What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Tam Đảo (2013 từ trang 14)

Re: Em xin kinh nghiệm đi Tam Đảo

Theo em bác ngày 1 bác nên đi Tây thiên, sau đó chiều tối lên Tam đảo ngủ và lửa trại. sáng sớm hôm sau chơi một vòng Thị trấn, gần trưa xuống núi đến Km số 9 vào làm bữa lợn cắp nách. Ăn uống trên TĐ đắt và đồ ăn toàn lừa đảo thôi, chỉ có rúi hay nhím là thật vì nuôi được, còn gà với lợn rừng là láo nháo hết đấy bác ạ. Chú ý ăn uống phải hỏi giá trước nhé.

Em cũng định Tam Đảo, em có 1 số thắc về Cắm trại & đốt lửa trại, nhờ các anh chị giáp đáp giúp ạ:
+ Trên Tam Đảo có đc cắm trại hay đốt lửa trại ko ạ? Nếu cần xin phép thì xin phép ở đâu vậy?
+ Nếu đc cắm trại thì những vị trí nào cắm trại đc nhỉ ??

Mem mới, có gì mọi ng bỏ quá cho nhá!

Thanks & best regards,

cắm trại vs ăn uống thì mình không biết . còn nhà nghỉ 150k/phòng ở -3-4 ng.
hỏi cái bà bán nước ở chân nhà thờ là nhà bà đấy có luôn,
Đi đường thì nhớ chọn ngày nắng to thì đi , ko thì lên tam đảo 12h trưa giống như 5h chiều ở dưới, sương nữa.
đội mình vừa đi tam đảo. tây thiên trog ngày xong
rảnh bạn qua xem : https://www.facebook.com/mr.quyha/media_set?set=a.513652748739714.1073741840.100002849812136&type=3
.
chống chỉ định đi xe ga . nên đi tây thiên trước tầm 1,2h bắt đầu qua tam đảo. nhận phòng nghỉ ngơi mà ăn tối . hôm sau dậy chơi chiều về là ok
thời tiết âm u kiểu này tối chắc ngủ mất. hôm mình đi trời có nắng
ko ngờ lên đó sương sợ luôn , mà đúng 12h trưa luôn nhé

Cho em thêm thông tin với a/c ơi! Đoàn bọn e có 16 người đi oto chưa tự đi bao giờ. Cho e số nhà nghỉ giá sinh viên (cụ thể tầm này giá bn) , nếu cho tự túc nấu nướng thì tốt quá! Có thể đốt lửa trại ở Tam Đảo không ạ?

Xin ý kiến phượt Tây Thiên - Tam Đảo

Kính các cụ,

Em thích đi du lịch lại khoái đi xe máy nên mạn phép lấy tên phượt cho nó rực rỡ.

Dự là cuối tuần này bọn em có khoảng 10 người làm 1 chuyến Hà Nội - Tây Thiên - Tam Đảo, nên muốn xin ý kiến các cụ đã đi trước về các thông tin như sau ạ:

1. Cung đường (dễ đi, khó đi, trơn ướt, đoạn nào nhiều CSGT, quản lý đội xe như nào?)
2. Ăn ở (Ăn uống ở đâu thì ngon bổ rẻ, có chỗ nào đặt trước không ạ? )
3. Vui chơi : em đang dư là ngày đầu đi chơi tây thiên sau đó về Tam Đảo ngủ cơ mà k biết ở Tam Đảo có lửa trại hay chợ búa gì về đêm để chơi bời không ạ? ngoài ra có những khu vực nào lân cận đẹp, thú vị thì các cụ cho em biết với!
4. Chi phí: Chi phí dự kiến cho lịch trình như thế rơi vào khoảng bao nhiêu ạ?
5. Ngoài lề: Có bị gái bản bắt ko ạ?

Cám ơn các cụ đã đọc bài, rất mong được giúp đỡ ạ.

Mong ad và mọi người tư vấn giúp mình !!!
Vì lần đầu tiên đi phượt nên rất mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm như : Chuẩn bị, cung đường...vv...
Mình muốn đi Tam Đảo 2 ngày 1 đêm, xuất phát từ Hải Phòng. Mình muốn đến những địa điểm này :
+ Nhà thờ cổ Tam Đảo, Thác Bạc (2 địa điểm này nhất định phải đi :D)
+ Đền Bà Chúa Thượng Ngàn, Đỉnh Rùng Rình, Cổng trời, Tháp truyền hình (nghe nói tháp ko có gì đặc biệt)
liệu có nhiều quá không, và còn địa danh vào đặc trưng nữa thì mọi người chỉ giúp ?
Mong mọi người giúp mình lên cung đường với (cái này quan trọng nè).
Mọi người xem giúp cung này có ổn không nhé :
- Ngày thứ nhất :
+ Xuất phát từ Hải phòng 5h
+ Khi đến đi tham qua nhà thờ cổ, đỉnh rùng rinh (có ít không ạ)
+ Tìm nhà nghỉ (giá sinh viên)
- Ngày tiếp theo :
+ Buổi sáng leo tháp truyền hình (mình muốn thay đổi ko đi tháp nữa mà đi 1 địa điểm khác để thuận tiện đi Đền Bà Chúa Thượng Ngàn), với đi Đền Bà Chúa Thượng Ngàn cùng đường.
+ Đi đến trưa xong qua đi thác bạc
+ Sau đó về địa điểm xuất phát.

Mong ad và mọi người tư vấn giúp mình !!!
Vì lần đầu tiên đi phượt nên rất mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm như : Chuẩn bị, cung đường...vv...
Mình muốn đi Tam Đảo 2 ngày 1 đêm, xuất phát từ Hải Phòng. Mình muốn đến những địa điểm này :
+ Nhà thờ cổ Tam Đảo, Thác Bạc (2 địa điểm này nhất định phải đi :D)
+ Đền Bà Chúa Thượng Ngàn, Đỉnh Rùng Rình, Cổng trời, Tháp truyền hình (nghe nói tháp ko có gì đặc biệt)
liệu có nhiều quá không, và còn địa danh vào đặc trưng nữa thì mọi người chỉ giúp ?
Mong mọi người giúp mình lên cung đường với (cái này quan trọng nè).
Mọi người xem giúp cung này có ổn không nhé :
- Ngày thứ nhất :
+ Xuất phát từ Hải phòng 5h
+ Khi đến đi tham qua nhà thờ cổ, đỉnh rùng rinh (có ít không ạ)
+ Tìm nhà nghỉ (giá sinh viên)
- Ngày tiếp theo :
+ Buổi sáng leo tháp truyền hình (mình muốn thay đổi ko đi tháp nữa mà đi 1 địa điểm khác để thuận tiện đi Đền Bà Chúa Thượng Ngàn), với đi Đền Bà Chúa Thượng Ngàn cùng đường.
+ Đi đến trưa xong qua đi thác bạc
+ Sau đó về địa điểm xuất phát.
Mình cũng đang định đi Tam đảo trong tháng 7 này đây, mình ở Hải Phòng, hiện thời thì có 3-4 người bạn của mình cũng muốn đi rồi, bạn đi chưa

Các bác cho em hỏi đi TĐ từ Tích lương Thái Nguyên đi theo đường này có được không?.E xin cảm ơn

Mình sắp đi TĐ mà biết thông tin hồi cuối tháng 6 đường lên TĐ bị sạt lở, mọi người có ai biết cho mình hỏi bây giờ đã sửa xong chưa, xe bus có lên được không? Mình xin cảm ơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back