What's new

[Đã chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành khám phá Lệ Giang – Shangrila tết dương lịch (28.12 – 06.01, 9 ngày)

Xin chào các bạn,
Nhắc tới Vân Nam với thiên nhiên hữu tình, mình luôn bị cuốn hút với kiến trúc cổ kính và đặc trưng của Lệ Giang cổ trấn cùng không gian bao la thấm đượm tinh thần và nét văn hóa Tây Tạng tại Shangrila (nơi được mệnh danh là thung lũng huyền thoại trong tiểu thuyết Lost Horizon). Ước mơ được đặt chân lên mảnh đất này, hòa với thiên nhiên hùng vĩ và con người nơi đây, trải nghiệm những giây phút yên bình và sâu lắng đã thúc đấy mình chuẩn bị lên đường.
Phía dưới là lịch trình sơ bộ cho hành trình 9 ngày Lê Giang – Shangrila – Đại Lý – Côn Minh với phương tiện là đường bộ:
Ngày 0 (28.12): Hà Nội - Lào Cai (bus đêm)
Ngày 1 (29.12): Lào Cai – Hà Khẩu – Côn Minh – Lệ Giang
Tàu Hà Khẩu – Côn Minh (9:35 – 15:45); Tàu đêm Côn Minh – Lệ Giang (20:25 – 05:30)
Ngày 2 (30.12): Lệ Giang (Tham quan Đại Nghiên cổ trấn, quảng trường Ngọc Hà, Vạn Cổ Lâu, đường Tứ Phương, Mộc Phủ…)
Ngày 3 (31.12): Ngọc Long Tuyết Sơn, xem show Ấn tượng Lệ Giang
Ngày 4 (01.01): Hồ Lugu
Ngày 5 (02.01): Lệ Giang – Khe hổ nhảy (Hổ khiêu hiệp) - Shangrila
Ngày 6 (03.01): Shangrila (Đại Phật tự, tu viện Songzalin, Dukezong cổ trấn, công viên Potatso…)
Ngày 7 (04.01): Shangrila – Đại Lý (Đầu giờ chiều, bắt bus về Đại Lý)
Ngày 8 (05.01): Đại Lý (22h đêm lên tàu về Côn Minh)
Ngày 9 (06.01): Côn Minh – Lào Cai – Hà Nội
10h30 sáng lên tàu Côn Minh – Hà Khẩu, 17h về tới Hà Khẩu, sau đó bắt bus từ Lào Cai về Hà Nội khoảng 23h đêm. Kết thúc chuyến đi.
Chi phí dự kiến: 10tr - 12tr
Nếu bạn nào cùng hào hứng với hành trình trên thì pm mình qua zalo 037.451.bảy chín 45 để cùng bàn bạc chi tiết nhé.
P/s: Mình tên Hà, dù chỉ biết tiếng Anh và không biết tiếng Trung nhưng cũng có kinh nghiệm backpack một số nước, nên nếu không kiếm được bạn biết tiếng Trung thì vẫn có khả năng xoay sở kiểu khác được :)

Vì mình muốn dành nhiều thời gian ở Lệ Giang và Shangrila, nên chắc chỉ có thể ghé tham quan và trek đoạn ngắn lên Middle Tiger thôi (ngày thứ 5), khó có thể giành 3 ngày để trek full cung được.

Chào bạn, cho mình join cùng với nhé. Mình không biết tiếng Trung :(, đang định book tour cho dịp tết dương lịch nếu không tìm đươc đội để join cùng thì thấy topic của bạn :LOL:

Chào bạn, cho mình join cùng với nhé. Mình không biết tiếng Trung :(, đang định book tour cho dịp tết dương lịch nếu không tìm đươc đội để join cùng thì thấy topic của bạn :LOL:
Chào mừng bạn join cùng! Mình cứ chuẩn bị plan kỹ càng thì vấn đề tiếng tăm sẽ không gây khó khăn nhiều đâu. Nhiều bạn không biết tiếng vẫn đi ngon lành à :).

Xin chào các bạn,
Nhắc tới Vân Nam với thiên nhiên hữu tình, mình luôn bị cuốn hút với kiến trúc cổ kính và đặc trưng của Lệ Giang cổ trấn cùng không gian bao la thấm đượm tinh thần và nét văn hóa Tây Tạng tại Shangrila (nơi được mệnh danh là thung lũng huyền thoại trong tiểu thuyết Lost Horizon). Ước mơ được đặt chân lên mảnh đất này, hòa với thiên nhiên hùng vĩ và con người nơi đây, trải nghiệm những giây phút yên bình và sâu lắng đã thúc đấy mình chuẩn bị lên đường.
Phía dưới là lịch trình sơ bộ cho hành trình 9 ngày Lê Giang – Shangrila – Đại Lý – Côn Minh với phương tiện là đường bộ:
Ngày 0 (28.12): Hà Nội - Lào Cai (bus đêm)
Ngày 1 (29.12): Lào Cai – Hà Khẩu – Côn Minh – Lệ Giang
Tàu Hà Khẩu – Côn Minh (9:35 – 15:45); Tàu đêm Côn Minh – Lệ Giang (20:25 – 05:30)
Ngày 2 (30.12): Lệ Giang (Tham quan Đại Nghiên cổ trấn, quảng trường Ngọc Hà, Vạn Cổ Lâu, đường Tứ Phương, Mộc Phủ…)
Ngày 3 (31.12): Ngọc Long Tuyết Sơn, xem show Ấn tượng Lệ Giang
Ngày 4 (01.01): Hồ Lugu
Ngày 5 (02.01): Lệ Giang – Khe hổ nhảy (Hổ khiêu hiệp) - Shangrila
Ngày 6 (03.01): Shangrila (Đại Phật tự, tu viện Songzalin, Dukezong cổ trấn, công viên Potatso…)
Ngày 7 (04.01): Shangrila – Đại Lý (Đầu giờ chiều, bắt bus về Đại Lý)
Ngày 8 (05.01): Đại Lý (22h đêm lên tàu về Côn Minh)
Ngày 9 (06.01): Côn Minh – Lào Cai – Hà Nội
10h30 sáng lên tàu Côn Minh – Hà Khẩu, 17h về tới Hà Khẩu, sau đó bắt bus từ Lào Cai về Hà Nội khoảng 23h đêm. Kết thúc chuyến đi.
Chi phí dự kiến: 10tr - 12tr
Nếu bạn nào cùng hào hứng với hành trình trên thì pm mình qua zalo 037.451.bảy chín 45 để cùng bàn bạc chi tiết nhé.
P/s: Mình tên Hà, dù chỉ biết tiếng Anh và không biết tiếng Trung nhưng cũng có kinh nghiệm backpack một số nước, nên nếu không kiếm được bạn biết tiếng Trung thì vẫn có khả năng xoay sở kiểu khác được :)
Hi bạn, mình đang quan tâm tới cung này và đã add zalo bạn rồi để bàn kỹ hơn về chuyến đi. fb mình là: https://www.facebook.com/ngo.hohuynhkim. Mong nhận được phản hồi từ bạn.

Hi cả nhà, hiện nhóm mình đã có 3 người chắc chắn tham gia, hiện vẫn tìm thêm 1,2 bạn nữa biết tiếng Trung (chỉ cần giao tiếp cơ bản, đủ để tàu xe và hỏi đường là được @_@). Nếu bạn nào hứng thú thì PM mình nhé :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back