What's new

Tìm bạn đồng hành đi Maldives - Srilanka dịp tết âm 2018

Tết này mình lên kế hoạch đi Maldives – xứ sở thiên đường nơi hạ giới và Srilanka với chi phí dự kiến tổng chuyến đi 1300 usd (khoảng 500 đô tiền vé máy bay và 800 đô tiền ăn ở và di chuyển). Đây là thời điểm đẹp nhất để tới cả Maldives lẫn Srilanka. Nhóm bạn đã có 2 người cần tìm thêm 4 người nữa. Hiện tại AA đang có vé khuyến mãi chiều về KUL HAN chỉ có 36 đô. Lịch trình như sau:Tối muộn ngày 14/2 HAN – Bangkok Don Mueang nối chuyến tới Male – Maldives tới Male lúc 11h50 ngày 15/2, ở chơi tại Maldives 4 đêm và Srilanka 6 đêm qua những địa danh sau:
MALDIVES
Ngày 1 (15): Male – thủ đô Maldives
Ngày 2 (16): Maafushi – tour di resort
Ngày 3 (17): Maafushi – tour di sand bank
Ngày 4 (18): Maafushi
Ngày 5 (19): Chiều bay tới Colombo, thủ đô của Srilanka
SRILANKA
Ngày 6 (20): Negombo - Sigiriya bức tượng Phật và tranh vẽ trên trần hang tuyệt đẹp ở Cave Temple, chơi loanh quanh đạp xe trong rừng
Ngày 7 (21): Leo lên đỉnh tảng đá Sử Tử Lion Rock sáng. Chiều đi Kandy chơi Bontanic Garden
Ngày 8 (22): Temple of the Tooth chua răng Phật
Ngày 9 (23): Nuwara Eliya, little England, Trek lên World’s End - Hortain Plain – Ella đồi chè đẹp mê hồn
Ngày 10 (24): Unawatuna - Galle Hải đăng Galle Lighthouse và tảng đá Flag Rock
Ngày 11 (25): Galle – Colombo – Tắm biển. Tối 23h bay về Kualumpur nối chuyến Kul Han lúc 12h05 về tới HAN lúc 14h20 ngày 26 tháng 2.
Bạn nào quan tâm để lại link fb hoặc sdt nhé.

Bạn fix ngày và mua vé luôn rồi hả? Bạn có yêu cầu gì về bạn ko hành ko, VD như tuổi tác, tính tình...

Mình mua một chặng rồi, đang canh chặng nào giá tốt là mua luôn. Ko có yêu cầu gì về tuổi tác cả, miễn hòa đồng nhé bạn.

Bạn ơi mình cũng máu đi cung này, nhg ko đi đc xuyên Tết âm (phải ở nhà thực hiện nghĩa vụ với các cụ, mồng 2 Tết mới đi đc ?). Mình join chặng từ Colombo đi đc ko, hoặc 2 ngày cuối ở Maldives? Bạn đã book vé ngày nào rồi?

Bạn ơi mình cũng máu đi cung này, nhg ko đi đc xuyên Tết âm (phải ở nhà thực hiện nghĩa vụ với các cụ, mồng 2 Tết mới đi đc ?). Mình join chặng từ Colombo đi đc ko, hoặc 2 ngày cuối ở Maldives? Bạn đã book vé ngày nào rồi?

Được bạn ơi. Bọn mình mới bọok chặng về Kul Han ngày 26 đang có vé rẻ có 36 đô thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back