What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

Chào mọi người
Mình đang làm visa Balan ( loại Visa Schengen, loại C, Single). Trong application for Schengen Visa mình đăng ký mục :
23. Member State(s) of destination : Poland
24. Number of entries requested : single
25. Member State of first entry : Poland
Nhưng vi mình muốn sang đức trước nên vé máy bay mình book chiều đi lại là : Hanoi- Warsaw- Hamburg
Tức là vé máy bay của mình chỉ transit ở Balan trong 10 tiếng, liệu lúc đến đức mình có bị hải quan giữ lại ko( vì trong application mình ghi " member of state of first entry : poland")
Mình bay sang Đức trước như thế có ok ko hay mình phải nhập cảnh ở Balan trước ( trong 10 tiếng transit đó )
Mong mọi người góp ý giúp mình
Mình xin cảm ơn

Chào mọi người
Mình đang làm visa Balan ( loại Visa Schengen, loại C, Single). Trong application for Schengen Visa mình đăng ký mục :
Nhưng vi mình muốn sang đức trước nên vé máy bay mình book chiều đi lại là : Hanoi- Warsaw- Hamburg
Tức là vé máy bay của mình chỉ transit ở Balan trong 10 tiếng, liệu lúc đến đức mình có bị hải quan giữ lại ko( vì trong application mình ghi " member of state of first entry : poland")
Mình bay sang Đức trước như thế có ok ko hay mình phải nhập cảnh ở Balan trước ( trong 10 tiếng transit đó )
Mình xin cảm ơn
Cái này không nói trước được, vì phụ thuộc vào hải quan Đức. Tớ đã đi kiểu này rồi và đã qua nhưng do hải quan Pháp khá dễ. Nghe bảo hải quan Đức khá chặt chẽ trong vụ này. Theo tớ nếu chưa book vé, để chắc ăn thì làm 2 chặng. Book Hanoi - Warsaw bằng LOT, sau đó book thêm chặng nữa từ Warsaw sang Hamburg. Lúc đến Warsaw thì nhập cảnh vào rồi bay tiếp sang Đức sau.

Thì đúng là ko nhất thiết phải vé thật mà. Ở trên mình đã nói là mang cả Vé lẫn booking mà? Chỗ nào có vé thật thì mang, chỗ nào chưa có thì mang cái bôking, sau bỏ đi là đc
@ Nam Chinh: Em cứ xin thời gian nhiều hơn thực tế đi, em cứ đưa ra cái booking sớm hơn và muộn hơn thực tế đi.
Chị cũng xin SQ Ý, chị thấy họ ko care chuyện đó đâu

Cái này không nói trước được, vì phụ thuộc vào hải quan Đức. Tớ đã đi kiểu này rồi và đã qua nhưng do hải quan Pháp khá dễ. Nghe bảo hải quan Đức khá chặt chẽ trong vụ này. Theo tớ nếu chưa book vé, để chắc ăn thì làm 2 chặng. Book Hanoi - Warsaw bằng LOT, sau đó book thêm chặng nữa từ Warsaw sang Hamburg. Lúc đến Warsaw thì nhập cảnh vào rồi bay tiếp sang Đức sau.
Thank ban Botram:)
Nếu trong 10 tiếng transit o Balan minh nhập cảnh roi tiếp tục chuyến bay đấy đến Đức có được ko
VÌ vé máy bay gần tết đắt quá @,@ bay liên chuyến của Lot se re hon, nếu h chuyển thành 2 chuyến chắc sẽ đắt hơn đến 500$ mất @@
còn nếu không có giải pháp nào thì mình đành thế vậy :(

Chào mọi người
Mình xin cảm ơn

Theo mình biết, Mục 23 nghĩa là những nước sẽ đến trong hành trình của bạn. Vậy bạn phải điền thêm Germany vào chứ !

@namchinh: Thế nếu mình đi nhiều nước khác du lịch nữa thì phải điền mục 23 là Schengen ah :-?
Minh đã nghĩ mục 23 là nước nào mình là visa nên mới điền là Poland.

Last edited by a moderator:

Mục 23 nên điền đủ các nước mình sẽ đi và khớp với bản travelling plan nộp cho Đsq. Con nếu chỉ xin 1 nước và khi bạn vào nước đó mà phát sinh đi nước khác trong Schengen thì cũng chẳng sao. Chỉ có mục 24, bạn chọn single thì lỡ trong thời gian ở Schengen bạn không thể ra ngoài khối rồi quay lại( ví dụ sang Anh). Nó chỉ cấp vào 1 lần.

@botram: Mình đi theo dạng trao đổi sinh viên quốc tế nê vấn đề visa chắc sẽ ổn thôi và có thể đi các nước loanh quanh trong khối Schengen mà ko sang UK.
Minh chỉ lo vụ bay sang thẳng sang Đức có ổn ko, có bị trục trặc ở hải quan ko thôi, vì mĩnh lỡ book vé đi Hanoi - Warsaw - Hamburg mất rùi :).

Bạn huyenthu yên tâm đi, với visa Schengen bạn vào nước nào trong khối đó cũng được.
Nhưng tốt nhất là xin multiple, tội gì để single vì giá như nhau
Thêm nữa bạn nên khai thêm Đức vào nữa, hoặc tốt nhất là trình ra cho họ lịch trình của mình

@Nheva: Mình đi theo dạng trao đôi sinh viên quốc tế, sang làm project bên đó , nên đại sứ quán nắm bắt lịch trình là trong 3 tháng mình đều ở Ba Lan, nhưng thực ra là mình sẽ đi chơi 1 số nước.
Nhưng chắc mình sẽ lấy vé Hanoi - Warsaw - Hamburg và sẽ nhập cảnh ơ Ba Lan trước trong 10h transit o Ba Lan :).
Thanks bạn Nheva.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back