What's new

[Đã chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành Anh - Tây Ban nha, tháng 6 tháng 7/2014

Chào các bạn trên phượt.

Tháng 6 tháng 7 này mình cùng với 1 nhóm bạn có kế hoạch đi Pháp, Anh, Tây Ban Nha, Ý
https://www.phuot.vn/threads/127185-Hà-lan-Đức-Pháp-Ý-Bỉ-(-20-6-6-7-2014)
chương trình như sau :
19/6 Bay HN/SGN đến Paris (CDG) lúc 7h sáng
Chặng 1 : ngày 20/6 đến paris ở 3 ngày thăm paris đến 23/6 hiện có 1 nhóm từ SG/HN đồng hành
Chăng 2: Ngày 23/6 : Paris - Luân đôn bằng tàu EuroStar hoặc máy bay, chơi ở Luân đôn 3 ngày đến 26/6, hiện chỉ có 1 mình. vé tàu hoặc máy bay la 120$
Chặng 3 : Ngày 26/6 Luân đôn đi Madrid Tây Ban nha bằng máy bay cỡ 40E, chơi ở Madrid 2 ngày rồi 28/6 Madrid đi Barcelona, ở Barcelona 1 ngày, đến 29/6
Chặng 4 : 29/6 bay Barcelona đi Prague (Tiệp Khắc) giá vé 100E, nhập với đoàn đi từ Paris-Brussels-Amsterdam-Berlin-Prague , chơi ở Prague 1 ngày rồi hôm sau 30/6 đi Vienna (Áo).
Chặng 5: 30/6 Prague-Vienna, 40 E bằng tàu 4h ở Vienna 1 ngày rồi đi Venice Ý tàu đêm 1/7
Chặng 6: 21h 1/7 vienna- Venice (Ý) bằng tàu 60E, đến Venice 8h00 ngày 2/7, ở Venice 1 ngày
Chặng 7:3/7 Venice -Rome bằng tàu mất 4h, chơi ở Rome 3 ngày đến 6/7
Chặng 8 : Ngày 6/7 Rome-Paris-HN/SGN
Tổng chi phí vào khoảng 3000$ :
Vé máy bay Hn/SGN-CDG, ROME-CDG-HN/SGN khoảng 1100$, ăn ở tại châu âu 15 ngày x 60E = 900E,
bay và đi lại nội địa khoảng 400E, chi phí khác 300E

Rất mong các bạn nếu ai có nhã hứng đi châu âu có lịch trình tương tự thì join cùng mình, có thể 1 vài đoan, đặc biệt là từ Paris Luân đôn- Madrid Barcelona.
Cám ơn mọi người ủng hộ

Chào bạn chủ thớt, mình từ Hà Nội, nhưng hiện đang sống ở Bắc Âu. Có thể mình sẽ join nhóm của bạn trong thời gian ở Rome, nếu được sự đồng ý.

Chào bạn chủ thớt, mình từ Hà Nội, nhưng hiện đang sống ở Bắc Âu. Có thể mình sẽ join nhóm của bạn trong thời gian ở Rome, nếu được sự đồng ý.
Chào bạn, rất welcome bạn đi cùng. Sẽ bàn chi tiết nhé

Cảm ơn chủ thớt. Cuối tuần sau mình sẽ về VN qua cửa khẩu TSN. Sẽ chơi quanh Sgn sau đó đi Qui Nhơn vài ngày rồi ra HN vào tầm 23/4. Nếu rảnh gặp nhau cà phê cái nhỉ. Mình đang định đánh đu một nhóm đi Thác bà từ 30/4 đến 3/5. Vậy chỉ còn rảnh từ 24-29/4 thôi. Có gì cho số cầm chân của bạn, khi về HN mình sẽ liên lạc. :D

Từ Paris có thể đi night bus đến London, tùy ngày mà giá có thể rẻ nhất khoảng 5 pounds bạn nhé. Nếu muốn tiết kiệm thì bạn thử web này xem, mình đi bus hãng này rồi, nói chung ngon bổ rẻ ;) http://uk.megabus.com/Default.aspx
Cám ơn bạn, đây là 1 phương án cũng rất hay. nhưng có phải đi qua phà không? sợ thời gian đi cũng khá lâu. Nếu mà đi bằng EuroStar thì phải kiểm tra hộ chiếu nên đến trước ít nhất 30'?

Chuyến Paris-London thì mình chưa đi lần nào, thấy đề total time khoảng 8.5-10 tiếng thì chỉ cần ngủ 1 đêm là đến rồi, cũng ko quá lâu. Mấy cái coach station này hơi khó tìm đấy, nên đến sớm để tìm xe và boarding.

