What's new

Tìm bạn đồng hành cùng xuyên Việt từ 8/12/2012 - 8/1/2013

Nếu có đủ 4 người thì chúng ta sẽ có một chuyến xuyên việt tiết kiệm đi về trong thời gian một tháng,khám phá được hầu hết những danh lam ,thắng cảnh nổi tiếng của đất nước.

Hành trình của chúng ta xuất phát từ Hà Nội chạy dọc bờ biển để tới các tỉnh thành ,thị xã,thị trấn ví dụ như Nghệ An , Vũng Tầu, Hà Tiên ...
Hành trình về chúng ta sẽ bắt đầu từ Hà Tiên đi qua các tỉnh thành,thị xã,thị trấn ngoài những tỉnh thành ven biển như trên ví dụ như Châu Đốc, Tây Ninh ,Gia Lai,Lâm Đồng ...

Phương thức thăm quán ,khám phá là nói không với những địa điểm du lịch hóa đắt đỏ,bỏ qua những điểm thăm quan tâm linh , chúng ta chỉ tập chung vào hình thức du lịch khám phá gắn liền với thiên nhiên,phong cảnh, tìm hiểu phong tục ,tập quán của nơi mình tới.

Ăn ,ngủ,nghỉ với tiêu chi tiết kiệm,ngon bổ rẻ nhưng vẫn đảm bảo sức khỏe ăn để phượt chứ không phải đi phượt để ăn, do vậy bữa sáng, trưa ăn dọc đường với đồ ăn bánh mì,xôi,giò chả,bánh kẹo, hoa quả mua ở chợ. Chỉ bữa tối mới ăn đồ nóng và dĩ nhiên khi tới một địa phương nào đó thì chúng ta cũng nên thưởng thức đặc sản nới đó miễn đừng quá đắt .

Chi phí 1 tháng đi lại tầm 10 triệu gồm cả tiền xăng nếu có đủ 4 thành viên, 2 thành viên thì có thể dội thêm 2 triệu, thực ra mình cũng có khá nhiều bà con từ bắc vào nam nhưng không muốn nhờ vả chuyện ăn ngủ vì cũng phải đồng quà tấm bánh cho người ta và đặc biệt kô thích bị chậm hành trình vì lòng hiếu khách.

Bạn nào quân tâm tới xin liên lạc với mình chung vũ 01278563257 nhắn tin thôi nhé mình ít nghe lắm và vào facebook của mình qua những album ảnh để hiểu rõ về mình hơn nhé.http://www.facebook.com/home.php#!/chung.vu.353

Re: tìm bạn đồng hành cùng xuyên việt từ 8/12/2013 - 8/1/2013

Chi phí đi lại tầm 10tr rồi, còn ăn uống ngủ nghỉ khoảng bao nhiêu nữa hả bạn ?

Mình ở SG. Mình có thể đi máy bay ra HN, sau đó từ HN đi xe máy với các bạn vào miền Nam đc không?

Mình ở SG. Mình có thể đi máy bay ra HN, sau đó từ HN đi xe máy với các bạn vào miền Nam đc không?
Vậy bạn bay ra hải phòng nhé, nếu trong trường hợp kô tuyển được thêm người thì bạn có sãn sàng kô?

Có muốn đi mình mới trả lời chứ bạn... Bạn rủ đc bao nhiêu người rồi?
Vậy bạn bay ra hải phòng nhé, nếu trong trường hợp kô tuyển được thêm người thì bạn có sãn sàng kô?

Có muốn đi mình mới trả lời chứ bạn... Bạn rủ đc bao nhiêu người rồi?
Topic mới đăng nên chưa có ai tham gia ngoài bạn và tớ, nếu có thêm 2 người nữa thì giảm được chi phí khá nhiều

giá như chưa vợ chưa con thì không thể cưỡng nổi ,các bác bày cách cho em làm thế nào mà gấu đồng ý cho mình đi 1 tháng nhể .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back