What's new
Mình tính đi Sapa về Hà Nội, mà về đến nhà hát lớn Hà Nội thì đi xe giường nằm của hãng nào? Thanks bạn

Mình tính đi xe đêm từ Sapa về Hà Nội, có nhà xe nào chạy ngang nhà hát lớn Hà Nội ko? vì mình muốn xuống ngay nhà hát.

Các bạn cho hỏi Sapa mùa này có đặc sản gì ?
Táo mèo, nấm hương ?
MÌnh muốn ăn thử cá Hồi và lợp cắp nách vậy ở Sapa ở đâu có thể tin cậy ?

Nhóm mình khoảng 10 người, đi lần đầu . Dự định đi sapa và cáp treo lên Fan vào 3 ngày nghỉ lễ giỗ tổ. Nhờ các bạn tư vấn chỗ ăn ngủ và đốt lửa trại ạ.

0169.956.2014 Poster Phú.
Mình theo Fan cung Cát Cát-Trạm Tôn tháng 11 năm ngoái, các bạn có thể lhe a Phú để có giá cực tốt và dịch vụ hơn hẳn các công ty du lịch địa phương. Mình leo 3 ngày 2 đêm hết 1tr8, tips thêm cho a chị 200k là tổng 2tr. Ăn uống thoải mái và chăm sóc đoàn rất kỹ nhé.

Các bạn cho hỏi Sapa mùa này có đặc sản gì ?
Táo mèo, nấm hương ?
MÌnh muốn ăn thử cá Hồi và lợp cắp nách vậy ở Sapa ở đâu có thể tin cậy ?

Chào bạn

Sapa đồ ăn hiện tại , Mận hậu, mận máu chó tả van, đào nhé, khi mua nhớ lựa chọn cẩn thận không lại chơi đồ tầu,
Cá Hồi , cá tầm , lợn bản và các loại rau xanh các bạn nhé

có ai biết trên sapa có chỗ nào cho thuê lều cắm trại không ạ? Mình đi từ Hà Nội nhưng ko tiện mang theo lều nên muốn lên trên đó mới thuê. Bác nào biết thông tin thì chia sẻ nhé

có ai biết trên sapa có chỗ nào cho thuê lều cắm trại không ạ? Mình đi từ Hà Nội nhưng ko tiện mang theo lều nên muốn lên trên đó mới thuê. Bác nào biết thông tin thì chia sẻ nhé

Hiện tại sapa không có chó thuê bạn nhé, bạn thuê nhiều không chừng hơn tháng nữa thì oke lô hàng của tỡ bên trung quốc về tớ cho thuê bạn ạ, nếu cần ngay nên chuẩn bị dưới HN cho tiện bạn nhé

Em chào mọi người, tình hình là em (Việt Nam) và 1 bạn Pháp 1 bạn Mexico tính nghỉ đông năm nay sẽ về Việt Nam và đi thăm ruộng bậc thang. Tụi em có khoảng 5-6 ngày cho cả miền Bắc bao gồm Hà Nội, nên em thiết nghĩ sẽ dành khoảng 4 ngày cho Sapa. Em có vài câu hỏi ngớ ngẩn như sau:

- Từ Hà Nội bọn em sẽ đi tàu đêm tới Sapa, sau đó sẽ thuê tour đi ruộng bậc thang. Như vậy có đủ để xem cảnh ruộng bậc thang đẹp không ạ, hay là phải thuê xe?
- Nếu thuê tour không thấy được hết cảnh ruộng đẹp thì có xe bus nào có cung đường đẹp không ạ? Nếu không có bus thì 3 đứa thuê 3 xe ôm có tiện không, vì tụi em không biết đi xe máy (nghe nói đường núi ngoằn ngoèo nguy hiểm).

Em đọc ở đây thì thấy hầu như mọi người đều đi xe máy, nên không biết tụi em đi lại thế nào cho tiện (và không quá mắc). Ngoài ra em thấy google nói tháng 12 Sapa ít nắng, như vậy nếu muốn chụp hình ruộng bậc thang đẹp thì có thể cân nhắc địa điểm nào khác không ạ? Mong các anh chị trả lời giúp em, bọn em đi lại cũng khó, hai đứa bay tuzf Pháp một đứa bay từ Mexico. Em cảm ơn mọi người nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back