What's new

Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 11/2010

Status
Not open for further replies.
Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 27-31/10/2010

Mình đang có kế hoạch đi du lịch seoul vài ngày vào cuối tháng 10 (định đi đầu tháng 11, n thấy mọi người bảo cuối tháng 10 thì kịp trước khi lá rụng :D) (thấy mọi người bảo lúc đó là đẹp vì mùa thu lá vàng) không biết có ai cũng đi trong thời gian này ko thì cùng đi...

Mình thích chụp ảnh nên đi chỉ tìm những nơi có cảnh đẹp để chụp thôi.
Địa điểm dự kiến: Seoul,đảo Nami,Everland, tòa nhà 63 tầng, suối Cheong (ko biết có đúng ko, nhưng mà là nơi mà mấy bạn bảo giống cái cống đó :D),ko biết còn điểm nào đẹp ở seoul để chụp ảnh ko nhỉ?
Mục đích đi: chủ yếu là lang thang chụp ảnh shopping chỉ là phụ và ko có nhu cầu
Ăn uống: các quán vỉa hè
Thời gian: 4-5 ngày (tối đa)
: share phòng để tiết kiệm chi phí nên ưu tiên bạn nữ đi cùng
Khởi hành: từ Hanoi
Mình ko biết tiếng Hàn nên dự định tự đi tự mò....chứ ko thích đi theo tour...

Mình đã có visa rồi, nếu bạn nào cũng có kế hoạch đi trong đợt này mà có cùng sở thích và có thể join được thì pm mình nhé.
YM: n_dangthuy
Email: [email protected]

Last edited:
Bạn ah, mình là nữ và cũng muốn đi Hàn cùng này. Nhưng chi phí thế nào nhỉ? cả thủ tục xin visa ấy thì nó làm sao?

Công nhận là mùa thu Hàn Quốc đẹp mê ly,....có thể nói là đẹp nhất trong những nơi mình đã từng qua!!!!
Cuối tháng 10, khoảng từ 25/10 - 5/11 là thời điểm đẹp nhất ở trên núi. Năm ngoái mình lên núi hôm 10/11 mà lá đã rụng gần hết, chắc do trên cao khí hậu lạnh hơn nên lá vàng và rụng sớm hơn dưới thành phố. Sương mờ mờ, nắng hanh hanh, trời se se lạnh vừa đủ để diện đồ ấm, vừa đủ cho má hây hây hồng, lá vàng, lá đỏ rợp trời luôn,....
Núi Jiri-san, Neajang-san vùng Jeola-do, Jeola-buk gần khu vực Kwang-ju (đi tàu từ Seoul mất khoảng 4h)

Bonus cho bạn vài hình mùa thu Hàn nè:

Chân núi với dòng suối nhỏ bao quanh. Thường thì vào mùa hè, rất nhiều gia đình đến đây để picnic, bơi lội và ăn uống. Do nước suối được đổ từ trên thượng nguồn nên rất trong, mát lạnh.

Và đây, một ngôi nhà xinh xắn ven sườn núi:

Này là lá đỏ trên đường lên núi:

Và đây là lá vàng.....mọi người cứ hỏi sao hình mình chụp toàn là lá,...mình yêu màu lá vàng mùa thu quá, chắc tại nơi mình ở chẳng có mùa thu.....

Đây đường hoa, lá rụng trên đường đẹp như những cánh bướm,...

Cung điện Gyongbokgung

Một góc khác bên trong cung điện:

Có bạn nào đó nói là cung điện của các triều đại Jonseon nhỏ hơn của các vua nước Việt. Mình thì lại cảm thấy cung điện của họ to lớn quá, thành quách đền đài rất rộng, và điều làm mình khâm phục là họ bảo tồn di tích cực kỳ tốt.

Mình cũng có kế hoạch quay lại Hàn nhưng sớm hơn bạn chút.Để mình coi lại lịch của mình rồi nếu chờ được mình sẽ đi cùng mọi người.Sẽ miễn phí vụ Guide và phiên dịch.Chỉ muốn được ngồi cùng các bạn để uống rượu bên cạnh Khu Tài chính Seoul thôi.Hẹn gặp lại nhé.

hihi.mình cũng di du lịch hàn quốc vào cuối tháng 10. ae qua bên đó có gì gặp nhau hen.mình đi theo tour chắc rảnh buối tối thui à.
có gì liên lạc mình hen
yahoo:prooboyy

Bạn ah, mình là nữ và cũng muốn đi Hàn cùng này. Nhưng chi phí thế nào nhỉ? cả thủ tục xin visa ấy thì nó làm sao?

Mình thấy bảo là cần chứng minh tài chính từ 5-7ngh$ và 1 số giấy tờ khác. bạn vào trang này xem cụ thể nhé :
http://hanquocngaynay.com/embassy_detail.php?key=5

Mình thấy trên diễn đàn này cũng chia sẻ kinh nghiệm xin visa Hàn đấy.
Hiện tại visa của mình ko phải là visa Hàn mà là visa Mỹ nên tranh thủ đi Hàn thôi vì sợ năm sau phải chứng minh tài chính, thấy mọi người nói xin cũng khó. với visa này mình được vào Hàn 30 ngày mà ko cần visa.

còn chi phí: mình ước tính chắc phải 1200$ (có đủ ko nhỉ? ai có kinh nghiệm cho mình biết với, mình dự định đi lại tàu điện ngầm hoặc xe buýt cho nó rẻ, ăn uống cũng ko vào nhà hàng làm gì)...vé thì là 750$ đang nhờ đứa bạn hỏi xem có mua vé ké với đoàn nào ko thì sẽ rẻ hơn...

