What's new

Tìm bạn cùng đi Lý Sơn (9-11/7/2015)

[video=youtube;9liCulciKG0]https://www.youtube.com/watch?v=9liCulciKG0[/video]​

Xem xong cái clip của mấy bạn này là muốn đi Lý Sơn ngay và lun (c). Ban đầu tính đi 1 mình nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại thì có thêm bạn đi cùng chắc là sẽ vui hơn nên là hnay mạnh dạn viết bài này với hy vọng tìm đc thêm 3-4 bạn làm đồng minh đi cùng cho vui (HH) hihi. (Ủng hộ nhiệt tình các bạn nữ :D)

Plan này mang tính tương đối để tham khảo thôi chứ thực tế như thế nào thì phải đi mới biết đc. Tạm xa SG và sẽ bắt đầu tập trung đi từ Quảng Ngãi. Tiêu chí là đi chơi vui thoải mái là chính, đi cứ đi tới đâu đc thì tới, miễn sao biết đường quay về là đc (LD). Chi phí sẽ theo hình thức campuchia, đi tới đâu sẽ tính tới đó. Bạn nào có nhã hứng thì góp ý và tham gia cùng cho vui nhe ^^!

Lịch trình tham khảo như này:
Ngày 1: 9/7
5h tập trung ở bến xe đón xe bus từ Quảng Ngãi ra cảng Sa Kỳ - 6h30 ăn sáng chờ tàu.
8h tàu chạy - 9h đến đảo Lý Sơn, đến nhà nghỉ nhận phòng, cất đồ, rồi thuê xe máy đi tham quan.
Cung đường đi tham quan như sau:
Nhà nghỉ – Chùa Hang – Đài tưởng niệm – Đình Lý Hải - về nhà nghỉ ăn trưa.
Buổi chiều: Đình An Vĩnh - chùa Đục - cổng Tò Vò (ngắm hoàng hôn) - về nhà nghỉ ăn tối.
Ngày 2: 10/7
Sáng dậy ăn sáng rồi lên tàu đi đảo bé.
9h có mặt ở Đảo bé, đi dạo một vòng quanh đảo thăm thú cảnh đẹp, các ruộng tỏi, tới bãi tắm ở phía cuối đảo rồi quay trở lại phía cầu tàu để nghỉ ngơi ăn uống.
14h30 tàu trở về đảo lớn.
Về tới đảo lớn sẽ đi mua hải sản để tối về làm BBQ.
Ngày 3: 11/7
Buổi sáng: Hòn Mù Cu – Đỉnh Thới Lới – Hang Câu
Buổi chiều: 14h lên tàu về lại cảng Sa Kỳ. Bắt xe bus về lại Quảng Ngãi. Kết thúc hành trình.

Chi phí dự kiến:
Xe bus: 26k/2 chiều
Tàu đi Lý Sơn: 205k/2 chiều
Tàu đi đảo bé: 50k/khứ hồi
Nhà nghỉ: 200-250k/phòng => 2 đêm : 500k (2người)
Thuê xe máy: 100k/ngày => 2 ngày : 200k (2người)
Ăn uống: 150k/ngày => 2.5 ngày : ~400k
Tổng: ~1031k

Comment hoặc add fb để trao đổi thêm nhe. Link fb mình đây https://www.facebook.com/gacon1507
Cảm ơn các bạn đã bỏ chút thời gian ghé ngang qua bài viết này (BB)

Last edited:
Mình 1 gạch với, mình ở Sài Gòn, 01228088781
Hoan nghênh bạn đi chung nè. Mình sẽ thêm bạn vào danh sách, à mà bạn tên gì vậy? Theo kế hoạch sơ bộ thì tụi mình sẽ tập trung đi Lý Sơn từ Quảng Ngãi, lúc 5h sáng ngày 9/7 nha bạn. Bạn ở Sg nếu có thể thì ra QN trước 1 ngày để kịp đi sáng ngày 9 ha.

Hoan nghênh bạn đi chung nè. Mình sẽ thêm bạn vào danh sách, à mà bạn tên gì vậy? Theo kế hoạch sơ bộ thì tụi mình sẽ tập trung đi Lý Sơn từ Quảng Ngãi, lúc 5h sáng ngày 9/7 nha bạn. Bạn ở Sg nếu có thể thì ra QN trước 1 ngày để kịp đi sáng ngày 9 ha.
Mình tên Chánh, bạn định đi bằng gì ra quãng ngãi? ☺

Mình tên Chánh, bạn định đi bằng gì ra quãng ngãi? ☺
Do đợt trước canh đc vé rẻ lại tính đi 1 mình nên book vé mb ra QN ngày 8 rùi. Hồi đó mình book vietjet khoảng 1tr2 khứ hồi. Giờ hình như hết vé rẻ rùi bạn xem thử coi thế nào nha, đi mb hoặc đi tàu ra đó cũng đc :)

plan thick quá

mà lại suất phát từ SG

giá mà từ HN vô thì mình join liền

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back