What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Mỹ ( New York, Chicago, Washington ...) tháng 7/2019

Bạn cho mình xin lịch trình được ko :)
M dự định bay đến New york đi chơi loanh quanh 2 ngày, rồi đi train đến washington chơi 3 ngày, rồi lại đi train or bus đên chicago. M đã đi chơi 2 tháng ở châu âu nên cũng khá tự tin. Xài google maps nó chỉ hết luôn. Qua mỹ thì hơi sợ nên tìm bạn đi cùng. Ah m còn dự định đến thác nước ở biên giới mỹ và canada nữa. Đi khoảng 10 or 14 ngày. Chi phí cũng ko cao lắm

mình cũng muốn đi, ở nhà quê cũng ko rành lắm. thủ tục xin visa dể ko bạn? hay ntn tự làm được ko ợ. đã từng đi Sing 3 lần hàn 2 lần. đã từng làm cty Pháp, Nhật.

Mình muốn hỏi các bạn định đi US Tháng 6-tháng7 thì đã có visa cả chưa vậy?
Mình cũng đang cân nhắc để đi Mỹ, visa có sẵn rồi, nếu đi sẽ mua vé máy bay luôn thôi.
Chỉ là lúc đầu tính đi road trip dài ngày vào tháng 9 (quãng 5-6 tuần). Nhưng lại đang có phương án travel khác thay thế cho mùa thu, nên có thể sẽ đi Mỹ vào mùa hè này luôn và đi ngắn ngày hơn (khoảng 3 tuần đổ lại) .
Có bạn nào kế hoạch chắc chắn đi rồi, nhắn cho biết với nhé, mình join cùng (1 người).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back