À nhưng sao lịch trình đi ko thuận đường lắm. Từ TBN qua Ý, rồi vòng lên Vienna, qua Prague thì sẽ theo 1 cung đường hơn là từ TBN bay qua Prague rồi lại vòng về Ý. Lịch này cưỡi ngựa xem hoa đi lại nhiều hơi tốn kém mà sợ ko đủ thời gian thăm quan. Prague rộng lắm, nhiều điểm du lịch (lâu đài, phố cổ...) đi 1 ngày quá ít, nếu đã mất công đến rồi thì nên ở ít nhất 3 ngày. Đợt trước bọn mình ở gần 1 tuần mà thấy vẫn chưa đã :p. Venice cũng thế, nhiều đảo lắm, nên ở ít nhất 1.5 ngày để đi đc trung tâm Venice và 2 đảo nổi tiếng là Murano và Burano.

Cám ơn bạn, đây là 1 phương án cũng rất hay. nhưng có phải đi qua phà không? sợ thời gian đi cũng khá lâu. Nếu mà đi bằng EuroStar thì phải kiểm tra hộ chiếu nên đến trước ít nhất 30'?

Last edited:
Chuyến Paris-London thì mình chưa đi lần nào, thấy đề total time khoảng 8.5-10 tiếng thì chỉ cần ngủ 1 đêm là đến rồi, cũng ko quá lâu. Mấy cái coach station này hơi khó tìm đấy, nên đến sớm để tìm xe và boarding.

À nhưng sao lịch trình đi ko thuận đường lắm. Từ TBN qua Ý, rồi vòng lên Vienna, qua Prague thì sẽ theo 1 cung đường hơn là từ TBN bay qua Prague rồi lại vòng về Ý. Lịch này cưỡi ngựa xem hoa đi lại nhiều hơi tốn kém mà sợ ko đủ thời gian thăm quan. Prague rộng lắm, nhiều điểm du lịch (lâu đài, phố cổ...) đi 1 ngày quá ít, nếu đã mất công đến rồi thì nên ở ít nhất 3 ngày. Đợt trước bọn mình ở gần 1 tuần mà thấy vẫn chưa đã :p. Venice cũng thế, nhiều đảo lắm, nên ở ít nhất 1.5 ngày để đi đc trung tâm Venice và 2 đảo nổi tiếng là Murano và Burano.

Cám ơn bạn đã góp ý, đúng là không thuận đường vì phải ghép với 1 nhóm đi theo vòng Pháp-Bỉ-Hà Lan-Đức-Tiệp-Áo-Ý, thời gian ở châu âu chỉ tổng công 16 ngày, 2 ngày đi về VN, vì thế đi 7 nước, mỗi nước chỉ có 2-3 ngày. Trong khi đó mình sẽ đi ANh và Tây Ban nha nữa nên sẽ kết hợp với các bạn trong nhóm đi Pháp, Ý, Áo Tiệp.
Đã trao đổi với nhóm chỉnh lại qua Pháp ý trước. Theo lịch trình mới mình sẽ ở Anh 4 ngày từ 13/6 rồi 17/6 sang Madrid, BCN, 20/6 qua Pháp, 23/6 đi Ý và 27/6 đi Áo rồi Tiệp. Thời gian có hạn phải đi nhiều cũng hơi mệt nhưng cố gắng đi ít nhất được mấy nước chính. Mình cũng đã đi châu âu nhiều lần, hiện đã có visa schengen 90 days, đang xin visa Anh.
Rất vui có các bạn đi cùng

Mình đã có visa Schengen, đang apply visa UK. Đang chờ kết quả UK. Có bạn nào cùng đi UK và Tây ban nha, Pháp, Ý..? Hình như phuot có rất ít người đi Anh?

Từ Paris có thể đi night bus đến London, tùy ngày mà giá có thể rẻ nhất khoảng 5 pounds bạn nhé. Nếu muốn tiết kiệm thì bạn thử web này xem, mình đi bus hãng này rồi, nói chung ngon bổ rẻ ;) http://uk.megabus.com/Default.aspx
Bạn April ơi, cho hỏi chút từ Amsterdam về Paris ngoài tàu Thalys còn tàu nào khác không vì theo lịch nhóm sẽ đi từ Amsterdam về Paris để nối chuyến bay từ CDG lúc 14h00 ngày chủ nhật 6/7 mà chỉ có tàu Thalys khởi hành từ Ams central lúc 8:18 và đến Ga Paris du Nord lúc 11h35, mất 1h để đi từ Ga Paris du Nord đến sân bay CDG nữa là 12h35 sợ không kịp làm thủ tục xuất cảnh Pháp và lên máy bay . Liệu có chuyến tàu khác không? ngày thường có chuyến 6h15 từ Ams nhưng chủ nhật thì chỉ có chuyến 8h18

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07
Back