What's new

Tìm bạn đồng hành đi Ấn độ dịp tháng 2/2011

Em ấp ủ đi Ấn Độ lâu rồi, nhưng năm nay thì không đi được rồi. 18.5 này AA launch đợt Free seat mới, cho tháng 1 – 5 /2011, không biết có anh chị em nào trên này máu đi Ấn với em không ạ?
Em dự định đi ngay sau tết, tầm 5 hoặc 6/2 (mùng 3 hoặc mùng 4 tết Âm) và đi khoảng 10- 14 ngày tức là tầm 15 – 18/2 về.
Về lịch trình cụ thể thì em chua xây dựng, nhưng nhiều khả năng sẽ đi lịch trình gần như của chị hanhlta, không tham vọng đi được càng nhiều càng tốt, mà có thể chỉ đi 1 khu vực, như Delhi, Agar với những địa điểm nào tiện đường (em chưa xem kỹ bản đồ, vì nghĩ còn lâu mà, nên ko thuộc tên địa danh). Vì chắc chắn em sẽ còn cố gắng đi India lần nữa, chừng nào AA hay các hãng giá rẻ còn hoạt động :p,thực ra em còn muốn đi cả Kathmandu nữa, thăm cố nhân ở đó :D nhưng chắc ko kịp rồi!
Về ngân sách em cũng tính toán tầm 600 – 800 (ko biết thế có đủ ko nhỉ, em chưa đọc kỹ), bay nội địa ít thôi, nếu đi được thì sẽ đi tàu và
Đấy mới là dự định ban đầu, không biết có anh chị em nào có “nhã ý” tham gia với em không ạ? Hiện h em mới có 2 người thôi! Và ko muốn như vụ Myanmar, đi 2 người, muốn thuê xe riêng đi cũng tiếc tiền, đau hết cả lòng mề!
Nếu có ý định, dù là manh mún thì báo sớm nhé, vì em ko muốn lỡ mất dịp vé rẻ này !
Cảm ơn các anh chị em nhiều!

Mình thấy lịch nghỉ của bạn Salguy có vẻ hợp lý hơn, đi nhiều nhưng nghỉ ít thôi, còn phải để dành đi nhiều chỗ khác nữa chứ. Nếu bạn alceste có thể đổi theo lịch này được thì mình đăng ký, ngày 18/5 chịu khó săn vé rẻ.

Bạn pm giúp mình lịch trình mua vé đi và về ntn.

nhưng mình thấy trong mail quảng cáo nó có cả Ấn hay sao ý mà nhỉ? thế Kanio bao h đi vậy?

Kani là nhóm salguy mà. Nói chung không mua được vé FREE nhưng chắc chắn không chát như nhóm kani mua đâu mà lo. Salguy booking KUL - BOM và NEW - KUL đâu hơn 250$
Bạn ko đi xuyên tết thì mình nnghĩ chắc phải đại gia về thời gian. Tết tính khéo đã đỡ được 8 ngày nghỉ rùi mà 4 ngày nghỉ chính 4 ngày thứ 7 chủ nhật đi kèm.

Mình thấy lịch nghỉ của bạn Salguy có vẻ hợp lý hơn, đi nhiều nhưng nghỉ ít thôi, còn phải để dành đi nhiều chỗ khác nữa chứ. Nếu bạn alceste có thể đổi theo lịch này được thì mình đăng ký, ngày 18/5 chịu khó săn vé rẻ.
Tớ biết, nhưng kiểu gì thì kiểu tết tớ cũng phải có mặt ở nhà, ít nhất là 30 và mùng 1, nếu ko tớ đi rồi chắc kiếm cái chùa nào ở bên đấy tu luôn hoặc có vị chân giáo sỹ nào cần kiếm đồ đệ để điếu đóm thì tớ apply luôn, chứ ko cần phải về nhà nữa :((
Chính vì thế, tớ mới muốn đi kỹ, đi ko chạy và đi tập trung khu vực! để dành cho lần sau còn có cái mà đi tiếp.
thực ra tớ cũng muốn chỉ đi tầm 10 ngày, thì mình sẽ nghỉ 4 ngày đi làm nhỉ, nhưng đang cố gắng đấy, chứ bạn Koni đi dài quá, tớ đang bị soi, ko đi kiểu ý được!:(( giá mà mình có anh đại gia, ko cần đi làm, chỉ cần ở nhà chơi và đi phượt hế!

Tầm 10 ngày thì nói thật là bạn chỉ nên đi New Dehli, Agra, Varanishi được thôi khó đi thêm các thành phố khác lắm. Vì nói là 10 ngày nhưng bạn mất toi 2 ngày bay đi lại giữa KUL và India rùi đó. Cộng thêm 1 ngày sáng hôm cuối cùng đến trưa mới về được SGN

Nhờ các bạn ở topic này chia sẻ thông tin thêm về kế hoạch các chặng và các địa chỉ service mà các bạn dùng ở Ấn Độ nhé. Mình cũng đang rình đợi đêm 17 này sẽ book vé đi Ấn Độ nhưng thời gian sớm hơn các bạn 1 tuần từ 22/01 đến 06/02.

Thanks các bạn nhiều.

Tầm 10 ngày thì nói thật là bạn chỉ nên đi New Dehli, Agra, Varanishi được thôi khó đi thêm các thành phố khác lắm. Vì nói là 10 ngày nhưng bạn mất toi 2 ngày bay đi lại giữa KUL và India rùi đó. Cộng thêm 1 ngày sáng hôm cuối cùng đến trưa mới về được SGN
Thì tớ cũng chỉ định đi ít thôi, ko thể đi kiểu chị Hạnh được, vì tớ muốn đến đâu phải xem xét, nhìn ngắm kỹ 1 tẹo cả cái thành phố, kiểu la cà quán nước, chứ ko phải chỉ đi vài nơi tham quan rồi lại chạy tiếp!
Tớ cũng biết đi như Kanio tốt hơn nhiều về thời gian và lịch nghỉ, nhưng ko có cách nào, vì tớ có thể nghỉ phép thêm, vì tớ cũng nhiều phép, và đầu năm ra chưa nhiều việc lắm (thực ra cũng nhiều, nhưng ,... kệ) nhưng tết thì ko thể ko có mặt ở nhà được! :(( Để 2 bm ăn tết 1 mình thì tội lắm! Nhưng có lẽ mình cũng phải xem xét lại lịch trình thật!
Thanks Kanio so much nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back