What's new

[Chia sẻ] Tìm bạn đồng hành đạp xe Suối Tiên - leo núi Dinh Vũng Tàu (28/29-6-2014)

Mộc Bảo Tín

Phượt thủ
Tìm bạn đồng hành đạp xe Suối Tiên - leo núi Dinh Vũng Tàu (28/29-6-2014)

Đi để được là chính mình, tìm lại sự cân bằng trong cuộc sống. Bạn có sức mạnh hay không, điều đó không quan trọng bằng sức mạnh của ý chí và nghị lực của bản thân dám thử thách, dám nghĩ, dám làm. Sống chậm lại, nghĩ khác đi, hãy hưởng thụ và trải nghiệm nhiều hơn! Tôi đi tìm Tôi...

LỊCH TRÌNH:
-Sáng thứ 7: Xuất phát sáng 6h00 tập trung ngã tư hàng xanh, dự định sẽ đi tới xã Tân Hải, huyện Tân Thành, giáo xứ CHU HẢI tầm khoảng trưa. Rồi sau đó nghỉ ngơi ăn trưa, tìm chỗ nào ngủ 1 chút lấy lại sức. Khoảng đầu giờ chiều thì sẽ bắt đầu hành trình trekking tiến tới suối tiên, chụp chọt, tham quan, ngắm cảnh. Sau đó lại tiếp tục hành trình chinh phục đỉnh núi Dinh (dự định khoảng thời gian lên tới đỉnh vào lúc xế chiều khoảng 5h là đẹp nhất :) tới đỉnh tiếp tục làm thủ tục check in :D , ngắm cảnh trên đỉnh rồi dựng trại, ngủ nghĩ trò chuyện chém gió đêm phia.
-Sáng chủ nhật: dậy sớm đón bình minh trên đỉnh ngắm mặt trời mọc, tiếp tục chụp chẹt, ăn sáng, hạ trại xuống núi, độp về xì phố. Tầm khoảng trưa chiều sẽ có mặt ở xì gầu, sáng thứ 2 đi làm bình thường :) .
-CHI PHÍ: ăn uống tự túc trên đường đi, thích quán nào dừng quán đó :D, theo tinh thần campuchia :D

CHÚ Ý: nếu bạn nào đồng hành cùng mình thì chú ý đến sức khỏe nhé, quãng đường mình đạp khoảng 80km rồi lại còn leo núi nữa.

Đường lên hồ năm

Thác nước chân núi

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đạp xe Suối Tiên - leo núi Dinh (28/29-6-2014)

Bạn nào có nhã hứng join cùng mình thì để lại tên và sđt để liên lạc nhé. Mình sẽ đợp chung rèn luyện sức khỏe trước chuyến đi. Chỉ cần 1 bạn đi cùng thì mình cũng sẽ khởi hành hành trình, thân :)

Re: Tìm bạn đồng hành đạp xe Suối Tiên - leo núi Dinh Vũng Tàu (28/29-6-2014)

Tiếc là mình ko ở Sài Gòn :)

Em nhớ ko nhầm thì từ Chu Hải đi vào dưới chân núi là Suối Đá mà bác, đi lên (trèo ngược Suối Đá, hoặc đi đường nhựa lên núi) mới tới Suối Tiên. Theo em thì bác tới Chu Hải cứ tiếp tục chạy vào Suối Đá, cắm trại ở đó, tắm suối ăn uống ngủ nghỉ, khỏe rồi bắt đầu chinh phục đường núi :D

Em nhớ ko nhầm thì từ Chu Hải đi vào dưới chân núi là Suối Đá mà bác, đi lên (trèo ngược Suối Đá, hoặc đi đường nhựa lên núi) mới tới Suối Tiên. Theo em thì bác tới Chu Hải cứ tiếp tục chạy vào Suối Đá, cắm trại ở đó, tắm suối ăn uống ngủ nghỉ, khỏe rồi bắt đầu chinh phục đường núi :D

Uh, đúng rồi. Suối đá với suối tiên thực chất chỉ là chung 1 dòng nước. Suối đá ở dưới còn suối tiên ở trên cao hơn của dòng nước, cùng 1 dòng. Mà mình có nói gì đâu nhỉ mà bạn phân bua :). Nhưng cũng thank vì đã góp ý nhé.

Uh, đúng rồi. Suối đá với suối tiên thực chất chỉ là chung 1 dòng nước. Suối đá ở dưới còn suối tiên ở trên cao hơn của dòng nước, cùng 1 dòng. Mà mình có nói gì đâu nhỉ mà bạn phân bua :). Nhưng cũng thank vì đã góp ý nhé.

tại nghe bác nói tới Chu Hải thì dừng lại nghĩ ngơi, nên em mới góp ý là đi thẳng vô Suối Đá rồi nghỉ :3

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back