What's new

Tìm bạn đồng hành đi Hongkong trước tháng 7/2018

Vietjet chuẩn bị tung vé rẻ đi cả trong và ngoài nước vào 3 ngày 6-8/3. Mình đang có nhu cầu đi Hongkong nhưng vì đi 1 mình nên cần có thêm bạn đồng hành để giảm bớt gánh nặng xin visa. Hiện tại mình có tìm hiểu thì thấy có chị Hà mã và anh Khiêm nhận làm visa. Anh Khiêm thì nếu 1 người thì 130$, còn nhóm 2 người trở lên làm cùng thời điểm thì 96$/người. Chị Hà mã ngoài Hà Nội 90 USD/người nếu 3 người trở lên, 100 USD/người nếu 2 người, 120 USD/người nếu 1 người (1 người thì còn phải xem các yếu tố khác trước khi bên chị quyết định nhận hay không). Do đó mình rất mong có bạn nào mua vé cùng đợt này với mình để giảm chi phí xin visa và chia sẻ kinh nghiệm để vi vu Hong Kong. Mình tên Dũng, sinh 1990, đang làm về IT ở Vincom q1, từng đi Thái, Sing, Hàn rồi ạ. Thứ 3 mình sẽ canh mua vé 0 đ và update lại ngày chính xác hơn. Giá khứ hồi của 0d là chưa tới 1.7 triệu ạ. Cảm ơn các bạn đã ghé xem.

Vietjet chuẩn bị tung vé rẻ đi cả trong và ngoài nước vào 3 ngày 6-8/3. Mình đang có nhu cầu đi Hongkong nhưng vì đi 1 mình nên cần có thêm bạn đồng hành để giảm bớt gánh nặng xin visa. Hiện tại mình có tìm hiểu thì thấy có chị Hà mã và anh Khiêm nhận làm visa. Anh Khiêm thì nếu 1 người thì 130$, còn nhóm 2 người trở lên làm cùng thời điểm thì 96$/người. Chị Hà mã ngoài Hà Nội 90 USD/người nếu 3 người trở lên, 100 USD/người nếu 2 người, 120 USD/người nếu 1 người (1 người thì còn phải xem các yếu tố khác trước khi bên chị quyết định nhận hay không). Do đó mình rất mong có bạn nào mua vé cùng đợt này với mình để giảm chi phí xin visa và chia sẻ kinh nghiệm để vi vu Hong Kong. Mình tên Dũng, sinh 1990, đang làm về IT ở Vincom q1, từng đi Thái, Sing, Hàn rồi ạ. Thứ 3 mình sẽ canh mua vé 0 đ và update lại ngày chính xác hơn. Giá khứ hồi của 0d là chưa tới 1.7 triệu ạ. Cảm ơn các bạn đã ghé xem.

Nghỉ sao cúng tiền cho tụi nó làm visa vậy bạn. Qua group hướng dẫn tự nộp visa làm cho khỏe.

Mình có đọc các topic về xin visa Hongkong ở “Diệu kỳ Châu Á” rồi nhưng thấy có vẻ nộp hồ sơ trực tiếp ở Hai Bà Trưng thì người ta không nhận, còn mua bankdraft ở các ngân hàng để tự gửi qua Sở di trú Hongkong thì giờ cũng khó mua luôn. Do đó mình nghĩ xin dịch vụ để có thể yên tâm hơn. Cảm ơn bạn chia sẻ.

Bạn dự tính đi thời gian nào?

Năm ngoái bạn mình tự xin visa đi hk thấy vẫn được. Thường thì dịch vụ họ cũng không đảm bảo về visa, họ chỉ hỗ trợ thủ tục để mình khỏi mất thời gian.

Mình chưa mua được vé nên chưa để chính xác ngày được bạn. Theo khuyến mãi của Vietjet thì lịch bay là từ tháng 4 đến cuối 2018. Mình trúng vé Disney Hongkong hạn đến tháng 7 nên mình dự định đi tháng 4 hoặc 5. Về visa thì theo như mình tìm hiểu là tự xin cực kỳ khó giống như mình có trả lời bạn echip ở trên. Thanks thông tin của bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back