What's new

[Hết hạn] Tìm bạn đồng hành khám phá Côn Đảo - Hòn đảo bí ẩn nhất thế giới (30/3-2/4)

Tìm bạn đồng hành khám phá Côn Đảo - Hòn đảo bí ẩn nhất thế giới (30/3-2/4)

Côn Đảo từng được bình chọn là một trong những hòn bí ẩn nhất thế giới. Thời gian đẹp nhất để khám phá Côn Đảo là từ tháng 3 tới tháng 9 do thời gian này biển êm và xanh nhất. Hãy cùng trải nghiệm thiên đường nơi địa ngục trần gian.

Đoàn mình đã có 3 người book vé. Cần tuyển tối đa 5 thành viên nữa.

Lịch trình (4 ngày, gồm 2 ngày cuối tuần)

Ngày 1: 30/3
Bay chuyến sớm: SG – CĐ: 5h55 – 6h55, đi taxi về khách sạn gửi đồ.
Nhận xe máy ăn sáng, cafe.
Tham quan nhà tù, chuồng cọp, bảo tàng, nhà lưu niệm chị Võ Thị Sáu, Dinh Chúa Đảo
Trưa đi cầu tàu ma thiên lãnh, rừng ông đụng, bãi ông đụng.
Chiều về tắm biển bãi nhát.
Tối đi thăm mộ Võ Thị Sáu, nghĩa trang hàng dương.

Ngày 2: 31/3
Sáng: thuê tàu ra Bảy Cạnh, tham quan rừng nguyên sinh, lặn ngắm san hộ, tắm biển, xem vích (mang đồ ăn theo vì hình như chẳng có gì ăn)
Chiều tham quan chùa Vân Sơn, hồ An Hải, miếu bà Phi Yến, tắm ở bãi An Hải
Tối: lòng vòng ăn uống, hát hò

Ngày 3: 1/4
Thăm lăng hoàng tử cả, tham quan Six Sence , đoạn này biển đẹp
Trưa: Bãi đầm trầu, tắm biển, chụp hoàng hôn ở đỉnh tình yêu.

Ngày 4: 2/4

Sáng chụp bình minh trên đỉnh cá mập, tắm biển, café. Bay chuyến trưa CĐ –SG: 11h10 -12h15 (máy bay chụp xuống vịnh Đầm tre).
Ai nghỉ thì nghỉ, còn ko về đi làm buổi chiều.
Kết thúc chuyến đi

Chi phí 1.5 -2 triệu cho 3.5 ngày ko bao gồm vé máy bay. Thiếu đóng thêm, thừa trả lại. Tiêu chí ngon bổ rẻ, có nhiều thời gian chụp choẹt và chơi bời.

Vé bay SG-CĐ khá cao ~ 3 triệu :((. Bạn nào có thời gian và sức khỏe thì đi tàu ra cho rẻ nha (Vé 150 và 200K/chiều đi từ Vũng Tàu). Đi tàu thường mất 12 tiếng, xuất phát 5h chiều từ VT đến CĐ là 5h sáng, nên ai đi sẽ phải mất thêm thời gian đi xuống Vũng tàu nữa.
Mình cũng rất muốn trải nghiệm đi tàu ra Côn Đảo nhưng ở Hà Nội nên không có nhiều thời gian.

Bạn nào đi từ Hà nội sẽ phải book vé trước và sau đó.

Bạn nào đăng ký thì để lại Tên, số điện thoại, mail, facebook nha.

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
Re: Tìm bạn đồng hành khám phá Côn Đảo - Hòn đảo bí ẩn nhất thế giới (30/3-2/4)

Tối 5/3 VJ sẽ bán vé rẻ cho khoảng time 1/4 đến 11/5, ai từ HN muốn đi có thể book vé rẻ chiều về. Tất nhiên book dc vé cũng đòi hỏi công phu + hên xui nữa :D
Vé SG-CĐ thì hiện nay chỉ có duy nhất VNA độc quyền khai thác (Air mekong đã nghỉ) nên giá không thể rẻ hơn

Cung này hay nè @Hai_Govap , cậu đi không? Vé mb hơi chát, nếu cùng chạy xe từ SG xuống VT thì sao?
Mình gạch bông nha Thớt :)

Last edited:

Chủ thớt ơi cho hỏi vé khứ hồi SG-CĐ bao nhiêu dzay?

Lót dép hóng hớt, 1/2 gạch nha thớt (c)

Cung này hay nè @Hai_Govap , cậu đi không? Vé mb hơi chát, nếu cùng chạy xe từ SG xuống VT thì sao?
Mình gạch bông nha Thớt :)

Welcome bạn, nếu đi tàu sẽ bớt chi phí được rất nhiều đó

Plan này khá hay. Đúng chất nghĩ dưỡng luôn.
Nếu mình đi sẽ đi 2 người. Tối thứ 6 mình đi tàu ra, tối chủ nhật 31/3 mình phải đi tàu về để kịp đi làm. Không nghĩ được,hihi.

Nếu đi mình sẽ đi xe máy SG - VT và đi tàu ra Côn Đảo, đi full 4 ngày như lịch luôn, lượt về sẽ đi tàu và chạy xe từ VT - SG. Có ai tham gia cùng ko nhỉ ?

Mình 2 gạch cứng nhe Chủ thớt, 2 nữ. Đã book vé máy bay khứ hồi cùng chuyến với đoàn như lịch trên.
Tên: Thùy An
ĐT: 0903 sáu chín ba 749
Email: [email protected]

Hihi dập dòm nếu đi ra Côn Đảo đợt này phải nghỉ ở six sense 1 đêm mới được , bàn bạc lại với bà xã xem sao !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back