 1 trong 2 chặng bus đó.

Bạn đi cả Fuji và Hakone thì có thể cân nhắc thêm Fuji Hakone pass này nữa nha: http://www.japan-guide.com/e/e2358_014.html

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back