What's new

Tìm bạn đi du lịch dịp tết âm lịch

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Mình đang có dự định đi du lịch dịp tết Âm lịch này. Nhưng chưa tìm được địa điểm ưng ý và và bạn đồng hành.

Tiêu chí mong muốn: Một đất nước không coi tết Âm Lịch là tết chính(hoặc ít có bóng dáng của tết Âm lịch).

Mình đã định đi Úc, nhưng thủ tục xin Visa phức tạp quá, vả lại chi phí cũng khá đắt.

Địa điểm khác là Nam Mỹ, hoặc New Zealand... tuy nhiên chưa tìm được đủ thông tin.

Vậy bạn nào có nhu cầu và biết thông tin thì đi cùng mình hoặc cho mình tham gia vào nhóm nhé.

...Một đất nước không coi tết Âm Lịch là tết chính....

Cả thế giới là như vậy mà bạn giày cao cổ nam hà nội. Tết âm lịch này chỉ có Ta và Tàu thôi chứ có ai đâu? Vì Nhật đã thôi không ăn tết này, còn HQ thì tết Trung thu mới là lớn nhất. Không kể các cộng đồng Hoa và Việt ở những nước khác. Mông lung thế này ai đu theo được? Còn nếu đi Yên Bái thì đi với tớ :))

Last edited by a moderator:
Đi Nhật cũng hay, chắc vụ vé thưởng của VN Airline cũng đủ vé rồi. Có ai đi Nhật không nhỉ?

Thật hay đùa đấy. Tớ đi Nhật bằng vé thưởng này. Nhưng mà mùa hoa anh đào nở kia.

Hâm mộ... các bạn thật giỏi wớ...
iem làm công ty nhật bao năm mà chưa được đi nhật...
Chả trách công việc tạp vụ của mình bèo thật...

Mình đang muốn đi thật mà bạn vntuyen ơi. Nếu bạn có dự định đi thì cho mình join cùng. Mình chỉ thích đi vào dịp tết âm lịch vì không muốn Tết ở nhà nhìn mấy thằng bạn nó vui vầy với bồ hoặc vợ và không đi nhậu được với mình.

Vậy thì chịu rồi, Tết mình đã có kế hoạch. Còn đi Nhật thì mình dự định dịp 30/4/2009.

Mình đang muốn đi thật mà bạn vntuyen ơi. Nếu bạn có dự định đi thì cho mình join cùng. Mình chỉ thích đi vào dịp tết âm lịch vì không muốn Tết ở nhà nhìn mấy thằng bạn nó vui vầy với bồ hoặc vợ và không đi nhậu được với mình.
nếu vì lý do này thì bạn đạu cần phải đi đâu xa, cứ lượn lờ tìm 1 em làm 1 phát biết đâu lại được ...phược cả đời đấy :D

Ha..ha... Đời còn dài mà bạn, mình đang hưởng thụ cuộc sống độc thân và vi vu đây đó, thấy rất ung dung tự tại.

Ngày bình thường thì chẳng mấy khi buồn vì công việc chiếm hết thời gian rồi. Nhưng tết đc nghỉ nhiều quá, mà cái cảnh vui vầy gia đình nó lại cứ đập vào mắt mình nên đi đâu đó cho thoải mái...

Có bạn nào tham gia không? Mình được bác HoànKiem tư vấn thêm Đài loan đây.

Đi Nhật cũng hay, chắc vụ vé thưởng của VN Airline cũng đủ vé rồi. Có ai đi Nhật không nhỉ?
iem củng muốn đi Nhật nửa nè...nhưng không biết có xin visa được không? nếu anh có cách nào xin được thì hú em nhe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back