What's new

[Tổng hợp] Thông tin phượt Hòa Bình (Mai Châu, Kim Bôi, Thung Nai)

Du lịch 3 ngày 2 đêm mạn Quốc lộ 6

Xin lỗi mọi người, mình là thành viên mới, có điều thắc mắc nhưng không tìm thấy topic hỏi đáp ở đâu cả. :(

Sắp tới mình có ý định làm một tour đi Thung Nai (2 người) 2 ngày 1 đêm theo đường Quốc lộ 6 giống như topic này https://www.phuot.vn/threads/17796-Đào-Dừa-Thung-Nai-(Hòa-Bình)-Thiên-đường-Sông-nước-là-đây

Tuy nhiên có một sự việc ngoài dự tính xảy ra là mình được nghỉ thêm một ngày và lịch trình kéo dài thành 3 ngày 2 đêm. Vậy mong các bạn có kinh nghiệm chia sẻ cho mình ở mạn Quốc lộ 6 gần đó có địa điểm nào mình có thể tiếp tục chuyến đi sau khi đã ghé qua Thung Nai, xõa cho đến hết thời gian nghỉ ? Nếu có thể hướng dẫn sơ qua cho mình về cách lên khung chương trình thì càng tốt. :D

Chân thành cảm ơn ạ :D

Re: Du lịch 3 ngày 2 đêm mạn Quốc lộ 6

Có 3 ngày/2 dêm thì có thể đi:
- Mai Châu trước rồi về Thung Nai: 1 đêm M.Châu + 1 đêm Thung Nai
- Homestay ở Bản Giang Mỗ, cách ngã 3 Chăm khoảng 6km trên đường vào Thung Nai rồi hôm sau vào Thung Nai.

Re: Du lịch 3 ngày 2 đêm mạn Quốc lộ 6

Trên đường đi Thung Nai, nếu rảnh bạn nên ghé qua bảo tàng dân tộc Mường, khá thú vị. Mình đã qua đêm ở đó cũng như ăn cơm ở đó rồi! Bảo tàng ngay bên đường bạn nhé!

Re: Đào Dừa - Thung Nai (Hòa Bình): Thiên đường Sông nước là đây

Ôi. 29+30 em chuẩn bị đi.Search mỏi tay, bắt được topic này. Sướng quá :X. Cảm ơn các anh :*
BỌn em có 10 người thôi, đi ô tô, tiền xe đã 2tr2 rồi. Dự định mỗi người đóng 500k-600k liệu có đủ không anh nhỉ. Nãy gọi điện cho nhà nghỉ cối xay gió mà có vẻ họ tiếp khách chán quá, như anh gì nói, trả lời điện thoại rất là thiếu cảm tình. tẹo nữa em sẽ gọi điện cho bác Tuy thử xem. Hi vọng suôn sẻ :X

mình cũng đang định đi Thung Nai cuối tuần nài, đọc đc topic của bác Leader, thank bác nhiều lắm. Các bác lên Đảo Dừa rồi cho e hỏi phòng nghỉ trên đảo bác Tuy có cao ráo vệ sinh khép kín không ạ, có phụ hợp với cặp vợ chồng ko? :D
Thanks các bác trước.

mình cũng đang định đi Thung Nai cuối tuần nài, đọc đc topic của bác Leader, thank bác nhiều lắm. Các bác lên Đảo Dừa rồi cho e hỏi phòng nghỉ trên đảo bác Tuy có cao ráo vệ sinh khép kín không ạ, có phụ hợp với cặp vợ chồng ko? :D
Thanks các bác trước.

Trên đảo của bác có 3 cái chòi nhà sàn cho hộ gia đình, điện nước khép kín bác yên tâm
hôm rồi có 1 nhóm lên chương trình đi thấy danh sách đông lắm, mình xin được số điện thoại leader xin đăng ký nhưng đông quá không được. Tình hình này có khi cũng gom đội vào làm chuyến cho vui, bí thì solo cũng được nhưng đi 1 mình buồn lắm.

Không biết có phải bạn là người nhắn tin cho mình không nhưng dự định của mình phải thay đổi mặc dù buồn lắm, bác Tuy mời lên ăn vải (chín hết cả) nhưng đành thất hẹn sang 1 thời điểm khác Giữa hoặc cuối tháng 7. Nếu bạn vẫn muốn tham gia xin liên lạc lại với mình

Thanks bạn Leader về bài viết lý thú này.. Lang thang trên mạng mãi mới kiếm được một bài viết hay về Thung Nai.... Lần đầu tiên lên Thung Nai mình đã bị vẻ đẹp sông núi ở đây chinh phục (Mặc dù mình là người Hòa Bình ). Nhà mình vừa mua một mảnh đất và nhà trên đó , đang có ý định mở nhà hàng và nhà nghỉ cho khách du lịch , nhưng chưa thực hiện được.. Có lẽ phải 1, 2 năm nữa mới hoàn thành được. Các bác đã lên Thung Nai rồi và đã thấy vẻ đẹp, sự quyến rũ của phong cảnh và những bất cập về dịch vụ như ăn, nghỉ... các dịch vụ khác... Hy vọng rằng 1 thời gian tới Thung Nai sẽ trở thành một điểm đến hấp dẫn với tất cả mọi người ....

Đọc được bài của a.Leader hay quá. Phòng em đang định đi Thung Nai đúng đợt rằm tới, tức là cuối tuần 13,14/8. Đoàn em khoảng 20-30 người, không biết đảo bác Tuy có đủ chỗ không ạ? Ngoài tiết mục đốt lửa trại, không biết chỗ bác Tuy có thể tổ chức văn nghệ văn gừng gì không ạ? Và chuẩn bị cả 1 số chương trình nhậu nhẹt cho các sếp nữa. Em đang băn khoăn giữa Cối Xay Gió và bác Tuy, nhưng đọc bài này của anh xong lại thấy nghiêng về bác Tuy quá, chỉ ngại khoản đi đoàn đông mà ăn uống như các bác nói thì....
A. Leader cho em xin tư vấn ạ:)

Thuyền to nhà bác Tuy chở được >50 chỗ ngồi...
Trên đảo có 2 nhà sàn to 2 nhà lá riêng biệt (Sức chứa có thể lên đến 100 người), 2 bãi đốt lửa trại riêng biệt...Chắc bạn yên tâm chứ.
Còn văn nghệ chắc là bạn phải tự tổ chức chứ nhà bác có 2 ông bà già 1 chị con dâu, với 4-5 thanh niên dân tộc làm thuê thôi.
Còn

các anh chị có biết xe 24 chỗ lên Thung Nai thì giá cả thế nào ko ạ, chúng em định sắp tới đi Thung Nai nhưng ko biết về giá cả, các thứ trên này lắm, tầm 20, 21/8 mới đi nên chưa định gọi hỏi Bác Tuy vì sớm quá, nếu đi 2 ngày mà 350k/ng ( cả tiền xe trong ý) thì ko biết đủ ko ạ :)

lớp mình cũng đang định đi thung nai, hôm nọ mình hỏi xe đi 2 ngày thì có chỗ bảo 3.5tr. mình nghĩ tuanlinh_1991 tính 350k/ người thì không đủ, không biết có bác nào nhiều kinh nghiệm tổ chức, biết chỗ thuê xe rẻ rẻ cho chúng e ý kiến với

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
sanphukhoa
Back