What's new

Tìm bạn đi Singapore ngày 30/5 đến 2/6/2013

Xin phép Mod cho mình mở topic này mấy ngày nhé.Mình tên Thanh Nhi đang lao động tại nước ngoài,hè năm nay mình sẻ về Sài Gòn chơi và có ý định đi du lịch Singapore.Mình có viết bài rủ thêm bạn cùng đi trên các topic khác nhưng không thấy có ai trả lời nên mới mạo muội mở topic này.
-Thời gian từ 30/5 đến 2/6/2013 (4 ngày 3 đêm).Mình đã mua vé máy bay 1 chiều của hảng Tiger giá 55USD,đã tính tất cả mọi thứ,chuyến bay 8g55 sáng 30/5.Còn chiều về thì mình tính đi sang Thái Lan ngày 2/6,nếu bạn không đi Thái thì có thể mua vé chiều về theo ý của bạn.
- Thực tế chuyến đi Sing này Mình chỉ rủ thêm 1 hay 2 bạn mà thôi,bởi vì Mình có người quen cho phòng KS 5 sao ở khu Orchard với giá rất rẻ:chỉ có 30 đôla Mỹ/1 người/1 đêm (ngang bằng với giá của hostel,nhưng lại ở KS 5 sao).Nếu như có 2 bạn cùng là nam hay cùng là nữ là tốt nhất.
Mình chỉ có thể giữ cái phòng giá rẻ này đến cuối tháng,nếu như không có bạn nào cùng đi thì Mình phải trả lại cho người ta.Mình thấy trả lại phòng thì uổng quá cho nên mới rủ thêm bạn cùng đi.Mình biết đi phượt mà lại ở KS 5 sao thì kỳ quá,nhưng mà ở 5 sao chỉ trả tiền giống như ở phượt thì có nên ở thử không nhỉ?
- Về chương trình tham quan ở Sing Mình chỉ muốn đi Sentosa (1 ngày),Sở thú (1 ngày),các buổi còn lại thì đi lanh quanh thành phố,mua sắm và ăn uống.Mình có phiếu ăn được giảm 50% ngay tại KS cho nên trong vấn đề ăn uống và đi chơi không ép buộc mọi người phải theo giờ giấc nhất định.
Mình không có khả năng làm lảnh đạo nhóm,và Mình biết viết như vậy là chưa đúng yêu cầu lắm,bạn nào có kinh nghiệm thì xin chỉ giáo thêm cho mình với nhé.Còn thiếu điều gì thì Mình sẻ bổ sung sau.Chân thành cám ơn.

Sau khi tham khảo một số quy định của diển đàn Mình xin bổ sung thêm một số vấn đề sau:
- Chi phí tạm tính cho vé máy bay khứ hồi SG-Sing-SG (mua ngay vào lúc này) là khoảng 109 đô Mỹ(bao gồm cả thuế).
- Tiền ở 3 đêm KS 5 sao khu Orchard (đang còn lựa chọn sẻ thông báo vào đầu tuần sau) là 90 USD.
- Tiền ăn,tiền xe,chi phí tham quan (tùy theo mổi người có yêu cầu khác nhau)tạm tính là 201 USD.
- Liên lạc bằng cách nhắn tin cho Mình hay gởi thư về địa chỉ honglam33 @ yahoo.com .
**Bạn nào muốn cùng đi với mình chỉ cần cho biết tên và họ,còn tiền phòng không cần phải đóng trước (bởi vì Mình đã trả rồi).Khoảng 23/5/2013 khi Mình về tới Sài Gòn sẻ nhắn tin các bạn đến họp mặt trước khi lên đường.
**Ngày về 2/6 thì các bạn tự chọn giờ bay về SG nhé,vì Mình sẻ bay đi Thái Lan và tiếp tục phượt ở đó tới 6 ngày lận.
**Xin nói thêm,nhóm của Mình bây giờ đả có 4 người rồi (2 ở nước ngoài và 2 đang ở VN).Mình đang liên lạc để nhờ người đang ở VN làm nhóm trưởng va cho số điện thoại để dể liên lạc.Tổng cộng chi phí cho chuyến đi khoảng 400 đô Mỹ.
Không biết là còn thiếu điều gì nữa hay không?Nếu còn thì Mình sẻ viết tiếp vào lần sau nhé.Thân chào.

Last edited by a moderator:
Thân chào Bao Châu,rất vui khi Bạn cùng tham gia.Mình đã gởi thư trả lời cho bạn rồi nhé,địa chỉ KS mà mình định chọn để ở là : 1 Cuscaden Road,Singapore 249715 (tên của KS là:Regent Singapore).Bạn có thể vào google để xem bản đồ và hình ảnh hay vào agoda chấm com rồi điền cái tên của KS thì sẻ xem được các thông tin về KS.

Thân chào Bao Chau,bạn đã mua được vé máy bay hay chưa?Cho mình biết sớm nhé,để mình tìm người khác.Mình quyết định sẻ ở cái KS đã nói ở phần trên ,bởi vì người quen của mình nói KS cho phòng theo tiêu chuẩn nội bộ được ở miển phí,chỉ phải trả tiền phí và thuế có nghĩa là bạn chỉ phải trả 25 đô Mỹ cho 1 đêm (cái phòng giá rẻ nhất của KS này là trên 200 đô,nên thuế và phí chắc củng phải gần 50 đô).Với cái giá như vậy thì mình sẻ giữ phòng luôn không trả lại,nếu bạn không cùng tham gia được thì 4 người của mình sẻ chia đôi để ở cả 2 phòng (tiêu chuẩn của KS cho phép 1 phòng ở 3 người lớn hoặc 2 lớn 2 nhỏ).
Ngày mai mình sẻ lên chương trình đi chơi như thế nào trong những ngày ở Sing nhé.Thân mến.

