What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành leo Phan và 3 tỉnh Tây Bắc 3/2019

Mình đã mua vé khứ hồi SG - HN từ 6/3 - 16/3 (10 ngày), dự định sẽ leo Phan Xi Păng và lang thang Lào Cai - Lai Châu - Điện Biên

Chuyến đi này hầu như mình sẽ ko đi xe máy vì ko muốn tiếng động cơ át đi cái âm thanh núi rừng :3, nên vẫn đang phân vân giữa đi bộ hay xe đạp. Chỉ có 1 sự khó khăn duy nhất là mình muốn trekking Phan từ Cát Cát, nhưng ko biết có tour dành cho 1 người keo ko. Vì vậy nếu bạn nào có hứng thú và tham gia được vào khoảng thời gian trên, mình sẽ rất vui lòng :D.

Minh sẽ chờ inbox từ những phượt thủ :3

Nếu bạn đổi lịch bằng đi xe máy từ Hà nội thì mình xin 1 xuất, đem theo lều và kết hợp ngủ homestay thì Ok.

Nếu bạn đổi lịch bằng đi xe máy từ Hà nội thì mình xin 1 xuất, đem theo lều và kết hợp ngủ homestay thì Ok.
Thật sự tiếng động cơ xe máy khiến mình ko cảm nhận được âm thanh núi rừng, nên chuyến đi này mình sẽ hạn chế dùng nó. Mình đang kiếm nơi ở HN cho thuê xe đạp :D.

Rồi không biết có đơn vị nào nhận làm tour leo Phan cho 1-2 người ko nữa

hôm tết dương mình leo F theo đường trạm Tôn, có mua tour nhưng thực sự mình thấy ko hợp lý, bên bán tour chẳng thêm được dịch vụ gì, trừ việc họ thuê xe ô tô từ Sapa lên trạm Tôn và đón quay về.
bạn cứ lên thẳng vườn QG, hỏi mua vé, hỏi thuê porter có khi sẽ hay hơn.
nhưng đỉnh F bây giờ là cái "trung tâm du lịch tâm linh" của SunGroup rồi... :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back