What's new

Tìm bạn đồng hành Hà Giang 15-18/10/2015

Tuyển gấp xế đi Hà Giang 15-18/10/2015

Cần tuyển gấp 2 xế đi Hà Giang, SĐT của mình: 016 chín 926 9 bảy 66
face nhóm: https://www.facebook.com/groups/HaGiang102015/
Lịch trình tham khảo như sau:
------------------ ngày 1 Hà Nội - Tuyên Quang-Hà giang (300km) - có thể linh động đi từ 5h chiều lên HG nếu mọi người ko xin nghỉ được
- Sáng 5 tập trung tại cổng đại học quốc gia. 5h30 xuất phát
- 11-12h ăn trưa ở Tuyên Quang.
- 13h xuất phát chạy Tuyên Quang - Hà Giang
- 17h-18h đến Hà Giang nhận phòng cất đồ đạc đi thăm núi cấm tp Hà Giang.
- 19h về tắm rửa đi ăn và loanh quanh thăm thú Hà Giang.
-------------------- ngày 2: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn (250km).
- 6h30 check cột mốc km số 0 tp Hà Giang .
- 7h bắt đầu đi check các điểm: núi đôi quản bạ, rừng thông yên minh, dinh thự vua mèo, nhà của Pao (có hoa Tam Giác Mạch), cột cờ lũng cú....., ăn trưa dọc đường
- 17-18h có mặt tại Đồng Văn.
---------------------- ngày 3: Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Yên Minh - Hà Giang: (220km)
- 6h30 xuất phát đi đèo mã phì lèng, check sông Nho Quế, rồi về Yên Minh
- 18h ăn tối tại Yên Minh. Nếu đi thăm cửa khẩu Săm Pun hoặc nếu mệt có thể ngủ ở Yên Minh.
- 21h về tới Hà Giang, nhận phòng ngủ.
----------------------ngày 4 Hà Giang - Tuyên Quang - Hà Nội (280km)
20h về đến Hà Nội.

------------Chi phí dự kiến:
+ Tiền nhà nghỉ: 150k/3 đêm
+ Tiền ăn: 400k/4 ngày
+ Nước uống + dự trù khác: 150k
=> 700k/ người
+ Xăng xe + bảo dưỡng: ôm đóng 300k, sau đó thủ quỹ trả lại xế
Đi về sẽ tổng hợp thu chi, thừa thì trả lại hoặc đi off uống nước, thiếu thu thêm

Last edited:
Re: Tuyển gấp xế đi Hà Giang 15-18/10/2015

Cần tuyển gấp 2 xế đi Hà Giang, SĐT của mình: 016 chín 926 9 bảy 66
face nhóm: https://www.facebook.com/groups/HaGiang102015/
Lịch trình tham khảo như sau:
------------------ ngày 1 Hà Nội - Tuyên Quang-Hà giang (300km) - có thể linh động đi từ 5h chiều lên HG nếu mọi người ko xin nghỉ được
- Sáng 5 tập trung tại cổng đại học quốc gia. 5h30 xuất phát
- 11-12h ăn trưa ở Tuyên Quang.
- 13h xuất phát chạy Tuyên Quang - Hà Giang
- 17h-18h đến Hà Giang nhận phòng cất đồ đạc đi thăm núi cấm tp Hà Giang.
- 19h về tắm rửa đi ăn và loanh quanh thăm thú Hà Giang.
-------------------- ngày 2: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn (250km).
- 6h30 check cột mốc km số 0 tp Hà Giang .
- 7h bắt đầu đi check các điểm: núi đôi quản bạ, rừng thông yên minh, dinh thự vua mèo, nhà của Pao (có hoa Tam Giác Mạch), cột cờ lũng cú....., ăn trưa dọc đường
- 17-18h có mặt tại Đồng Văn.
---------------------- ngày 3: Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Yên Minh - Hà Giang: (220km)
- 6h30 xuất phát đi đèo mã phì lèng, check sông Nho Quế, rồi về Yên Minh
- 18h ăn tối tại Yên Minh. Nếu đi thăm cửa khẩu Săm Pun hoặc nếu mệt có thể ngủ ở Yên Minh.
- 21h về tới Hà Giang, nhận phòng ngủ.
----------------------ngày 4 Hà Giang - Tuyên Quang - Hà Nội (280km)
20h về đến Hà Nội.