Mình xin viết thêm về chương trình 4 ngày ở Sing cho nó phù hợp với quy định,theo yêu cầu của cả 4 thành viên tham gia hiện nay thì:
-Ngày 30/5: đến Changi vào buổi trưa nên sẻ ăn tạm cái gì ở đó,rồi sẻ tranh thủ tham quan và mua sắm ở sân bay luôn (nghe nói cái sân bay này rộng và đẹp lắm),tiếp theo là ra trạm xe buýt đón xe số 36 về thẳng KS.Nhận phòng,thay đổi xiêm y đi ra cái bến xe buýt để đón xe đi Phố Tàu chơi và ăn chiều.Ăn xong thì lại lên xe buýt vòng qua MARINA BAY,lanh quanh ở đó cho đến khi nào mệt thì lại buýt về KS.Đi buýt để ngắm cảnh đường phố cho nó vui,chứ đi xe điện ngầm cứ chui xuống đất thì đâu thấy cái gì (so sánh thời gian tổng cộng thì củng xêm xêm nhau thôi.
- Ngày 31/5: Ăn điểm tâm,đi bộ lòng vòng rồi nhảy lên xe buýt miển phí để đi Sentosa (nhớ mang theo hộ chiếu nhé),ghé Vivo City và ở ngoài đó cho đến chiều tối mới về.Ai muốn chơi hay làm cái gì ở Sentosa thì tùy ý.Tối nhớ đường về KS là được rồi.
- Ngày 1/6 : Nạp năng lượng rồi đi Sở thú,thích thì ở lâu 1 chút còn không thích thì về sớm,lượn lờ đường phố ở Sing xem họ có cái gì rẻ mà tốt thì lượm về,có cái gì ngon mà rẻ thì bỏ vô miệng thử,hoặc mang về tối khuya ở KS mang ra vừa nhâm nhi vừa tán ngẩu.Bạn nào muốn mua sắm thì cứ cắt giờ đi chơi để mà tiêu tiền nhé.Bạn của mình được giảm 50% khi ăn uống và mua sắm ngay trong KS nên mình muốn thử cảm giác đi phượt mà ở 5 sao nó như thế nào.
- Ngày 2/6 : Trả phòng sớm vì mình đi tiếp sang Thái Lan,còn các bạn không đi giống mình thì tùy theo vé máy bay mấy giờ thì có thể gởi đồ tại KS rồi vui chơi tiếp cho đến khi cần phải ra phi trường nhé.Thân chào và hẹn gặp mặt tại Sài Gòn ngày 26/5/2013.

**Nói thêm 1 tý cho vui thôi,dịp này nhờ người quen nen mình mới được ở KS 5 sao nhưng chi phí từ đầu tới cuối thì chỉ ngang bằng với đi phượt mà thôi (nói ra đâu có ai tin): này nhé,vé máy bay SGon-Sing 47 đô (cả thuế), Sing-Thái Lan-Sài Gòn :110 đô,ở KS 5 sao nhưng chỉ có 25 tì/1 đêm (3 đêm/75 tì),ăn uống tiết kiệm chút chắc củng không tốn là bao.
Đến Thái Lan mình ở 3 đêm tại Bangkok (1 phòng 2 người chỉ có 14 đô/1 đêm),3 đêm ở Pattaya thì sang hơn một tý (1 phòng 2 người mất 24 đồng/1 đêm).Mình dứt khoát chỉ đi để nhìn,học,ăn,uống chứ không mua mua sắm sắm cái gì cả.
Chân thành cám ơn Mod và các bạn đã đọc topic của mình,nếu không có bài viết nào mới thì xin Mod đóng giùm topic này vào ngày thứ hai 25/3/2013 nhé.Chúc các Phượt tử dồi dào sức khỏe,đi chơi nhiều nhưng tốn tiền ít nhé.Lamthanhnhi50.

Last edited by a moderator:
Chào Thanh Nhi
Mình với nhỏ em mình cũng đặt vé đi ngày 30/5-2/6 mình đi lúc lúc 9h sáng nhưng của hãng Jetstar.
Và bọn mình cũng đang tìm bạn đồng hành để đi cùng.
Không biết như vậy có thể đi chung với bạn được ko?

Chương trình của bạn khá hay và mình cũng đang rất muốn đi Sing nhưng lại có 1 mình thui,mình sẽ xem lại thời gian và giá vé,nếu được sẽ tham gia cho zui.

Chương trình của bạn khá hay và mình cũng đang rất muốn đi Sing nhưng lại có 1 mình thui,mình sẽ xem lại thời gian và giá vé,nếu được sẽ tham gia cho zui.

Mecana là nam hay nữ vậy??
Có j sắp xếp đc time thi đi chung luôn nhé, chỉ có mình và em gái mình thôi ^^!
Nên nếu có ai đi chung thì sẽ vui lắm í

Xin loi cac Ban nhieu nhe,minh tuong cai topic nay bi dong roi,ai ngo no lai duoc loi len trang nhat.Minh da co goi e-mail den cac ban cung di chung roi, den hom nay so nguoi di da khop voi so luong phong gia re minh xin duoc.Nhung vi thay cac ban muon di chung them may nguoi nua nen minh da co goi e-mail cho KS de xin them cho o,khi nao co cau tra loi cua KS thi minh se bao cho cac ban biet nhe.Chan thanh cam on su quan tam cua cac Ban.Than men.

@Lamthanhnhi50: Tức là bạn muốn đóng topic này lại đúng không? Bạn xác nhận lại một lần nữa, sau đó tôi sẽ đóng topic giúp bạn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back