What's new

(Tiếp) Tuyển người đi Hiến Máu vào chủ nhật này ạ 31 - 7 - 11.

Status
Not open for further replies.
Ui dào đọc 1 mạch hết 10 trang mà lòng thấy nao nao, nhiều ý kiến trái chiều mà thấy ai cũng đúng, đang định cm 1 vài dòng thì thấy topic bị đóng, xin phép mod cho e để topic đến hết chủ nhật nhé.
- Ai cũng vì cái tâm mà làm từ thiện cả theo em cho dù mình có HM hay ủng hộ về mặt vật chất lớn hay nhỏ cũng là để cho mình thấy vui và làm đúng với những gì mình nghĩ, cho không thẹn với lòng, có sức giúp được là mình giúp. sao các bác đùng nghĩ về mấy vấn đề tiểu tiết kia (ý nghĩ của em nhé, còn to lớn với người khác em không biết). Chỉ cần quan tâm 1 vấn đề là mình có làm từ thiện hay không, có đúng xuất phát từ tâm mình hay không. Khi em đọc 10 trang em thấy ai cũng làm từ tâm mình cả, chỉ có cái cách nghĩ và hành động hơi khác nhau 1 chút.
- Có bác thì muốn tự tay mình cho, tặng, hiến đến tận tay người nhận
- Có bác thì qua viện làm trung gian để giọt máu hồng của mình có ý nghĩa.
Nhưng chung qui lại thì vẫn chung 1 cái tâm, 1 tấm lòng. Vậy cần chi mổ sẻ vấn đề ra nghiêm trọng làm gì, chỉ cần biết mình từ thiện, mình hiến máu cho tâm thanh thản khi biết sẽ cứu được người, còn người nào mình cũng cần gì biết. Mà đã cứu được người tất nhiên là quá vui rồi, còn nièm vui nào hơn thế nữa.
- Các bác nói Trung cũng đúng nhưng Trung cũng chỉ làm từ cái tâm và nhiệt huyết thôi, những gì bạn ý biết cũng qua học hỏi và kinh nghiêm mà có, liệu các bác mổ sẻ vấn đề đúc kết lại liệu có làm cho mọi việc được tốt hơn không, mình số ít, nhỏ bé không thay đổi được chắc chắn không vì vấn đề này bao năm nay đã là 1 dấu hỏi lớn nhưng chẳng ai thèm để tâm. Còn nếu làm được em xin nguyên hết chân hết tay và cái mồm này để kêu gọi, để hò hét sao cho máu đến tay người bệnh được tốt nhất, bác nào lead em xin theo.
- Lúc sáng có nhiều điều muốn nói quá mà giờ nhin ăn trưa để ngồi viết thì lại chẳng viết được gì, em lập lại topic này không mong các bác lại chém em hay mổ sẻ vấn đề gì nữa, cho nó qua đi, mình làm từ thiện là tốt rồi em xin hết.
- Chủ nhật này 31-7 nhà Gà sẽ tổ chức HM vào lúc 3h chiều tại 14 Trần Thái Tông. Ai vẫn muốn HM thì chúng ta cùng đi nhé. Gà Chọi sẽ đón mọi người.

Danh sách những a e tham gia:
1. hoangbazen83
2. Amakusa
3. Tung83
4. A Sáng
5. Honey Bee
6. Gà Ốc Bông
7. Gà Súng To
8. Gà Ruồi

Last edited:
3h chiều Chủ nhật ạ, vậy thì em lại gạch 1 viên ;)

Em chả thuộc nhà nào, cũng mới vào 4rum thôi, cơ mà máu đã lên não thì nhích mạnh >:)

Em Hiền: 094 683 6283 (beer)

Ôi vui quá cám ơn 2 bạn rất nhiều. Rất vui được làm quen. Mình sẽ alo cho các bạn vào chủ nhật này.

Mọi người nghiên cứu kỹ trước khi tham gia nhé.Tránh tình trạng giống topic trước.Nếu làm tốt chúng ta có thể phát động nữa.Chúc các bạn 1 ngày chủ nhật có ý nghĩa, vui vẻ.Chúc BTC thành công nhé.(c)

Em vừa đi hiến tháng trước nên chắc lần này k tham gia được.
Lần sau các bác phát động em sẽ join.Đc cái em bị bệnh thừa maú, cứ vài ba tháng k đi hiến k chịu đc.Ic...

Mọi người nghiên cứu kỹ trước khi tham gia nhé.Tránh tình trạng giống topic trước.Nếu làm tốt chúng ta có thể phát động nữa.Chúc các bạn 1 ngày chủ nhật có ý nghĩa, vui vẻ.Chúc BTC thành công nhé.(c)

Vâng cám ơn bác đã cm, topic trước khác, topic này khác, chỉ là rủ rê đi cùng cho vui thôi. Là những ai muốn hiến máu chứ chẳng phải phong trào hay vận động gì cả, ý của em ở trên đã nói rõ rồi. Chỉ là từ tâm chứ không quan tâm đến cái khác ạ.

Em vừa đi hiến tháng trước nên chắc lần này k tham gia được.
Lần sau các bác phát động em sẽ join.Đc cái em bị bệnh thừa maú, cứ vài ba tháng k đi hiến k chịu đc.Ic...

Vậy bác đợi thêm 2 tháng nữa vậy, e không phải phát động phong trào, mà là cá nhân thôi, đi 1 mình buồn nên rủ thêm anh em nào muốn hiến máu đi cùng cho vui. Cám ơn bác.

Mai đến ngày Hiến Máu rồi, toàn thể anh em đi ngủ sớm để mai sau khi HM khỏi mệt nhé.

Cảm ơn bác Chọi nhiều! Chiều nay quả là xúc động khi mọi người đội mưa, vượt bão đến HM!
Em ko có ý kiến j nhiều, chỉ là 1 lần nữa "THAY MẶT NHỮNG NGƯỜI BỆNH ĐƯỢC NHẬN MÁU, XIN GỬI LỜI CẢM ƠN CHÂN THÀNH NHẤT TỚI CÁC BÁC..."
Xin chúc các bác luôn mạnh khỏe và thanh thản trong tâm hồn vì mình đã làm đc 1 việc tốt cho 1 ai đó mình chưa hề gặp...!

Thân!

Tớ vừa tham gia hiến đợt tháng 7 rồi. Hẹn bác 2 tháng nữa ^^
Chúc chương trình thành công tốt đẹp.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat