What's new
Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Nhật Bản

Vậy mình có nên mua cái kansai pass 3 day ko? vì mình chỉ đi có 2 ngày và 1 chiều từ kyoto - sân bay vào sáng sớm ngày 30?

Xin mọi người gợi ý nên ở khách sạn nào khi ở Nhật ạ?

Dưới đây là lịch trình của nhà em khi ở Nhật, trừ 1 ngày ở Tokyo là bọn em ở nhờ nhà người quen, còn các điểm tiếp theo bọn em đều chưa biết nên ở đâu để tiết kiệm và thuận tiện đi lại, nên em gửi lên đây nhờ các anh/chị/em nào đã và đang đi Nhật, ở Nhật cho bọn em xin ý kiến vì 2 đứa đều là sinh viên nên hy vọng khoản đi lại và ở tiết kiệm chút ạ.
Ngày 22/5: 14:45 - 18:50 Cao hùng - Narita
19:00 - Narita - Tokyo
Ngày 23/5: Tokyo
Ngày 24/5 : 5:00 - 10: 00: đi chợ cá (Tokyo)
11:00 - 14:00 : đi Shizuoka
15:00 - 17:00: register cho conference
17:00 - Shizuoka - Hakone (Ngủ đêm ở Hakone???)
Ngày 25/5 Tham quan Hakone (có nên đi từ Hạkone đi Fuji vào buổi tối ko?)
Hakone - Fuji
Ngày 26/5 Ngắm fuji lúc bình minh
10h Fuji - Shizuoka
14:30 - 16:30 presentation at conference (Shizuoka)
18:00 Shizuoka
Ngày 27/5 Shizuoka (nên thăm quan gì ở shizuoka trong cả 1 ngày ạ???)
18:00 Shizuoka (bế mạc conference)
23:00 take night bus to Kyoto
Ngày 28/5 Kyoto
Ngày 29/5 Osaka
Ngày 30/5 11:00 am Osaka - Cao Hùng.

Em xin chân thành cảm ơn cả nhà ạ

Re: Xin mọi người gợi ý nên ở khách sạn nào khi ở Nhật ạ?

bạn thử lên booking.com search thông tin về hostel khu vực bạn định ở xem giá cả thế nào, sao đó dò trên hyperdia xem chi phí di chuyển, mình cũng vất vả cái vụ này lắm, sắp đi rồi mà cũng lo lo đây. hakone mình thấy giá hơi cao, shizuoka thì mình k ghé nên k có để ý. kyoto với osaka mình thấy nhiu hostel ah, bạn search những chỗ gần ga cho tiện việc đi lại :)

Chỗ đô hội muốn rẻ thì chui vào capsule hoặc cafe internet mà ngủ, chỗ vắng vẻ thì chọn KS nào gần ga giá rẻ mà book, chỗ ăn chơi như Hakone thì phải nghiến răng mà chịu đắt thôi hoặc đi xa mỏi chân mà chọn KS. Mọi thứ trên các trang mạng book khách sạn, tham khảo ở các topic trên phượt viết về Nhật, chịu khó đọc và quyết định.

Kitara: mình tìm được khách sạn ở Kyoto và Osaka rồi với mức giá mình thấy là rất rẻ rồi vì chỉ khoảng 800/2 người / đêm thôi. Giờ mình chỉ còn lăn tăn vụ ở Hakone và Shizuoka :). Cảm ơn bạn nha. Bạn đi trước mình, về nhớ chia sẻ kinh nghiệm nha, chúc 2 vc bạn đi chơi vui vẻ :)

Chú Kimvanchinh ơi, cháu cũng tìm và xới tung các topic của mọi người và bao gồm cả topic của chú, cháu rất ngưỡng mộ chú với hành trình trên đất nước Nhật Bản. Tuy vậy, cháu cũng tìm được khá ít thông tin về khách sạn hữu ích, như share địa chỉ khách sạn đáng để ở, khu vực, giá cả và an toàn. Vì cháu có book 1 khách sạn ở Osaka sau đó được 1 người bạn ở Osaka nói cho biết là đó là khu vực ko an toàn, đặc biệt là với nữ ra ngoài vào buổi tối. Chính vì thế cháu mới lập 1 topic riêng để hỏi cho yên tâm. :) Cháu cảm ơn chú đã chia sẻ.

Hiện giờ khu vực Owakudani khu Hakone đang bị phong tỏa vì khói phun ra chỗ luộc trứng đen, thỉnh thoảng có động đất cấp độ 1. Cáp treo tùy tình hình mà có hoạt động hay không nên mình nghĩ lịch trình nên bỏ Hakone ra, vì đến Hakone chỉ có thể đi được tàu Hải tặc qua hồ Ashinoko mà thôi.

Ôi thế hả bạn, vậy mình nên đi đâu bi giờ, hjx, đau lòng quá. Cảm ơn bạn cho thông tin vô cùng quý giá này.

@JadeDo
Ở Osaka khu nào không an toàn vậy bạn, có j mình tránh nó ra :)

Không đi Hakone thì đi Nikko, đó là 2 nơi mà khách du lịch thường chọn thay thế nhau. Tôi đi cả 2 nơi thấy mỗi nơi mỗi vẻ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back