What's new

Tìm bạn đồng hành đi Lý Sơn 17.4.13 đến 22.4.13

Nhóm mình đang có 4 người ( 2 nam - 2 nữ ) có kế hoach đi đảo Lý Sơn từ ngày 17.4 với kế hoạch như sau
Ngày 17.4: tối bay từ Hà Nội vào Đà Nẵng. Nghỉ ngơi ăn tối và đón xe ( hoặc thuê xe) vào cảng Sa Ky đến sáng hôm sau đón tàu ra Lý Sơn
Ngày 18,19,20: chơi tại đảo Lý Sơn ( đảo lớn và bé) theo chương trình tham khảo đã có trên phượt và http://www.lyson.org/t2853-topic
Ngày 21: đón tàu về quảng ngãi và chơi ở quảng ngãi
Ngày 22: đón máy bay chuyến quảng ngãi - hà nội để về
Chi phí chuyến đi khoảng 4-5 triệu người ( cả tiền vé máy bay), chi phí thực tế phát sinh bao nhiêu sẽ chia đều
Nhóm mình hy vọng sẽ có thêm các bạn để chuyến đi được vui hơn
Cần thêm thông tin gì các bạn gửi mail cho mình theo địa chỉ: [email protected] nhé
br

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
sao ko đi đợt 30.4 nghỉ dài hơn, có thể đi bằng tàu hoặc ô tô giảm chi phí có phải tốt ko nhỉ. Nếu đi đc đợt đó mình đk 2 suất :)
Nhóm mình đang có 4 người ( 2 nam - 2 nữ ) có kế hoach đi đảo Lý Sơn từ ngày 17.4 với kế hoạch như sau
Ngày 17.4: tối bay từ Hà Nội vào Đà Nẵng. Nghỉ ngơi ăn tối và đón xe ( hoặc thuê xe) vào cảng Sa Ky đến sáng hôm sau đón tàu ra Lý Sơn
Ngày 18,19,20: chơi tại đảo Lý Sơn ( đảo lớn và bé) theo chương trình tham khảo đã có trên phượt và http://www.lyson.org/t2853-topic
Ngày 21: đón tàu về quảng ngãi và chơi ở quảng ngãi
Ngày 22: đón máy bay chuyến quảng ngãi - hà nội để về
Chi phí chuyến đi khoảng 4-5 triệu người ( cả tiền vé máy bay), chi phí thực tế phát sinh bao nhiêu sẽ chia đều
Nhóm mình hy vọng sẽ có thêm các bạn để chuyến đi được vui hơn
Cần thêm thông tin gì các bạn gửi mail cho mình theo địa chỉ: [email protected] nhé
br

Đợt 30/4 nghỉ nhiều hơn nên chắc chắn đông hơn, nhóm mình muốn tránh ngày đó. Còn đi lại thì bọn mình đều là dân công sở nghỉ khó nên muốn tranh thủ thời gian.

Chi phí của các bạn như vậy khá cao..Vậy tại sao ko đi tàu tối hôm trước đến Quảng Ngãi có phải giảm đc khá xiền ko?

Bọn mình đã cân đối thì vé tàu sẽ rẻ hơn 1 nửa so với máy bay nhưng cả đi cả về mất 1,5 ngày trên tàu nên đã chọn đi máy bay. Đắt hơn nhưng thời gian chơi sẽ nhiều hơn.

Theo em nghĩ thì Quảng Ngãi và Lý Sơn còn hoang sơ, chỉ dân đi bụi là thích đến đó chứ còn dịp 30/4 chắc người ta đổ về các thành phố lớn khác nhiều hơn. Em đã lập 1 cung đi Lý Sơn đợt đó, nếu các bác cân nhắc có thể lùi lại thì chúng ta đi cùng cho vui :)
Đợt 30/4 nghỉ nhiều hơn nên chắc chắn đông hơn, nhóm mình muốn tránh ngày đó. Còn đi lại thì bọn mình đều là dân công sở nghỉ khó nên muốn tranh thủ thời gian.

Nhóm mình đã đặt vé nên chắc không lùi được.
Hơn nữa ngó 1 vòng diễn đàn thấy rất nhiều nhóm rủ nhau đi 30/4 rồi, nên 30/4 ra đảo chắc sẽ chen chúc nhau chứ không còn hoang sơn nữa.
Cách đây 2 năm mình đi đảo Cô tô đúng dịp 30/4 sau đó rút kinh nghiệm là 30/4 nên ở lại thành phố cho bớt đông :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back