What's new

Tìm bạn đi COLOMBO và MALDIVES 28/4/2016 - 8/5/2016

Tìm bạn đi COLOMBO và MALDIVES 28/4/2016 - 8/5/2016 - Nhờ giúp đỡ thông tin du lịch

Tình hình là em đặt được vé đi Colombo khứ hồi với giá là 5.950.000 đ.

Plan sơ khảo sẽ đi Sirilanka và Maldives trong đợt 30/4 năm 2016. Đợt đó sẽ nghỉ lễ trùng vào ngày chủ nhật và thứ 2. Còn nghỉ bù hay không thì em chưa biết.

Lịch trình của em sẽ như sau: xuất cảnh ngày thứ 5 (28/5/2016) qua tới Colombo là ngày 29. Sẽ sang ngay Maldives bằng máy bay Airasia (chặng này em chưa đặt) chơi ở Maldives tầm 4 ngày. Sau đó trở lại Colombo và chơi ở đây tầm 4 ngày trước khi về nước.

Kế hoạch xin nghỉ của em: sẽ xin nghỉ ngày thứ 6. Thứ 2 nghỉ lễ không tính, nếu bù 30/4 sang thứ 3 thì quá ổn. Xin nghỉ thứ 4,5,6 của tuần đó mà thôi ==> tổng ngày nghỉ phải xin phép (dự trù) là 4 ngày.

Kinh phí em dự tính là 800 USD (em tính trung bình ngày 100 - cả ăn cả ở cả đi lại) sẽ cố gắn tiết kiệm hết mức, tất nhiên là không hít khí trời và uống nước biển sống qua ngày rồi.

Bác nào nếu rảnh thì cứ join chung với em cho vui (share phòng, share xe để tiết kiệm bớt chi phí)

Hy vọng các bác hứng thú giống em.

Edit:

- Hiện tại em đang băn khoăn là có nên đi Maldives không? Vì ở đây cũng hơi đắt mà em thì không có nhiều tiền. Có nên ở Siri Lanka chơi trọn 10 ngày? Có nhiều chỗ chơi không?

- Bác nào có thông tin về di chuyển, cũng như là danh lam thắng cảnh ở Siri Lanka không? Cho em xin thông tin...

- Nếu đi Maldives tiết kiệm nhất nên đi đâu và ở đâu?

Last edited:
Đi 4 ngày sợ không hết ấy chứ, đi Maldives rồi Colombo nữa mà bác, di chuyển rồi tham quan chụp choẹt thì chừng đó chắc vừa đủ :)

Vé đi Colombo khứ hồi bác mua của hãng nào vậy ? e cũng khá hứng thú vs cung này , nếu săn đc vé rẻ có j e join vs nhé

Em book của AirAsia, đợt sale của hãng. Em đặt vé đi vào sáng ngày thứ 5, và về vào ngày chủ nhật... tổng cả bay đi bay về và đi chơi hết tròn 10 ngày (ngày 28/4 - 08/5/2016).
Thông tin book vé của bạn thế nào vậy? Cho mình xin chi tiết với. Tks

Lịch trình của em sẽ như sau: xuất cảnh ngày thứ 5 (28/5/2016) qua tới Colombo là ngày 29. Sẽ sang ngay Maldives bằng máy bay Airasia (chặng này em chưa đặt) chơi ở Maldives tầm 4 ngày. Sau đó trở lại Colombo và chơi ở đây tầm 4 ngày trước khi về nước.

.
Mình tra vé thì airasia chặng colombo tới Male hết sạch vé đợt đó vậy mà bạn lại chưa đặt chặng này thì hơi rủi ro đó.

Dạ, vé đi Male và Colombo có khá nhiều nha bác, Hãng Sirilankan Airline bay khứ hồi giá 5tr7...
Mình tra vé thì airasia chặng colombo tới Male hết sạch vé đợt đó vậy mà bạn lại chưa đặt chặng này thì hơi rủi ro đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back