What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Mộc Châu và Mai Châu... (2013 từ trang 20)

Re: Tư vấn du lịch Mộc Châu

Tình hình Mộc châu thế nào rồi bạn ơi, năm nay mình được nghỉ Tết sớm nên định tranh thủ lên Mộc châu chơi. Có nên không các bạn? Hay là để sau tết, tầm mùng 2- mùng 3. Mình chỉ kinh mỗi điều là đang Tết lên đó không có cái gì ăn và không ai phục vụ cả, vì tất cả đang ... nghỉ Tết ???

cải gần như hết, đào pháp đã ra quả khá to, đào mèo chưa nở, mơ nở lác đác, mận chưa nở, chè đã đốn sạch. tầm gần tháng nữa có lẽ sẽ khác.

Em chào các bác ạ! Em chưa đi Mộc Châu bao giờ nên không biết đại điểm nào đẹp, chỗ ăn ở và phương tiện đi lại. Lớp em muốn tổ chức đi Mộc Châu, Các bác có thể tư vấn cho em phương tiện đi lại, chỗ ăn, ở, và địa điểm đẹp, cũng như lịch trình các bác thấy đẹp nhất được không ạ???? Em định đi chiều thứ 6 tối chủ nhật về có được không các bac. Lớp em có khoảng 50 nhân đi . Mong các bác giúp đỡ hỗ trợ để em lên đc lịch trình và chi phí đẹp nhất cho lớp em

Các bạn ơi, mình là thành viên siêu gà đang định đi du lịch Mộc Châu vào mùng 10 tháng 3 âm lịch, khoảng thời gian đó thì ở Mộc Châu có đẹp không? Mình có thể ngắm được hoa ban hay j không các bạn? Chỉ giáo giúp mình nha, cảm ơn các bạn nhiều nhiều.
À, mình cũng rất muốn được làm quen với các bạn nào ở Mộc Châu hoặc Hà Nội hoặc dự định đi du lịch Mộc Châu vào thời gian đó, cùng đi được thì vui quá, mình ở Sài Gòn xách gói ra đi MC nên đang rất mong có thêm bạn bè (BB)

Em chào các bác ạ! Em chưa đi Mộc Châu bao giờ nên không biết đại điểm nào đẹp, chỗ ăn ở và phương tiện đi lại. Lớp em muốn tổ chức đi Mộc Châu, Các bác có thể tư vấn cho em phương tiện đi lại, chỗ ăn, ở, và địa điểm đẹp, cũng như lịch trình các bác thấy đẹp nhất được không ạ???? Em định đi chiều thứ 6 tối chủ nhật về có được không các bac. Lớp em có khoảng 50 nhân đi . Mong các bác giúp đỡ hỗ trợ để em lên đc lịch trình và chi phí đẹp nhất cho lớp em

Chào bạn Thu Hằng.
Bạn cứ đọc hết thread này hoặc thread 'mời bạn đến thăm Mộc châu' hoặc search google là ra hết. Quá dễ! Mình có nói cho bạn thì đó cũng chỉ là ý kiến của 1 cá nhân, chắc gì đã hợp với bạn. Tự mình tìm hiểu đến mức không thể tìm thêm nữa thì hẵng hỏi có hơn không.

Chào cả nhà: cho mình hỏi hoa mận ở Mộc Châu hiện tại chỗ nào nở nhiều ngoài đường vào Ngũ động Bản Ôn? Nếu được vui lòng chỉ giúp đường đi tới Tiểu Khu Chờ Lồng, tính từ nhà nghỉ Công Đoàn Mộc Châu. Mình sẽ đi Mộc Châu vào tuần sau.

Cám ơn nhiều
HTH

Các bác đi nhiều nhớ nhiều cho em chút thông tin về Mộc Châu với nhé. Cụ thể thì em có thể list ra cho em để em biết với mà canh thời tiết lượn lên đó chơi. Với mục đích ngắm cảnh đất nước, tập tọe ảnh ọt....:D

@ bacoi8x:
Bạn mình đang ở MC nói là hoa mận nở nhiều rồi. Mình cũng muốn quay lai MC chủ nhật tới mà không biết có sắp xếp được không(S).
Nếu bạn chỉ đi ngắm cảnh thôi thì thực ra lúc nào MC cũng có vẻ đẹp riêng của từng mùa, từng thời tiết ( kể cả trong sương mù, vẻ đẹp huyền ảo của các rặng cây, dãy núi cũng hay lắm - tớ thấy thế :D).Còn nếu muốn có những bức ảnh đẹp, bạn nên để ý xem dự báo thời tiết 3 ngày trước khi đi để chọn ngày không mù.

thank bạn,mình thì đi mc nhìu rồi,n chưa lần nào chụp được mận nên lần này đi chủ yếu chỉ chụp mận thôi,liệu khoảng 2 tuần nữa còn k nhỉ,vì thấy mọi người bảo mận chỉ nở đc 2 3 tuần thôi

Chắc vẫn còn bạn ạ vì trời lạnh, hoa se lâu tàn hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back