What's new

Tìm bạn đồng hành đi Annapurna Circuit dịp cuối tháng 4

Tìm bạn đồng hành đi Annapurna Circuit hoặc Everest Base Camp dịp cuối tháng 4

Tour này thì đã được viết trên này nhiều rồi, mình không viết lại nữa. Dịp tháng 4 là thời điểm tốt nhất để đi annapurna vì ta trải nghiệm được tất cả các dạng thời tiết của thế giới.

Mình chưa đặt lịch cụ thể. Dự tính lập nhóm trước. Ai muốn đi thời gian này thì giơ tay nhé ;-)

Mình là nam, 33 tuổi. Đã có kinh nghiệm đi du lịch nhiều nơi cả trong và ngoài nước. Leo núi thì mới đi fansipan thôi, cung cát cát trạm tôn.

Last edited:
Em có lịch đi từ 4 - 20/4. Nhưng đi ABC, không biết anh có hứng thú không?
Bên nhóm em đã có 2 thành viên (1 bé SG + em)
Anh tham khảo ở box này xem ạ
https://www.phuot.vn/threads/238588-Đi-Nepal-04-04-đến-19-04-2016?p=1358099#post1358099

Anh thấy đi Annapurna Circuit qua được nhiều di tích lịch sử văn hóa và phong cảnh hơn EBC, nhất là vào tháng 4. Đi EBC chỉ xem được đỉnh Everest, nhưng đi cung Annapurna cũng thấy được nhiều đỉnh trên 8000 m mà:)

Anh thấy đi Annapurna Circuit qua được nhiều di tích lịch sử văn hóa và phong cảnh hơn EBC, nhất là vào tháng 4. Đi EBC chỉ xem được đỉnh Everest, nhưng đi cung Annapurna cũng thấy được nhiều đỉnh trên 8000 m mà:)
Em ko đi EBC mà là đi ABC, hehe, nó cũng là đi cung Anna nhưng ngắn hơn vì chỉ đến base camp rồi xuống. Bọn em ko đủ time để đi Circuit.
Trước khi chốt ABC, em cũng dự định là đi cung Anna Circuit, cơ mà sao khi nghiên cứu thì chốt ABC. :)

Em ko đi EBC mà là đi ABC, hehe, nó cũng là đi cung Anna nhưng ngắn hơn vì chỉ đến base camp rồi xuống. Bọn em ko đủ time để đi Circuit.
Trước khi chốt ABC, em cũng dự định là đi cung Anna Circuit, cơ mà sao khi nghiên cứu thì chốt ABC. :)
Sorry, anh nhìn nhầm. Công nhận đi Annapurna Circuit thì lâu thật. Cái đấy có khi phải để dành sau này vậy, vì xin nghỉ lâu thế xếp cũng không cho :) Thời điểm bọn em đi hơi sớm chắc anh không tham gia được. Anh chỉ có thể bắt đầu đi được từ nửa cuối tháng 4.

Chắc anh đổi sang Everest Base Camp :) Tìm người đồng hành vậy.

Sorry, anh nhìn nhầm. Công nhận đi Annapurna Circuit thì lâu thật. Cái đấy có khi phải để dành sau này vậy, vì xin nghỉ lâu thế xếp cũng không cho :) Thời điểm bọn em đi hơi sớm chắc anh không tham gia được. Anh chỉ có thể bắt đầu đi được từ nửa cuối tháng 4.

Chắc anh đổi sang Everest Base Camp :) Tìm người đồng hành vậy.
Cung đấy nhiều người đi nên dễ tìm partner. Anh chưa đặt vé máy bay thì vào trang này tìm nhóm xem
http://trekbooking.com/find-trekking-partner

Amantran chưa có plan cụ thể ah? Chị cũng muốn tham gia, cũng chỉ có thể tham gia đc cuối t4, đầu t5 và ko đi đc nhiều ngày. Cho chị đặt gạch, hi vọng có thêm một vài bạn nữ tham gia nữa thì quyết :). Htrc xem ctrinh của hanguyen thấy thích mà thời gian lại ko phù hợp.

Amantran chưa có plan cụ thể ah? Chị cũng muốn tham gia, cũng chỉ có thể tham gia đc cuối t4, đầu t5 và ko đi đc nhiều ngày. Cho chị đặt gạch, hi vọng có thêm một vài bạn nữ tham gia nữa thì quyết :). Htrc xem ctrinh của hanguyen thấy thích mà thời gian lại ko phù hợp.
:D chị nói vậy làm em buồn quá đê. hehe. Thôi để tụi em đi về trước rồi báo cáo tình hình. :x

welcome chị :)

Đi EBC chắc mất khoảng hơn 10 ngày, cộng với thời gian puffer nhỡ có mưa tuyết không đi được 1-2 ngày nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back