What's new

Tìm bạn đồng hành đi phượt Singapore, Malaysia & Myanma ngày 1 đến 5 tháng 8

Tìm bạn đồng hành đi phượt Singapore, Malaysia & Myanma ngày 1 đến 5 tháng 8

Hi các bạn,

Đăng ký nick diễn đàn đã lâu và cũng đi phượt khá nhiều nơi từ trong nước đến nước ngoài, nhưng chưa có tâm trạng để chia sẻ về những chuyến đi của mình. Chắc chắn là sắp tới mình sẽ viết.

Hiện tại tụi mình (2 đứa) đã book vé cho hành trình phượt từ ngày 1 đến ngày 5 tháng 8 với lịch trình như sau: (Bạn chỉ nghỉ 2 ngày phép là thứ 6 và thứ 2)

Ngày 1/8: Bay SG - Singapore chuyến bay 21h40 đến Singapore lúc 0h35, ngủ qua đêm ở sân bay Changi của Jetstar

Ngày 2/8: Đi tàu điện ngầm vào downtown tham quan và ăn uống. Đi xe bus từ Singapore qua KUL chuyến 2:00PM, tham quan và ăn uống ở KL Sentral trước khi bắt chuyến xe bus cuối cùng từ KL Sentral lúc 10:00PM ra sân bay LCCT, ngủ qua đêm ở sân bay LCCT. Hoặc nếu oải quá thì ngủ khách sạn khu KL Sentral sáng sớm thuê taxi ra sân bay.

Ngày 3/8: Đáp chuyến bay sớm từ KUL đi Yangon của AirAsia lúc 6:55 AM đến Yangon lúc 8:00AM. Check in khách sạn và tham quan ở Yangon. Chiều tối đón xe đi Kyaiktiyo Pagoda (cách Yangon 180km) tham quan Golden Rock. Nghi qua dem o Golden Rock.

Ngày 4/8: Dậy sớm đón bình minh ở Golden Rock sau đó đi tham quan khám phá Kyaitiyo Pagoda truoc khi quay ve Yangon vao buoi chieu.

Ngày 5/8: Đáp chuyến bay lúc 8:00 AM của AirAsia từ Yangon về tới sân bay LCCT (Kuala Lumpur) lúc 12:50PM, ăn uống nghỉ ngơi tại sân bay và đáp chuyến bay của AirAsia từ LCCT lúc 02:55 PM về tới Saigon lúc 3:50 PM.

Chi phí vé máy bay như sau:

Saigon - Singapore: 899,000 VND/nguoi của Jetstar
Vé khứ hồi Kuala Lumpur - Yangon: 1,140,000 VND/người của AirAsia
Vé máy bay Kuala Lumpur - Saigon: 560,000 VND/người của AirAsia.

Chi phí xin visa vào Myanmar: 35USD/người.

Các bạn nên tranh thủ book vé máy bay sớm.

Chi phí dự trù cho chuyến đi là tầm 5 triệu 5 đến 6 triệu cho một người(bao gồm luôn tiền vé máy bay). Bạn nào muốn tham gia cùng bọn mình thì liên lạc qua email: [email protected] hoặc facebook mình là: https://www.facebook.com/nguyenngocthang.

Chuyến đi này đòi hỏi di chuyển nhiều và ăn bờ ngủ bụi, vì vậy bạn nào có sức khoẻ yếu nên cân nhắc nha.

Cheers,

Thắng

Re: Tìm bạn đồng hành đi phượt Singapore, Malaysia & Myanma ngày 1 đến 5 tháng 8

Mình thì đặt vé và đi vào cuối tháng 9 lận.Nên các bạn đi trước rồi về cho mình 1 chút kinh nghiệm nhé :)

Re: Tìm bạn đồng hành đi phượt Singapore, Malaysia & Myanma ngày 1 đến 5 tháng 8

Thích quá, mà chưa giám đặt gạch vì sợ kẹt bất thình lình

Hi hi,

Welcome thêm 1 bạn nữ dễ thương Ngọc Anh. Vậy là 3 members rồi nha. Nếu đủ 4 hoặc 6 bạn thì đẹp quá trời luôn. Bạn nào rãnh thu xếp được thì đi chung nha.

Đã nhận được gạch của bạn Bình :), tiếp tục trao đổi qua email và skype nha bạn. Tụi mình luôn hoan nghênh bạn :)

Hiện đang có vé free chiều về Sing-Hn của Tiger, nhóm mình dự định đi từ ngày 27/08 đến 1/09, có bạn nào tham gia cùng k ạ. Hiện Tiger vẫn còn vẻ km nhé. Đi vào dịp lễ nên tổng giá cũng k fai là quá rẻ ( khoảng 130$) nhưng lại tranh thủ đc ngày nghỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back