What's new

Tìm bạn đi Hàn Quốc ngắm hoa anh đào từ 17/4 đến 24/4

Hi mọi người

Trong lúc ăn ở không thấy VJ khuyến mãi quá mình đã lại làm chuyến ngắm hoa anh đào ( lần trước khi vào dịp lễ 30-4 năm ngoái ko đc ngắm hoa, đi jeju thì mưa)
Mình chưa làm lịch trình cụ thể vì đợi mọi người với lại đợi lịch lễ hội hoa năm sau xem thế nào:

+ Jeju: 2-3 ngày ( mới check thử vé đi jeju từ Gimpo không thể rẻ hơn có 12.900 won à chưa đến 300K 1 lượt )

+ Seoul và các vùng lần cận: số ngày còn lại

Muốn tìm nhóm đi chung or ghép từng chặng cũng đc. Bọn mình có 2 nữ rùi

Dự định sẽ đi Seoul và Jeju

4 người là đẹp để thuận tiện di chuyển và share tiền taxi nếu đi chặng ngắn

Tiêu chí chơi là chính, ăn ở là phụ

Đã đi tự làm visa nên có chút kinh nghiệm

Last edited:
Mình từ hcm
Mà xuất phát từ đâu ko quan trọng bạn à, miễn thời gian join trùng nhau là đc rùi
Minh bay chuyến đêm 16, nếu bạn từ HN mình có thể hẹn nhau tại inchoen

di ngam hoa dao vao thang 4/12 la le hoi hoa trong giai doan do hoa se no dep va ro nhat.neu ban di len thay doi lai lich trinh tu 4/9 -4/19

Mình kiểm tra lịch lễ hội hoa năm sau chưa có bạn à, thường thấy tầm tháng 2-3 mới có lịch chi tiết cụ thế.

Mình mua vé rồi, nếu bạn chưa mua thì có thể gom ngày nào có thể join cùng một số chặng cũng được.

Vì đi khoảng nhóm 4 người thì thuận tiện cho việc đi xe ( nếu chặng ngắn đi taxi còn rẻ hơn đi buýt với tàu điện ngầm)

hii ban minh dang o korea ma nam nay tiec giai doan do minh ve vn roi.chu ngam hoa anh dao ko len ra dao chechuto lam gi o seoul hoac duoi pusan nay se tot hon.di cac diem ngam do deu co bus hoac tau dien ngam.nhung ngay do ko len di taxi se mat nhieu time vi tac duong

17/4 - 24/4 để ngắm hoa đào Hàn Quốc thì e là hơi muộn quá ấy chủ thớt. Anh đào Hàn thì xác suất thời điểm đẹp nhất là khoảng tuần cuối cùng của tháng 3 đến trước 15/4 thôi. Lịch dự báo năm 2016 chưa có nhưng cái này có thể tham khảo lịch của nhiều năm trước là thấy ngay mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back