What's new

Tìm bạn đồng hành đi Nam Ấn từ ngày 28/1/2017 đến 12/2/2017

Chào các bạn,
Có lẽ Ấn Độ có một vị trí đặc biệt trong các chuyến du lịch của mình từ trước tới nay. Cảm giác khi đi Ấn Độ cũng lẫn lộn, vừa thích phong cảnh (khu vực Kashmir), vừa thích kiến trúc, đền đài (Bắc Ấn) nhưng cũng mang cảm giác đề phòng, bực bội, cảnh giác với các bạn làm du lịch bên Ấn.
Mình lại tiếp tục tìm bạn tham gia chuyến đi Ấn Độ lần 3 với mình, lần này mình chỉ tập trung đi bang Orissa và khu vực Nam Ấn thôi với mục đích chiêm ngưỡng kiến trúc các ngôi đền đạo Hindu và được trải nghiệm nhiều hơn về con người vùng Nam Ấn (trong chuyến đi Bắc Ấn lần 1, mình có đi Chennai và quá ấn tượng với các đền đài nơi đây nên quyết tâm dành thời gian cho một chuyến Nam Ấn) với lịch trình dự tính cơ bản như sau:
-28/1 (mùng 1 Tết): bay AirAsia chuyến sáng HN-BKK rồi bay tiếp BKK-Kolkata của Indigo chuyến chiều lúc 15h45, rồi bay tiếp đi Bhubaneswar chuyến 18h45, tới nơi lúc 19h55.(Lúc đầu mình tính đi chuyến tối HN-BKK của AirAsia nhưng đi vậy thì ko kịp h bay chuyến 00:05 cũng của AirAsia, còn của Indigo chuyến BKK-Kolkata ngày hôm sau 29/1 lại đắt quá)
-29,30/1: Trọn vẹn 2 ngày cho Bhubaneswar, mình nhờ bác backpackervn mà biết đến vùng này và sau khi tìm hiểu thêm thì thấy nơi đây có quá nhiều đền đài nên dự tính ít nhất là 2 ngày ở đây để có thể đi được 1 số địa điểm cơ bản nhất
-31/1: Đi Konarth thăm Sun Temple và về lại Bhubaneswar
-1/2: Bay Bhubaneswar đi Hyderabad, chơi ở đây tới tối 2/2 rồi bay tới Chennai (đang cân nhắc có nên đi tàu ko)
-3/2: Ở Chennai 1 ngày trong đó sẽ đi thăm quan Kanchipuram (mình mới thăm quan đc 1 đền ở đây), muốn quay lại thăm và đi thêm ngôi đền nổi tiếng ở vùng này nữa).
-4/2: Đi tàu Chennai-Mysore (tính là đi tàu từ đêm hôm trước nhưng nếu hôm trước đã đi tàu tới Chennai rồi và thấy đường tàu chạy CHennai-Mysore nên dự tính đi ban ngày), chơi đến tối 5/2 thì đi tàu đêm tới Madurai.
-6/2: thăm Meenakshi Amman Temple, tối hôm đó lên tàu đi một trong hai nơi dưới đây
-7/2: đang tính xem nên đi Rameswaram hay Kanyakumari. Tối 8/2 đi tàu tới Tiruchappalli, chơi ngày 9,10 ở đây và Thajavu
-11/2: bay chuyến chiều từ Tiruchapplli về lại KUL, sáng sớm hôm 12/2 bay Kul-HN
Hiện tại mình mới có vé từ Kul-HN, sẽ book luôn HN-BKK và BKK-Kolkata trong ngày mai.
Chi phí dự tính thì khoảng 800$, chủ yếu là tiền vé máy bay và ở, còn lại ăn uống thì rất rẻ, nếu ai ăn được đồ Ấn thì càng rẻ nữa.
Mình rất mong tìm được bạn đồng hành cho chuyến đi này vì rất mong muốn được chiêm ngưỡng các đền đài cổ xưa của Ấn Độ và Nam Ấn thì hiện tại mình chưa dám đi một mình. Các bạn có thể join một đoạn hành trình phía đoạn đầu cũng được vì vùng Nam Ấn có rất nhiều đường bay về BKK/Kul vì hành trình của mình đoạn sau sẽ rơi vào tuần làm việc đầu tiên sau năm mới nên ko biết mọi người thu xếp nghỉ được ko.
Các bạn để lại giúp mình tin nhắn trên này hoặc qua email: [email protected].
Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Update: Mình đã book vé Bangkok-Kolkata của Indigo chuyến 14h45 ngày 27/1/2017.
Sẽ book tiếp chuyến HN-BKK trong một hai hôm tới còn chuyến vê từ Tiruchippally sẽ book sau cùng.

Ủa bạn có ý định đi nơi này giống mình ah?
Nó có liên quan gì tới việc ở HN hay Saigon gì đâu? Nếu mà bạn muốn join thì gặp nhau ở Thailand rồi đi chung luôn chứ quan trọng gì chuyện xuất phát từ chỗ nào ở VN.

Sau khi xem lại lịch trình thì mình quyết định là bay thẳng từ Bhubaneswar tới Chennai mà ko đi Hyderabad.
Mình sẽ dành thêm 1 ngày ở Kolkata khi bay từ BKK tới Kolkata.
Và mình quyết định là sẽ đi tàu đêm từ Chennai tới Mysore. Mình sẽ đi Rameswaram chứ ko đi Kanyakumari nữa.
Các phần còn lại ko có gì thay đổi so với hành trình ban đầu.
Cả nhà nếu ai quan tâm thì contact qua email giúp mình nhé.
Mình đã quyết định là chắc chắn đi vụ này rồi ah. Vé máy bay đã book, chỉ còn thiếu chặng về từ Tirucharappali thôi.

Mình đã rủ được 1 người bạn Bangladesh của mình đi chung đoạn đầu tiên ở Bhubaneswar còn đoạn sau thì vẫn trong tình trạng một mình.
Rất hoan nghênh các bạn nào có ý định đi nơi này join nhóm với mình nhé, thật tình là vẫn chưa rủ được ah cả.

Bạn pm cho mình thông tin, mình là nữ 1981. Mình tjichs đi ít người thôi. Đi ấn 2 gái có sợ ko? Đọc bên du lịch ấn mà khách nữ tớ hơi sợ

@Star1981: bạn cần thông tin gì để mình gửi thêm vì bạn viết phía trên là gửi thông tin thì mình ko rõ là thông tin gì
Trong bài viết của mình đã đề thông tin về các chuyến bay rồi, mình chưa rõ bạn đã book vé chưa? Bạn có plan gì cho vụ đi này chưa hay sẽ join toàn bộ chặng với mình
Mình ko vào phuot thường xuyên lắm nên đã để email cá nhân: [email protected] ở phía trên để tiện liên lạc trao đổi vì mình dùng email cả ngày luôn.
Bạn có thể contact với mình qua đó, cần thiết thì chúng mình trao đổi qua điện thoại sau.
Cảm ơn bạn đã quan tâm tới topic của mình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back