What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Tam Đảo (2013 từ trang 14)

silverhead

Phượt thủ
Chào các bác, có bác nào biết đi nghỉ cuối tuần ở Tam đảo có chỗ nào ăn ở tốt không?

Tôi thấy có thằng này : http://belvedereresort.com.vn ko biết có ra gì không? Bác nào có thông tin cho biết với nhé.

Cái đấy là tốt nhất ở Tam Đảo rồi bác.

Hoặc rẻ hơn có cái Cây Thông và còn một cái nữa, cũng chủ là người Pháp, tự dưng quên mất tên rồi.
Bác nào vào bổ sung cho bác silverhead cái.

E lâu lắm chưa đi Tam đảo, có cái này cho bác thôi để mà yên tâm book phòng nhé!!
Nhà tớ mới di nghỉ ở Tam đảo Belvedere Resort về, phòng rất đẹp. Khu nghỉ có cả bể bơi và phòng Kid cho trẻ con nữa. Khu này nằm cách trung tâm Tam đảo 2km mới đưa vào sử dụng từ đầu tháng 5/2007 nên phòng ốc còn rất tinh tươm. Giá phòng Deluxe là 68++ còn phòng Standard là 48++ bao gồm ăn sáng.
Mời mẹ nó vào website Belvedereresort.com.vn or gọi điện đến văn phòng đại diện ở Hà nội 9365798 để biết thêm thông tin.
from wtt

Bọn Belvedere Resoft này nói 1 phòng cho miễn phí 1 trẻ em dưới 12 tuổi, chẳng hiểu mình có 2 đứa dưới 12 tuổi nó có tính tiền thêm không?

Cuối tuần sau em cũng định đi nghỉ trên Tam Đảo đây các bác ơi.
Mùa này lên đó có gì hay hả các bác? Có phải chuẩn bị gì ko ạ? Em chỉ đi mấy ngày cuối tuần thôi. Mà em ko ở resort thì ở dịch vụ ăn nghỉ thế nào ạ?
Cho em vài lời tư vấn, vì gần tịt mà em chưa đi Tam Đảo lần nào...xí hổ wé...:">

Hi vọng chỗ Belvedere Resoft mới khai trương, họ đang quảng bá thương hiệu thì làm ăn đàng hoàng. Giá phòng thấy cũng có vẻ được, nhưng ko biết dịch vụ, ăn uống có ra gì không? Có bác nào biết cho vài lời tư vấn nhé.

chỗ ở thì được, hôm em đi là mới khai trương khỏang 2 tuần, nhà em ở 1 cái bungalo, view đẹp, phòng tắm đẹp ;). Ăn sáng thì hơi hẻo, ăn trưa 1 lần cũng thấy chán, ra ngòai ăn thì hôm cuối cả nhà bị ngộ độc thức ăn :D. ko biết là do ăn sáng hay ăn trưa ở ngòai. Bể bơi hôm đấy thì chưa cọ, nên chưa bơi được. Nhân viên được cái niềm nở :).

Tôi có một kỷ niệm "kinh hoàng" về ăn uống ở Tam Đảo !

Buổi trưa, tìm chỗ ăn, hỏi mấy người có vẻ là thổ dân, câu trả lời chung là 1 quán (giờ tôi quên mất tên rồi) gần bể bơi gì đó... Nghe nói quán đó rất ngon.

5 anh em chạy xuống đó, chỗ đậu xe rộng rãi, quán sạch sẽ, khách cũng lác đác... Nghe chủ quán mời mấy món thịt rừng khá hấp dẫn nên ok ngay....

Mẹ ơi ! Lần đầu tiên tôi được ăn món thịt thú rừng cổ.... Nó được ướp lạnh chắc phải tầm 1 tháng rồi.... Mùi của nó, chao ơi là nó tởm....

5 thằng vừa động đũa đã có thằng chạy ra ngoài... oẹ !!! Bỏ hết cả 3 dĩa thịt thú rừng, động đến món rau thì chả khác gì ngọn su su ướp muối mặn chát...

Thế là gọi thanh toán, tính tiền y chang mặc dù chưa ai ăn gì. Phản ánh lại với chủ quán, nó đưa lên mũi hít hà mấy cái rồi bẩu: Các bác mũi hỏng rồi, thơm thế này mà...

Bọn tớ nhịn bữa trưa ấy để xuống núi về Vĩnh Yên ăn...

Từ bấy giờ đến nay, ấn tượng về Tam Đảo là cái mùi thịt thiu nên tớ cạch Tam Đảo ..:(

Last edited:
Vừa rồi em cũng đi Tam đảo cùng với bên vp của bà xã. Họ cũng bố trí nghỉ ở Belvedere Resoft 2 ngày. nhưng em có cảm nhận rằng nơi đó không phù hợp với phượt tử nhà mình ( ngoài việc phong cảnh rất đẹp), đồ ăn đắt, không có gì nhiều ( hay là hôm đó đoàn em đông > 200 người). En nghe bôn trẻ cùng đi nghỉ trên ks xanh trên thị trấn nói ở trên đó đêm ra ngoài ăn hoặc gọi mang vào đều có hết. Còn trong resort thì đên đói cũng có dịch vụ mang đến nhưng phí dv cao khủng khiếp luôn. Nhưng dù sao em cũng thấy thích vì khung cảnh đó đẹp. Nếu có dư dật chút thì đến đó nghỉ ngơi cũng tốt

Belvedere Resort:

...

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back