------------Chi phí dự kiến:
+ Tiền nhà nghỉ: 150k/3 đêm
+ Tiền ăn: 400k/4 ngày
+ Nước uống + dự trù khác: 150k
=> 700k/ người
+ Xăng xe + bảo dưỡng: ôm đóng 300k, sau đó thủ quỹ trả lại xế
Đi về sẽ tổng hợp thu chi, thừa thì trả lại hoặc đi off uống nước, thiếu thu thêm

- Góp ý chút, 2 ngày cuối các bạn về theo đường Ba Bể - Thái Nguyên thích hơn, đỡ phải chạy lại đường đã đi. Lịch trình như sau
Ngày 3 : Đồng Văn - Mèo Vạc - Bảo Lạc - Sơn Lộ - Bộc Bố - Pắc Nặm - Cổ Linh - Hồ Ba Bể
Ngày 4 : ăn sáng sau đó đi thác Hoàng Trĩ tắm và chơi, trưa quay lại Hồ hoặc chạy về luôn HN thì tùy ( Hồ Ba Bể - Bằng Lũng - Khu ATK Định Hóa - Hà Nội, cảnh vừa đẹp, mà lại đc tắm thác, đỡ phải chạy lại cung đường đã đi :))

có bạn nào có ý tưởng đi phượt Hà Giang bằng xe ô tô tự lái ko ạ. Như thế mình vẫn chủ động dc kế hoạch cũng như muốn dừng đâu ngắm cảnh thì dừng. thứ 2 là mức độ an toàn cao hơn nhiều so với chạy xe máy, nhất là với cọ gái, thứ 3 là mọi người có thể ngồi cùng nhau tán chuyện trên dg đi. có ai có ý tưởng muốn join cùng mình ko, mình có 1 xe 5 chỗ rồi. Bạn nào có kinh nghiệm có thể cho mình chút kinh nghiệm về cung dg đi lên HG có khó đi quá ko? cám ơn các bạn

- Góp ý chút, 2 ngày cuối các bạn về theo đường Ba Bể - Thái Nguyên thích hơn, đỡ phải chạy lại đường đã đi. Lịch trình như sau
Ngày 3 : Đồng Văn - Mèo Vạc - Bảo Lạc - Sơn Lộ - Bộc Bố - Pắc Nặm - Cổ Linh - Hồ Ba Bể
Ngày 4 : ăn sáng sau đó đi thác Hoàng Trĩ tắm và chơi, trưa quay lại Hồ hoặc chạy về luôn HN thì tùy ( Hồ Ba Bể - Bằng Lũng - Khu ATK Định Hóa - Hà Nội, cảnh vừa đẹp, mà lại đc tắm thác, đỡ phải chạy lại cung đường đã đi :))
Bạn cho mình hỏi tí. dg từ hà nội lên hà giang có khó đi lắm ko? có bị nhiều chỗ dg xấu ko ạ. mình đang muốn phượt lên HG bằng ô tô tự lái mà chưa đi bao h cũng hơi ớn. Cám ơn bạn trc nhé

Bạn cho mình hỏi tí. dg từ hà nội lên hà giang có khó đi lắm ko? có bị nhiều chỗ dg xấu ko ạ. mình đang muốn phượt lên HG bằng ô tô tự lái mà chưa đi bao h cũng hơi ớn. Cám ơn bạn trc nhé

Đi xe máy hoặc đi oto lên rồi thuê xe máy, chứ đi oto riêng thì phải rành lái đường đèo, với cả 1 số chỗ khó đi

Đường thì không xấu lắm, nhưng ở Hà Giang cua tay áo nhiều và nhiều đèo dốc khá khoai đấy !

Re: Tuyển gấp xế đi Hà Giang 15-18/10/2015

Nhà mình đã chốt đoàn chưa nhỉ. Mình đi một mình, có thể làm xế hoặc tham gia nhập đoàn nhé.
Tuấn 0943609696

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back