@summer-flower44,như bạn nói thì có lẽ mình nên đi cuối tháng 10 đầu tháng 11 thì tốt hơn nhỉ? phòng xa sang đến nơi lá rụng gần hết rồi...
cám ơn bạn đã share ảnh, n lên vùng núi thì mình ko rõ có đủ tg đi không, vì chỉ định đi 4 đêm , 5 ngày mà mình thì lại thích lang thang trong tp chụp ảnh buổi tối...dù sao mình sẽ nghiên cứu thêm vụ đi núi này...

Last edited:
Mình cũng có kế hoạch quay lại Hàn nhưng sớm hơn bạn chút.Để mình coi lại lịch của mình rồi nếu chờ được mình sẽ đi cùng mọi người.Sẽ miễn phí vụ Guide và phiên dịch.Chỉ muốn được ngồi cùng các bạn để uống rượu bên cạnh Khu Tài chính Seoul thôi.Hẹn gặp lại nhé.

Mình sẽ quay lại Hàn dịp Tết Chusok 2011 nè, có cơ hội gặp bạn ko?

Mình thấy bảo là cần chứng minh tài chính từ 5-7ngh$ và 1 số giấy tờ khác. bạn vào trang này xem cụ thể nhé :
http://hanquocngaynay.com/embassy_detail.php?key=5

Mình thấy trên diễn đàn này cũng chia sẻ kinh nghiệm xin visa Hàn đấy.
Hiện tại visa của mình ko phải là visa Hàn mà là visa Mỹ nên tranh thủ đi Hàn thôi vì sợ năm sau phải chứng minh tài chính, thấy mọi người nói xin cũng khó. với visa này mình được vào Hàn 30 ngày mà ko cần visa.

còn chi phí: mình ước tính chắc phải 1200$ (có đủ ko nhỉ? ai có kinh nghiệm cho mình biết với, mình dự định đi lại tàu điện ngầm hoặc xe buýt cho nó rẻ, ăn uống cũng ko vào nhà hàng làm gì)...vé thì là 750$ đang nhờ đứa bạn hỏi xem có mua vé ké với đoàn nào ko thì sẽ rẻ hơn...

@summer-flower44,như bạn nói thì có lẽ mình nên đi cuối tháng 10 đầu tháng 11 thì tốt hơn nhỉ? phòng xa sang đến nơi lá rụng gần hết rồi...
cám ơn bạn đã share ảnh, n lên vùng núi thì mình ko rõ có đủ tg đi không, vì chỉ định đi 4 đêm , 5 ngày mà mình thì lại thích lang thang trong tp chụp ảnh buổi tối...dù sao mình sẽ nghiên cứu thêm vụ đi núi này...

Mình xin Visa Hàn chẳng có chứng minh tài chính, ĐSQ mà đòi thì mình cũng chết chắc, vì biết lấy gì chứng minh đây :(

Vé rẻ của Cebuairline đi Seoul (transit ở Manila) có $200/khứ hồi thôi. Nhà nghỉ thì tầm KRW 30,000/đêm có ăn sáng (khoảng $25), ăn uống tầm KRW 3,500-5,000/buổi ($2-3). Bạn dự trù $1,200 là sang quá, hihi :) Mình chỉ mong có được 1/2 của bạn là mừng lắm rồi.

Last edited:
Hiện tại mình đang lên kế hoạch cho tháng 7 (âm) 2011 sẽ qua Hàn, vì thời gian đó mình mới có khả năng nhảy được.
Thấy mọi ngừi chuẩn bị cũng thấy nôn nao.
Hy vọng 2011 sẽ gặp ai đó cùng PHUOT ở Hàn.

Mình sẽ quay lại Hàn dịp Tết Chusok 2011 nè, có cơ hội gặp bạn ko?

Mình xin Visa Hàn chẳng có chứng minh tài chính, ĐSQ mà đòi thì mình cũng chết chắc, vì biết lấy gì chứng minh đây :(

Vé rẻ của Cebuairline đi Seoul (transit ở Manila) có $200/khứ hồi thôi. Nhà nghỉ thì tầm KRW 30,000/đêm có ăn sáng (khoảng $25), ăn uống tầm KRW 3,500-5,000/buổi ($2-3). Bạn dự trù $1,200 là sang quá, hihi :) Mình chỉ mong có được 1/2 của bạn là mừng lắm rồi.

sao bạn xin visa Hàn ko cần chứng minh tài chính thế? chỉ vì vụ cmtc này mà mình cố đi năm nay để tận dụng cái visa đó...

cebu airline rẻ thế ah. vậy để mình check...n cebu airline chỉ có đi từ HCMC, như vậy cần mất vé hanoi-sg nữa nhỉ?

mình đang lang thang tìm chỗ ở Seoul đây n chưa thấy cái nào rẻ như bạn nói...
ăn uống như bạn nói là khoảng 15k w /ngày nhỉ.

@eightbelow: cho mình hỏi là nếu có visa Mỹ thì sẽ miễn visa Hàn thì thủ tục nhập cảnh Hàn cần giấy tờ gì?Có cần vé máy bay đi Mỹ từ Hàn ko?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back