What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

1. Bạn đã đọc kỹ các bài viết trong topic này chưa ? Có rất nhiều bài hướng dẫn cụ thể rồi đó.
2. Bạn đã vào web của sứ quán Anh đọc chưa ?

Sau khi bạn làm 2 việc trên thì bạn hãy đưa ra những gì bạn thắc mắc ko hiểu rõ, đừng hỏi kiểu vậy, chẳng ai trả lời cho bạn đc đâu.

Mình có cảm giác giống như lần đầu tiên lớ ngớ đến cơ quan hành chính, chưa biết j đã lao vào hỏi và bị mắng là chạy ra mà đọc nội quy ngoài cửa^^. Topic này quả tình là mình chỉ đọc 1 số trang gần đây, thấy nhiều thông tin về xin visa Hà Lan, Ý, Pháp nên mới lò dò đi hỏi. Sau khi được sự nhắc nhở của bạn Thegioixe mình đã chịu khó đọc lại từ đầu và thấy là chính bạn đã hướng dẫn các thông tin ở Trang 21. Có lẽ bạn cũng hơi giận vì mình đã trả lời rùi mà nó lại còn hỏi lại^^. Giá kể bạn cứ bảo mình là vào web của ĐSQ Anh và đọc kĩ lại topic vì đã đc trả lời rồi mình sẽ cảm thấy vui và helpful hơn rất nhiều, bạn cũng đỡ mất công phải gõ nhiều chữ. Thế này mình lại hơi áy náy vì cảm giác như mình là kẻ phá hoại, rỗi việc lên mạng hỏi linh tinh ý.
Anyway, cảm ơn bạn vì cuối cùng mình cũng tìm được thông tin cần thiết, sorry rất nhiều vì sự phiền phức đã mang lại (nếu có) :D

Chài ai, không có gì đâu bạn ơi, ai lần đầu mà chẳng lớ ngớ thế, cái gì cũng thắc mắc, đụng cái gì cũng hỏi, nhưng không như thế sao mình có knh nghiệm sau này được. Bạn không làm phiền ai cả (và mình cũng hi vọng là bạn đã tìm thấy được đúng thông tin bạn cần, chứ như mình hồi lần đầu xin visa, chẳng biết gì, cũng chẳng biết đến Phượt mà vô hỏi, cũng làm đại thôi). Mình cũng hi vọng là sau này khi bạn có nhiều kinh nghiệm rồi, bạn sẽ vào chia sẻ lại cho các bạn khác.

Anyway, chúc thành công nhe ^^

Bác thegioixe ơi, bìn tĩn :D (xin lỗi Mod em xì pam không liên quan đến nội dung topic)

Mình mới toe tại Phuot, nhờ các bác giup đỡ

Mình đang tổ chức đoàn của cơ quan đi công tác tại thụy sĩ 10 ngày và nếu có điều kiện thì sang Ý chơi 2 ngày
Bên mình đã có xin được công hàm BNG, thư mời của Sứ quán VN tại Thụy Sĩ, Quyết định cử đoàn đi của Bộ
Tuy nhiên, khi lên sứ quán hỏi, họ nói nếu sang Ý thì phải có thư mời tại bên đấy nữa. Các bác rành, giúp mình thông tin vụ này với. Nếu mình chỉ nói đi Thụy Sĩ không mà khi sang vẫn đi Ý thì có được không. Thụy Sĩ có visa chỉ trong Thụy Sĩ không hay là chỉ có một loại Visa Châu Âu thôi? Nếu mình khai chỉ đi tại Thụy Sĩ thì họ có cấp visa Châu âu cho đoàn mình không hay chỉ Visa đi trong Thụy Sĩ thôi?
Giúp mình thông tin vụ này với.

Mình mới toe tại Phuot, nhờ các bác giup đỡ

Mình đang tổ chức đoàn của cơ quan đi công tác tại thụy sĩ 10 ngày và nếu có điều kiện thì sang Ý chơi 2 ngày
Bên mình đã có xin được công hàm BNG, thư mời của Sứ quán VN tại Thụy Sĩ, Quyết định cử đoàn đi của Bộ
Tuy nhiên, khi lên sứ quán hỏi, họ nói nếu sang Ý thì phải có thư mời tại bên đấy nữa. Các bác rành, giúp mình thông tin vụ này với. Nếu mình chỉ nói đi Thụy Sĩ không mà khi sang vẫn đi Ý thì có được không. Thụy Sĩ có visa chỉ trong Thụy Sĩ không hay là chỉ có một loại Visa Châu Âu thôi? Nếu mình khai chỉ đi tại Thụy Sĩ thì họ có cấp visa Châu âu cho đoàn mình không hay chỉ Visa đi trong Thụy Sĩ thôi?
Giúp mình thông tin vụ này với.
Theo kinh nghiệm của tớ thì chẳng cần khai báo sang italia đâu. Vào Schengen rồi thì đi lại trong khối này thoải mái. Thụy Sỹ vừa vào Schengen rồi. Tớ cứ vào rồi đi lung tung cả tháng mà chả có ai hỏi gì.

Theo kinh nghiệm của tớ thì chẳng cần khai báo sang italia đâu. Vào Schengen rồi thì đi lại trong khối này thoải mái. Thụy Sỹ vừa vào Schengen rồi. Tớ cứ vào rồi đi lung tung cả tháng mà chả có ai hỏi gì.

Thụy sỹ vào vào Schengen khi nào vậy bác? Sao em vào trang web schengen visa vẫn chưa có TS

Thụy sỹ vào vào Schengen khi nào vậy bác? Sao em vào trang web schengen visa vẫn chưa có TS

Từ 12/12/2008 với biên giới đường bộ và từ 29/03/2009 là toàn bộ (thêm đường hàng không).

Từ 27/3/2011 sẽ thêm các nước Romania, Bulgaria.
http://en.wikipedia.org/wiki/Schengen_Area

Trang của bạn tham khảo chắc chưa cập nhật thông tin mới.

Last edited:

Từ 12/12/2008 với biên giới đường bộ và từ 29/03/2009 là toàn bộ (thêm đường hàng không).

Từ 27/3/2011 sẽ thêm các nước Romania, Bulgaria.
http://en.wikipedia.org/wiki/Schengen_Area
http://vi.wikipedia.org/wiki/Hiệp_ước_Schengen

Trang của bạn tham khảo chắc chưa cập nhật thông tin mới.

Bạn nhầm rồi bạn, TS vào hiệp ước Schengen thôi chứ không nằm trong các nước áp dụng schengen visa đâu bạn ạ. Các nước này chỉ có 15 nước đến thời điểm này thôi.

http://www.schengenvisa.cc/

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back