What's new

[Tin tức] Tìm bạn đồng hành phượt Hạ Long 22,23,24/11/15

QuangTruong141

Phượt tử
​****MÌnh có ý định phượt Hạ Long trong 3 ngày trên và muốn có bạn đồng hành và phương tiện di chuyển là XE ĐẠP
*Do chưa có kinh nghiệm và đi 1 mình hơi buồn nên mình muốn tìm 1 vài bạn có cùng sở thích phượt đồng hành, vừa kết bạn và cùng có những trải nghiệm khó quên trong chuyến đi này! (Theo cách Sinh VIên ạ )
*Vì nếu đạp xe từ HN_Hạ Long thì phải mất chừng 1day nên mình sẽ đi xe khách gửi xe theo lun.......
*Lịch trình của mình: Leo Núi Bài Thơ, Ngắm vịnh Hạ Long, Tuần Châu,... Nếu sang ngày thứ 3 nữa thì có thể đi Cát Bà là tuyệt vời
- Ngày 22: Sáng bắt xe ra Hạ Long (kèm theo gửi xe đạp lun). Có thể đi xe Hoàng Long, Phúc Xuyên, Kumho,...
Thời gian: Khoảng 7h-11h là tới nơi( Bến xe Bãi Cháy)
_Sau đó ăn trưa, nghỉ ngơi rồi qua Tuần Châu ngắm cảnh, tắm táp gì đó, Tuần Châu cách bến xe Bãi Cháy chừng gần 1h đi xe đạp.
Chiều về có thể qua Núi Bài Thơ, ăn tối xong vi vu qua cầu Bãi Cháy ngắm cảnh, tìm nhà trọ,,,,,cái này mình cũng tham khảo thôi, tầm 200k là ok cho phòng trọ,giá bình dân thôi nhé.
- Ngày 23: Đi ngắm cảnh vịnh Hạ Long
Chúng ta có thể đi tàu lịch trình 6 tiếng ngắm cảnh vịnh với chi phí vé là 120k/1N. Nên mang theo đồ ăn trước khi đi lên tàu, còn xe thì mình gửi lại ở cổng vào.
Xong, đi về thì cũng đầu giờ chiều rồi, nếu còn muốn nán lại sang ngày thứ 3 thì chúng ta có thể qua Cát Bà, cái tình huống này mình thấy không khả thi lắm vì time và money có hạn thôi ah,
CHi phí cho chuyến đi chưa kể mua sắm đồ linh tinh khoảng 600k ạ,
Kế hoạch vẫn còn tiếp tục bổ sung, mong có sự ủng hộ và góp ý từ các bạn có kinh nghiệm, tham gia cùng thì càng tốt ạ
Xin cảm ơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back