What's new

Tìm bạn đồng hành Mộc Châu - Pha Luông từ mồng 4 đến mồng 6 tết

Chào các bạn, hiện tại mình đang lập team tranh thủ du hí Mộc Châu vào dịp nghỉ tết, bạn nào có nhã hứng thì tham gia cùng nhé. Chỉ có 1 mong muốn nhỏ là các bạn tham gia phải thiệt là nhiệt tình, vui vẻ hòa đồng và có tinh thần đồng đội cùng hỗ trợ nhau trong chuyến đi. Lịch trình cụ thể như sau:

Ngày 1 (mồng 4 tết): Hà Nội - Mộc Châu (190km)
5h30’: Khởi hành từ HN (5h sẵn sàng -> ăn sáng, đổ xăng)
Nghỉ chân tai dốc Cun, chụp ảnh (78km: khoảng 8h sáng)
 Nghỉ chân tại bản Lóong Luông (165km: khoảng lúc 10h30): ngắm hoa đào, tham quan các nhà ở của người dân tộc. Ăn trưa (dự tính: mua gà và bánh mì hoặc sôi ở nhà dân rồi vào vườn nhà dân ngồi bệt ăn luôn: feeling amazing). Nghỉ ngơi thư giãn và tiếp tục lên đường lúc 1h30 chiều.
2h30: Đến thị trấn Mộc Châu (190km)
Thuê nhà nghỉ Homestay hoặc khách sạn phòng tập thể
Tham quan khu vực bản Áng (hoa cải, rừng thông, vườn hoa nhiệt đới có dâu tây)
5h (nếu trời còn sáng): Thăm quan Cao nguyên Mộc châu ngắm mặt trời lặn (chăn nuôi bò sữa, vườn mận….) (5km tu bản áng)
6h30: ăn tối (ăn luôn trong khu vực bản áng)
Tối: Đốt lửa nướng khoai (nếu có thể) và Nghỉ ngơi sớm.

Ngày 2 (Mồng 5 tết): Chinh phục Pha Luông
5h: dậy ngắm hồ bản Áng lúc mặt trời lên, ăn sáng.
6h: Khởi hành đi Pha Luông
Dự tính vào đến đồn Biên Phòng tầm 9h, xin giấy phép leo lên đỉnh Pha Luông lúc 12h30 (chắc đói gần chết rồi).
Ăn uống chụp choẹt, ngắm cảnh thư giãn tầm 2 tiếng.
2h30: leo xuống hết khoảng 2h
4h30: đi xe máy từ đồn biên phòng về (cố gắng về sớm không thì toi với đoạn đường đất ấy)
7h: về đến thị trấn Mộc Châu, ăn tối tắm gội…

Ngày 3 (mồng 6 tết): Tham quan khu nông trường Mộc Châu – trở về Hà Nội
5h: Săn mây trên đồi chè Mộc Sương (chưa tìm ra nó nằm ở chỗ nào, nghe nói trên đường vào Tân Lập), Ăn sáng
6h30: Tham quan khu nông trường chè Mộc Châu : đồi chè trái tim, hoa cải, hoa mai, hoa mận, tam giác mạch…, Thăm Ngũ động bản ôn nếu đủ thời gian. Tham quan cánh đồng cải Ba Phách.
10h: khăn gói lên đường về Hà Nội, ăn trưa, nghỉ ngơi ở dọc đường.
Dự tính 7h tối có mặt tại HN.

II. KINH PHÍ Dự TÍNH:
Ăn: 150K/ngày/người x 3ngày = 450k
Ngủ: 100k/người/đêm x 2đêm = 200k
Xăng: 150k/xe chia 2người= 75k/người
Tiền tham quan (may be not) 50k/người
Mua đồ mang theo: 50k/người(Kẹo socola, nước uống, khoai, cá mực khô, hoa quả)
Tổng 825k/người
Note: Kinh phí có thể thay đổi tùy hoàn cảnh. Vì mình chỉ muốn có bạn cùng đi và cùng vui nên kinh phí sẽ được tổng hợp lại ngay sau mỗi khoản và share đều luôn.

Re: Tìm bạn đồng hành Mộc Châu - Pha Luông từ mồng 4 đến mồng 6 tết

Hiện tụi mình có 3 người chắc chắn đi. Hay quá tụi mình cũng ở HP, sẽ cho xe lên tàu đi HN từ tối mồng 3. Tụi mình có thể lo chỗ ngủ trên HN cho bạn nếu bạn chưa có.

Ây dà, mùng 4, 7h30 mới lên đến HN, có thể lùi thời gian đi một chút hem, joint đoàn đi cùng cho vui :)

Mình đã gửi email cho bạn rồi nhé.

các bạn đi xe máy ah,nhóm gồm mấy người rồi bạn , m có 2 nữ cũng muốn đi cung này không biết có đựoc không

Ây dà, mùng 4, 7h30 mới lên đến HN, có thể lùi thời gian đi một chút hem, joint đoàn đi cùng cho vui :)

Bạn lên từ tối mồng 3 đi, tụi mình ở HP cũng đi từ mồng 3, nếu lùi lại 2h tức là lên MC chậm 2h như vậy rất dở dang ko chơi đc.

các bạn đi xe máy ah,nhóm gồm mấy người rồi bạn , m có 2 nữ cũng muốn đi cung này không biết có đựoc không

Mình ko có xế cho bạn, nếu bạn tự lo được xế thì join cùng cho vui

Hiện tại fix mấy xe full rồi bạn,có bạn nào cùng nhóm có kinh nghiệm chạy xe or đã từng đi cung này chưa bạn.Mình hỏi kỹ chút vì mình cũng đi vài nơi nhưng toàn đi ô tô & thuê xê chứ ít chạy xe ntn.thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back